[TLBB] Các bạn hãy cùng việt hóa TLBB - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 28
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Các bạn hãy cùng việt hóa TLBB

Trích dẫn Gửi bởi rikudo [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này yêu cầu người dịch online kha khá, dịch không cần sát nghĩa, một là dịch theo kiểu hán việt, 2 là tiếng việt, miễn sao đọc nghe suôn tai là ok.
    Và cần biết việt hóa chỗ nào, lỡ edit sai Name Npc thì coi như script ko hoạt động.
    Dịch kiểu hán việt nhiều từ nó phiên âm rất khó hiểu. Nếu ko biết tiếng tàu thì ít ra cũng phải thạo chơi TLBB của FPT đẻ có thể đoán tình huống xem NPC nó nói cái gì để dựa theo đó mà dịch vào. Dịch tool ko thể nào hoàn thiện 100% đc cả.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Cái này yêu cầu người dịch online kha khá, dịch không cần sát nghĩa, một là dịch theo kiểu hán việt, 2 là tiếng việt, miễn sao đọc nghe suôn tai là ok.
    Và cần biết việt hóa chỗ nào, lỡ edit sai Name Npc thì coi như script ko hoạt động.
    n0j nge kha tot, zi b co viet hoa dc chu?
    Khách viếng thăm hãy cùng mastervnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Đơn giản như, nếu việt hóa theo kiểu Hán - Việt :
    Vô Danh Lão Tăng
    Còn kiểu dịch soft hay thuần việt thì :
    Lão Sư Không Tên ...

Còn như các đoạn dịch hội thoại của NPC kia theo Hán - Việt ở đây như kiểu thơ vậy
    Chứ mà dịch theo thuần việt đố ai hiểu

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    n0j nge kha tot, zi b co viet hoa dc chu?
    Việt hóa được chỉ khi việt hóa cùng 1 server, vì nó tên NPC đều giống nhau thì script hoạt động đc, còn mà mỗi người một server để việt hóa thì chịu.
    Mất công khi việt hóa xong, script ko hoạt động , phải mò các móc xích lại để chạy ^^
    Không có gì là không thể

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Đơn giản như, nếu việt hóa theo kiểu Hán - Việt :
    Vô Danh Lão Tăng
    Còn kiểu dịch soft hay thuần việt thì :
    Lão Sư Không Tên ...

Còn như các đoạn dịch hội thoại của NPC kia theo Hán - Việt ở đây như kiểu thơ vậy
    Chứ mà dịch theo thuần việt đố ai hiểu

Việt hóa được chỉ khi việt hóa cùng 1 server, vì nó tên NPC đều giống nhau thì script hoạt động đc, còn mà mỗi người một server để việt hóa thì chịu.
    Mất công khi việt hóa xong, script ko hoạt động , phải mò các móc xích lại để chạy ^^
    Gì mà lấy tên lạ thế. Vô Nhai Tử => Vô Vị Chết
    Phương pháp chia nhỏ mỗi người làm một tý là đc. Ko phải là mỗi người 1 sv đâu mà tất cả cùng làm 1 sv
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Gì mà lấy tên lạ thế. Vô Nhai Tử => Vô Vị Chết
    Phương pháp chia nhỏ mỗi người làm một tý là đc. Ko phải là mỗi người 1 sv đâu mà tất cả cùng làm 1 sv
    Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng đi you
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Không biết mình đã viết sai gi or các b đã hiểu nhầm. Mình chắc sẽ có một số ít như cậu gì viết chữ màu khác ng đó. Mình đang nói về vấn đề việt hoá sv của hh đang làm. Thì làm sao mà mỗi người một sv để VH đc? Phương pháp mình dùng là chia để trị nhầm thúc đẩy thời gian tiến độ nhah hơn thôi. B đã không hiểu đúng ý mình rồi. Lại thế mình ấn tượng câu đọc kỹ hds trc khi dùng của b ^^ ...

Thành Viên
    Đang ở
    ✿Thạch☆Thất✿
    Thanks
    99

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Không biết mình đã viết sai gi or các b đã hiểu nhầm. Mình chắc sẽ có một số ít như cậu gì viết chữ màu khác ng đó. Mình đang nói về vấn đề việt hoá sv của hh đang làm. Thì làm sao mà mỗi người một sv để VH đc? Phương pháp mình dùng là chia để trị nhầm thúc đẩy thời gian tiến độ nhah hơn thôi. B đã không hiểu đúng ý mình rồi. Lại thế mình ấn tượng câu đọc kỹ hds trc khi dùng của b ^^ ...
    HH việt hóa 80% Sever rồi mà các bạn. Còn thiếu mấy phụ bản nữa thôi. Chia nhau phụ bản là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng tanhn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Đây là ngu kiến của mình:

- Chép cái máy ảo XYUbuntu cho mổi bạn một cái. Vầy là nhiều server nhưng chỉ là một.
    - Có trưởng nhóm hay không cũng không quan trọng, quan trọng là sự phân chia việc vừa với mổi người. VD: à tui cùi lắm. Tui làm thư mục Public\Data\Script\obj\baozangdong trong đó có 1 file à. . Rồi làm xong thì làm tiếp phần khác.
    - Mổi người việt hóa riêng cho nên sẽ không tránh khỏi việc mổi người một ý. Không sao, theo định kỳ: 3 ngày hoặc 1 tuần. chúng ta tổng hợp những phần đã làm xong lại và chạy thử rồi nhận xét xem có nên cải tiến gì thêm không?
    - Khoan hãy quan trọng là nó đúng hay sai mà cứ làm đi rồi có gì mình cải tiến chĩnh sửa sau.
    - Nếu các bạn đồng ý làm "Team Việt Hóa" thì cho mình xin tham gia. (đang thất nghiệp làm cho vui)

Chào các bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Kết nhất cái bôi đỏ ............................................ Cái đó người ta gọi là giải thuật chứ ko hằn là phương pháp
    Rikuro ko hiẻu ý rồi...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là ngu kiến của mình:

- Chép cái máy ảo XYUbuntu cho mổi bạn một cái. Vầy là nhiều server nhưng chỉ là một.
    - Có trưởng nhóm hay không cũng không quan trọng, quan trọng là sự phân chia việc vừa với mổi người. VD: à tui cùi lắm. Tui làm thư mục Public\Data\Script\obj\baozangdong trong đó có 1 file à. . Rồi làm xong thì làm tiếp phần khác.
    - Mổi người việt hóa riêng cho nên sẽ không tránh khỏi việc mổi người một ý. Không sao, theo định kỳ: 3 ngày hoặc 1 tuần. chúng ta tổng hợp những phần đã làm xong lại và chạy thử rồi nhận xét xem có nên cải tiến gì thêm không?
    - Khoan hãy quan trọng là nó đúng hay sai mà cứ làm đi rồi có gì mình cải tiến chĩnh sửa sau.
    - Nếu các bạn đồng ý làm "Team Việt Hóa" thì cho mình xin tham gia. (đang thất nghiệp làm cho vui)

Chào các bạn !
    Ko cần leech cả Xubuntu đâu... Lấy nguyên folder event trong sv là đủ rồi

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

thanhluan12a14 (14-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Ukm. Tôi tham gia vào team việt hoá. Ít ra cũng xôn xao như hôm nay mới thấy ấm lòng, còn b nào tình nữa k ta?
    Lưu ý: Đây là điều kiện thuận lợi để nghiên cứu về tlbb khuyến khích các b có tâm huyết vào cùng làm việc và chia sẻ. Chỉ có thực hành b mới có nhiều kinh nghiệm, chứ cứ đợi ngta share b sẽ mại tầm thường.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  2. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  3. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  4. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^