[MU] Cần giúp đỡ về Cashshop ở 2 Cụm Server khác nhau.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên strancongtu2's Avatar
    Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

Cần giúp đỡ về Cashshop ở 2 Cụm Server khác nhau.

Mình có tạo 2 cái DB MuOnline và MuOnline 1, chạy 2 cụm server, mọi thứ đều ok kết, tách biệt hết. Cơ mà chỉ riêng có Cashshop là lấy thông tin phần tiền tệ ở MuOnline trong khi đó mình đang chơi ở MuOnline1, nghĩa là chơi ở cụm MuOnline1 nhưng lấy thông tin về tiền tệ ở MuOnline, mình có tìm nhưng ko thấy chỗ nào config cái này cả. Mọi người giúp mình nhé.@

Thanks!
    Khách viếng thăm hãy cùng strancongtu2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Ðề: Cần giúp đỡ về Cashshop ở 2 Cụm Server khác nhau.

mỗi cụm dùng 1 cái SCFData riêng, cash shop ở mỗi cụm sẽ bán các vật phẩm khác nhau, link đến các file khác nhau trong "InGameShopScript" và "InGameShopBanner" ở Client.
    Ở client, mỗi folder khác nhau trong "InGameShopScript" và "InGameShopBanner" chứa các item cần bán ở mỗi cụm khác nhau.

Nếu không tự làm được thì có thể pm yahoo dangtranvietanh
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

Mình dùng 2 SCFData riêng luôn mà, kể cả phiên bản cashshop cũng khác luôn rồi (Cashshop ở mỗi server khác nhau, item khác nhau), chỉ có cái tiền tệ sao nó lại lấy thông tin ở MuOnline chứ ko phải là MuOnline1 khi mình login vào sv MuOnline1.
    Khách viếng thăm hãy cùng strancongtu2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

thông tin tiền tệ là sao
    là số lượng cash đang có hay list item cash shop đã mua
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Mở nhiều cụm trên 1 DB vẫn được mà bạn, cùng cách chia thế hệ của NBB là mở được ngay, còn nếu dùng 2 DB khác nhau khi sát nhập các cụm với nhau sẽ khó khăn lắm đấy, còn cái cashsshop thì bạn làm ở 2 sub khác nhau có SCFData đấy mỗi bên bạn chỉnh đồ khác nhau và ở client thì bạn dùng mã cashshop khác nhau là được
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    thông tin tiền tệ là sao
    là số lượng cash đang có hay list item cash shop đã mua
    Wcoin lấy ở MuOnline với tài khoản trùng với tk ở MuOnline1

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Mở nhiều cụm trên 1 DB vẫn được mà bạn, cùng cách chia thế hệ của NBB là mở được ngay, còn nếu dùng 2 DB khác nhau khi sát nhập các cụm với nhau sẽ khó khăn lắm đấy, còn cái cashsshop thì bạn làm ở 2 sub khác nhau có SCFData đấy mỗi bên bạn chỉnh đồ khác nhau và ở client thì bạn dùng mã cashshop khác nhau là được

Mình muốn làm 2 cái DB vì mỗi DB nằm ở 2 VPS khác nhau bạn à. Còn cái mã cashshop khác nhau thì mình để khác nhau rồi, vào game thì đúng mã mình để, vào 2 cụm khác nhau thì cũng đã khác nhau, nói chung tách biệt hết, chỉ có phần Wcoin bên MuOnline1 là ko cập nhật được, nó lại lấy dữ liệu ở bên MuOnline với tên tk giống bên MuOnline. Giờ muốn chuyển Gcoin sang Wcoin để dùng bên MuOnline1 thì lại phải chuyển ở MuOnline nó mới nhận Wcoin.

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Vậy thì bạn phải xem lại code web thôi hoặc là bạn chưa config web để nó kết nói vào cái muonline1
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy thì bạn phải xem lại code web thôi hoặc là bạn chưa config web để nó kết nói vào cái muonline1
    - Khi mình chuyển từ Gcoin sang Wcoin ở trang quản lý MuOnline1 thì vẫn chuyển và MuOnline1 mà, vẫn có dữ liệu trong cột Wcoin, có điều mà Cashshop MuOnline1 ko đọc ở đó mà đọc ở cột Wcoin ở MuOnline. Chỉ riêng cái này thôi vì tất cả những cái khác vẫn tách riêng hết, không bị lẫn lộn gì cả.

- Cashshop chứ ko phải Webshop nên chắc ko liên quan gì đến web đâu.

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin Cashshop Client - Server
    Bởi The Sun MU trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-06-13, 05:00 PM
  2. [MU] Cần giúp đỡ cashshop server 11.70.24 cuocdoisp !
    Bởi pengocdl trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-05-13, 04:06 PM
  3. [MU] Không mở đc cashshop ở server của bạn Domino9990 ?
    Bởi tien320456 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-04-13, 03:04 PM
  4. [MU] Đồng bộ hóa CashShop giữa Client và Server
    Bởi zorro2702 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 20-08-12, 07:06 AM
  5. [MU] Cần giúp đỡ về cashshop của Server 11.00.35
    Bởi thu6ngay13 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-04-12, 07:19 PM