[JX] Lỗi khi build bishop
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Lỗi khi build bishop

Thành Viên Tâm Huyết phamngochai2's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Lỗi khi build bishop

1>------ Build started: Project: Bishop, Configuration: Release Win32 ------
    1>Compiling...
    1>StdAfx.cpp
    1>C:\Program Files\Microsoft SDKs\Windows\v6.0A\\include\winnt.h(236) : error C2146: syntax error : missing ';' before identifier 'PVOID64'
    1>C:\Program Files\Microsoft SDKs\Windows\v6.0A\\include\winnt.h(236) : error C4430: missing type specifier - int assumed. Note: C++ does not support default-int
    1>C:\Program Files\Microsoft SDKs\Windows\v6.0A\\include\winnt.h(7818) : error C2146: syntax error : missing ';' before identifier 'Buffer'
    1>C:\Program Files\Microsoft SDKs\Windows\v6.0A\\include\winnt.h(7818) : error C4430: missing type specifier - int assumed. Note: C++ does not support default-int
    1>C:\Program Files\Microsoft SDKs\Windows\v6.0A\\include\winnt.h(7818) : error C4430: missing type specifier - int assumed. Note: C++ does not support default-int
    1>Build log was saved at "file://d:\game\source\Source\Sources\MultiServer\Bishop\R elease\BuildLog.htm"
    1>Bishop - 5 error(s), 0 warning(s)
    ========== Build: 0 succeeded, 1 failed, 0 up-to-date, 0 skipped ==========

Mình vừa mới cài Visual C++ 2008 và build thử theo source [Develop/Release]Share Full Source Version VC8/vS2005 (EB-Team), nó chạy rồi nó báo lỗi như trên. Theo mình nghĩ thì có lẽ file winnt.h bị lỗi, các pro giúp mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng phamngochai2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Lỗi khi build bishop

Post bang didong nen khong co dau. Minh da tung bi loi nhu ban va phai mat 5 ngay moi tim ra nguyen nhan: luc ban add include thi dung co add het vao 1 luc ma hay add tung file 1. Bien dich no bao thieu file .h gi thi add tung file 1. Nho la tung file 1 nha
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

phamngochai2 (21-12-12)

Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Không phải bạn ạ, sau mình tải source về, mở "Microsoft Visual C++ 2008 Express Edition" lên mình chọn đường dẫn đến \source\JX-I.VC8.sln mà các bạn ấy đã build sắn, và nó hiện ra thôi, mình ấn build thử cái bishop và nó bị lỗi như thế.
    Khách viếng thăm hãy cùng phamngochai2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ban vao source/Directx/Include. Cut het cac file o do ra cho khac roi build. Thieu file .h nao thi paster nguoc vao lai, chi paster file thieu thoi nha
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

phamngochai2 (21-12-12)

Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Bây giờ nó báo lỗi nữa.
    1>d:\game\source\source\sources\multiserver\common \Utils.h(36) : fatal error C1083: Cannot open include file: 'atlbase.h': No such file or directory

Hình như là ko có file này trong include.Bạn có thể send mình được không ?

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Về build SC
    Bởi ngotiendat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-11-12, 11:47 AM
  2. [JX] Xin hướng dẫn Build tiếng Việt
    Bởi gia_muvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-10-12, 02:43 PM
  3. [JX] Ai Build đc vòng sáng giúp mình lỗi này với !
    Bởi kenthp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-08-12, 11:28 AM
  4. Lỗi Build dll
    Bởi hoangtu_eck94 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-10-10, 07:00 AM