Xin được hướng dẫn lập trình web game cơ bản
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    5

Xin được hướng dẫn lập trình web game cơ bản

Em là thành viên mới, kiến thức về lập trình trên máy tính về cơ bản đã được học, các anh chị có thể dạy cho em, hoặc cho em xin link sách gì đó để lập trình web game ko ạ? Thank anh chị nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng kata96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khoctinhmhs's Avatar
    Thanks
    119

Ðề: Xin được hướng dẫn lập trình web game cơ bản

Lập trình webgame cậu có thể dùng engine Construct2 ( 2D,2,5D), về engine này thì sách hơi hiếm, nhưng nó dạng Drop & Drap nên chỉ cần xem tut cũng hiểu mà, có nhiều project demo cho bạn tham khảo. Construct là make game trên nên HTML5 nhé.

Nếu thích 3D có thể tham khảo Unity, còn đây là link hướng dẫn từ a đến z lập trình 1 webgame FPS ( bắn súng góc nhìn thứ 3 ấy ) cho cậu : [Only registered and activated users can see links. ]

Good Luck
    Khách viếng thăm hãy cùng khoctinhmhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến khoctinhmhs vì bài viết này !

kata96 (13-10-12)

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi khoctinhmhs [Only registered and activated users can see links. ]
    Lập trình webgame cậu có thể dùng engine Construct2 ( 2D,2,5D), về engine này thì sách hơi hiếm, nhưng nó dạng Drop & Drap nên chỉ cần xem tut cũng hiểu mà, có nhiều project demo cho bạn tham khảo. Construct là make game trên nên HTML5 nhé.

Nếu thích 3D có thể tham khảo Unity, còn đây là link hướng dẫn từ a đến z lập trình 1 webgame FPS ( bắn súng góc nhìn thứ 3 ấy ) cho cậu : [Only registered and activated users can see links. ]

Good Luck
    Bạn ơi, mình muốn làm 1 game flash để các thành viên trong web chơi đấu với nhau, như vậy không chỉ đơn thuần là flash game trên web, mà phải xây dựng như game trực tuyến phải ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng kata96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên khoctinhmhs's Avatar
    Thanks
    119

Trích dẫn Gửi bởi kata96 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, mình muốn làm 1 game flash để các thành viên trong web chơi đấu với nhau, như vậy không chỉ đơn thuần là flash game trên web, mà phải xây dựng như game trực tuyến phải ko?
    Vậy cậu có thể nghiên cứu Flash nhé, Adobe Flash cs3-cs6 hoặc cũ hơn là Flash pro 8. Ebook về flash có rất nhiều, hoặc cậu cũng có thể search trên youtube với từ khóa : how to make game with flash, cậu phải làm dc game off đã

Còn về vấn đề ng chơi đấu với nhau, thật ra cũng chỉ là giao thức socket, ip, port. Chỉ edit lại chút xíu thui về việc trao đổi data từ player -> server và ngược lại, ngoài ra player đăng nhập còn phải thêm 1 số script tạo nv cho ng chơi đó trong game... nói chung nhìu khía cạnh
    Lần sửa cuối bởi khoctinhmhs, ngày 16-10-12 lúc 06:36 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng khoctinhmhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Cách thay đổi Title Của file game.exe và nhắc nhở khi vào game
    Bởi mrkutepro trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-07-12, 10:54 AM
  2. thoát game không thể đăng nhập vào game được
    Bởi daicahoanh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-08-11, 12:01 AM