Những công cụ nào để làm game
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    0

Những công cụ nào để làm game

Những công cụ nào để làm một webgame.?
    Mình sử dụng win 8 64bit
    Các công cụ đó có chạy đc trên win 8 64bit không?
    Những công cụ và tiện ích nào giúp để việt hoá webgame
    Khách viếng thăm hãy cùng doccohuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên truongkg113's Avatar
    Thanks
    61

Ðề: Những công cụ nào để làm game

bạn làm đc 1 wedgame thì bạn làm thánh cmnr
    Khách viếng thăm hãy cùng truongkg113 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến truongkg113 vì bài viết này !

MrBalde (13-03-13)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    PHP
    Thanks
    23

đến làm game bằng công cụ gì thì làm sao mà làm được game
    Khách viếng thăm hãy cùng vithanhlam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khoctinhmhs's Avatar
    Thanks
    119

Trích dẫn Gửi bởi doccohuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Những công cụ nào để làm một webgame.?
    Mình sử dụng win 8 64bit
    Các công cụ đó có chạy đc trên win 8 64bit không?
    Những công cụ và tiện ích nào giúp để việt hoá webgame
    ^^, có lẽ mình hiểu ý bạn. Nhưng make game và dev game private nó khác nhau nhiều lém.

Make game : nói nôm na là cậu phải dựng game hoàn toàn từ số 0. Có một số phần mềm làm webgame như : Unity3d ( cái này làm webgame 3d rất là bá đạo ), Adobe Flash, Silver Light, HTML5,.... Còn về phần server bạn có thể dùng những core dựng sẵn như Smartfox Server ( Game đánh bài của vn-zoom.com đang dùng) hoặc những core server khác

Còn về dev game private ( chắc bạn mún hỏi cái này ) : có một số tools giúp việt hóa như : notepad++, Sothink SWF Decomplier ( cái này được ưa chuộng hơn FLash Trillix ), Quick Trans (dịch tiếng trung, vì đa số private game hiện giờ đều của china share) hoặc 1 tools dịch nào đó, Photoshop hoặc 1 phần edit hình ảnh và cả sự kiên nhẫn
    Khách viếng thăm hãy cùng khoctinhmhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến khoctinhmhs vì bài viết này !

hungvoi94 (14-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi khoctinhmhs [Only registered and activated users can see links. ]
    ^^, có lẽ mình hiểu ý bạn. Nhưng make game và dev game private nó khác nhau nhiều lém.

Make game : nói nôm na là cậu phải dựng game hoàn toàn từ số 0. Có một số phần mềm làm webgame như : Unity3d ( cái này làm webgame 3d rất là bá đạo ), Adobe Flash, Silver Light, HTML5,.... Còn về phần server bạn có thể dùng những core dựng sẵn như Smartfox Server ( Game đánh bài của vn-zoom.com đang dùng) hoặc những core server khác

Còn về dev game private ( chắc bạn mún hỏi cái này ) : có một số tools giúp việt hóa như : notepad++, Sothink SWF Decomplier ( cái này được ưa chuộng hơn FLash Trillix ), Quick Trans (dịch tiếng trung, vì đa số private game hiện giờ đều của china share) hoặc 1 tools dịch nào đó, Photoshop hoặc 1 phần edit hình ảnh và cả sự kiên nhẫn
    Không phải mình hỏi ý này. Mình có những bộ code bên webgame bằng tiếng china. Nhưng mình dùng win8 thì nên cài những công cụ nào để chạy được webgame. Trước mình toàn dùng bộ chạy máy ảo nên không biết.
    Những công cụ chủ yếu như: Việt hóa từ china sang tiếng việt, Công cụ chạy SQL, công cụ Add đồ và KNB,.....
    Khách viếng thăm hãy cùng doccohuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    PHP
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi doccohuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải mình hỏi ý này. Mình có những bộ code bên webgame bằng tiếng china. Nhưng mình dùng win8 thì nên cài những công cụ nào để chạy được webgame. Trước mình toàn dùng bộ chạy máy ảo nên không biết.
    Những công cụ chủ yếu như: Việt hóa từ china sang tiếng việt, Công cụ chạy SQL, công cụ Add đồ và KNB,.....
    máy ảo thì nó khác gì máy thật đâu, trước làm sao giờ làm vậy tương tự thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng vithanhlam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khoctinhmhs's Avatar
    Thanks
    119

Việt hóa : notepad++, Photoshop, quicktrans, SWF decomplier
    SQL : Navicat, ....
    Add đồ + KNB : cái đầu, bằng tay, hoặc tự viết ra hoặc được bọn china share GM tools

Còn về cài cái gì để chạy được webgame thì cậu xem topic share china á, thường nó có sẵn các soft để chạy trong source share luôn rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng khoctinhmhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Game.exe sạch virus server auto in game
    Bởi shinrenkyo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-04-13, 09:16 AM
  2. [KT] Cách thay đổi Title Của file game.exe và nhắc nhở khi vào game
    Bởi mrkutepro trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-07-12, 10:54 AM
  3. thoát game không thể đăng nhập vào game được
    Bởi daicahoanh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0