[MU] Hướng dẫn khóa và cho IP truy cập port 80 (Win 2003) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

Ðề: Hướng dẫn khóa và cho IP truy cập port 80 (Win 2003)

bài viết hữu ích cho ai đang sài web NBB
    Khách viếng thăm hãy cùng LHB_LOVE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Thank đã chia sẻ, mình đã dùng cái này lâu rồi, cái này các bạn dùng cũng hay đấy nó hợp lý với NBB và cho port web còn các port khác thì cái này không ổn đâu
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

heoan (31-08-14)

Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Mình dùng window server 2008 thì dùng cách này liệu có được không bạn. Ngày trước NBB share cái Xampp Bảo Mật cũng chỉ cho Hosting connect vào Server làm cách này cũng có thể chống được Attack Local không bạn. Gà bảo mật quá hix... Cách đây vài tháng mở ra bị Hack sạch sẽ DB . Nên giờ mở lại phải nghiên cứu vụ này
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Thank đã chia sẻ, mình đã dùng cái này lâu rồi, cái này các bạn dùng cũng hay đấy nó hợp lý với NBB và cho port web còn các port khác thì cái này không ổn đâu
    Port 80 thì bạn cho IP nào đó được phép kết nối như hình ảnh của mình, còn các Port khác như 44405, hay port GS thì bạn chỉ cần mở ra là được, không cần chặn lại như port 80 thì IP nào cũng có thể kết nối.
    Trích dẫn Gửi bởi Jackieldm [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình dùng window server 2008 thì dùng cách này liệu có được không bạn. Ngày trước NBB share cái Xampp Bảo Mật cũng chỉ cho Hosting connect vào Server làm cách này cũng có thể chống được Attack Local không bạn. Gà bảo mật quá hix... Cách đây vài tháng mở ra bị Hack sạch sẽ DB . Nên giờ mở lại phải nghiên cứu vụ này
    Trước mình đùng Win 2k3 có bảo mật kiểu gì cũng bị, hack thẻ xong nó quay sang fomat ổ cứng , chặn Port 80 cũng là 1 cách hạn chế, còn người ta vào = đường nào nữa thì chịu thua biết thì đã chống rồi , từ từ mà bảo mật dần dần thôi bạn à.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Port 80 thì bạn cho IP nào đó được phép kết nối như hình ảnh của mình, còn các Port khác như 44405, hay port GS thì bạn chỉ cần mở ra là được, không cần chặn lại như port 80 thì IP nào cũng có thể kết nối.

Trước mình đùng Win 2k3 có bảo mật kiểu gì cũng bị, hack thẻ xong nó quay sang fomat ổ cứng , chặn Port 80 cũng là 1 cách hạn chế, còn người ta vào = đường nào nữa thì chịu thua biết thì đã chống rồi , từ từ mà bảo mật dần dần thôi bạn à.
    Cái cảm giác bị hack khó chịu ghê, nhất là format ổ cứng. Hiện tại mình đang dùng cách chặn Port 80. Nhưng vẫn còn lo lắng không yên. AutoBack chỉnh 20 phút backup 1 lần. Lâu lâu thì lại lưu bản backup hằng ngày. Nói chung cảm giác sống trong lo sợ. Thành ra không biết bảo mật bằng cách nào ổn đây Nếu có kinh nghiệm gì thì chia sẽ nha bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nhungocshpy's Avatar
    Thanks
    126

Chặn chỉ cho IP web vào port 80 xong không remote được, ko vào game được lun là sao các bác.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhungocshpy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi nhungocshpy [Only registered and activated users can see links. ]
    Chặn chỉ cho IP web vào port 80 xong không remote được, ko vào game được lun là sao các bác.
    Bật Firewall đồng nghĩa đã chặn tất cả các Port khác, vì thế bạn cần mở các Port tuơng tự để làm Online như, port CS và GameServer, có bao nhiêu port thì mở bấy nhiêu, chỉ riêng port 80 mới làm theo hình ảnh để cho phép 1 hoặc 2 IP duy nhất truy cập, các port còn lại bạn cứ để nguyên mặc định ( mặc định thì IP nào cũng có thể truy cập )

Chặn IP chỉ áp dụng được đối với Port 80 vì phù hợp và bảo mật hơn đối với ai dùng Website quản lý NetBanBe
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to heroviet2301 For This Useful Post:

heoan (31-08-14), nhungocshpy (06-06-13)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Sao đĩa win 2003 hoặc xp 64 bit hiếm thế nhỉ ??
    Bởi thuynga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 20-09-12, 11:07 AM
  2. [MU] Làm thế nào để chặn 1 IP đang truy cập vào VPS của mình bằng ddos port 80
    Bởi a_dragon90 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-07-12, 10:27 AM
  3. Anh Hùng Xạ Điêu 2003
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Phim Bộ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-05-12, 06:06 PM
  4. N.wed 2.0 trên win 2003
    Bởi xom2p trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 14-09-10, 08:25 PM
  5. Hướng dẫn mở thêm port trên windows server 2003