[MU] Hướng dẫn bảo mật lỗ hổng Remote Desktop của Windows - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Ðề: Hướng dẫn bảo mật lỗ hổng Remote Desktop của Windows

Trích dẫn Gửi bởi parkdream1 [Only registered and activated users can see links. ]
    có nhiều khả năng lắm bạn ạ vd như nhà cung cấp dịch vụ cho bạn bị hack thì sao WHMCS cơ số bug mình đã từng checked maychudotcomdotvn , bsgdotvn thì bị bạn mình vào thẳng trang quản trị rồi ấy chứ
    Mình máy nhà chứ có thuê ở đâu đâu

Trích dẫn Gửi bởi mrrainnt [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây sao giống email bên Datapool gửi vậy ta @.@!
    Thì chủ pic copy lên cho nó tiện mình thì mình chột Datapool rồi dùng ở đó lâu nên được Free 1 con Hosting chạy tạm qua ngày .
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heroviet2301 vì bài viết này !

mrrainnt (03-06-13)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi parkdream1 [Only registered and activated users can see links. ]
    lỗ hổng này không chiếm quyền điều khiển vps được mà chỉ bị restart lại thôi hoặc hiện màn hình xanh .win7 , win xp ,server 2k3 , 2k7 bị hết nhé.
    nhưng phải bật remote desktop mới bị nhé
    bạn dựa vào đâu mà nói không chiếm được quyền điều khiển server qua exploit này? mấy cái source trên mạng là chỉ dựa vào exploit này sent socket để gây crash server thôi nhé bạn còn gọi là Microsoft Remote Desktop Use-After-Free DoS.

Khai thác mở rộng exploit này có thể lấy được password hoặc tạo user remote khác nhé.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Lần sau nói thì phải tìm hiểu cho kỹ nhé
    Lần sửa cuối bởi quockhiem205, ngày 03-07-13 lúc 02:30 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng quockhiem205 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi quockhiem205 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dựa vào đâu mà nói không chiếm được quyền điều khiển server qua exploit này? mấy cái source trên mạng là chỉ dựa vào exploit này sent socket để gây crash server thôi nhé bạn còn gọi là Microsoft Remote Desktop Use-After-Free DoS.

Khai thác mở rộng exploit này có thể lấy được password hoặc tạo user remote khác nhé.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Lần sau nói thì phải tìm hiểu cho kỹ nhé

Chính xác đây là lỗi exploit ms12_020 ,Những code khai thác hiện có trên mạng chỉ gây Crach server ,nhưng cao thủ thì có thể dựa theo code đó để up dll và chiếm chuyền control,tốt nhất là update các bản vá cho an toàn
    Khách viếng thăm hãy cùng gac0n1988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    84

Mình là nạn nhân của vụ này chứ ai,mình bị rồi kiến nghị datapool họ nói lỗi win down,biết vậy chứ kĩ thuật viên bên datapool chả giúp.dc gì ,thôi thì đóng cửa game vì hacker cao thủ vào chiếm quyền adm tạo use mà lại gặp đúng con gà như mình,thì mình chịu thua
    Khách viếng thăm hãy cùng chicken1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Trích dẫn Gửi bởi chicken1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình là nạn nhân của vụ này chứ ai,mình bị rồi kiến nghị datapool họ nói lỗi win down,biết vậy chứ kĩ thuật viên bên datapool chả giúp.dc gì ,thôi thì đóng cửa game vì hacker cao thủ vào chiếm quyền adm tạo use mà lại gặp đúng con gà như mình,thì mình chịu thua
    máy chủ xài win 2k8, update thường xuyên thì không bị.
    Khách viếng thăm hãy cùng HRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Remote Desktop để AE Test server đây mà khỏi sợ lỗi
    Bởi Youekenres987 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-03-13, 12:03 PM
  2. [JX] Remote Desktop để AE Test server đây mà khỏi sợ lỗi
    Bởi ngungucute1999 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-12-12, 02:12 PM
  3. [MU] Remote desktop win 2k3 xin hướng dẫn
    Bởi huuthao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu