[TLBB] Vừa chơi TLBB vừa vào web được ko ???
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    278

Vừa chơi TLBB vừa vào web được ko ???

Theo như hd cửa HH về config mạng và iP máy ảo... Có phần bảo là phải tắt card mạng thật đi và chỉ để duy nhất 1 card mạng thứ 2 mà thôi vậy là ko thể online à ???

2. Mình chơi ngoài tiệm net nên có cần 2 mạng song song : 1 chơi tlbb offline , 2 là để vào web. Có thể chứ ?
    3. Mình đã làm y như video hd (sv tổng hợp trên máy ảo vn-zoom.com) nhưng khi ping ngoài máy thật thì " request timed out" , vào máy ảo chuột phải chọn terminal nhập "/tlbb.sh" thì nó hiện thông báo "No such file or directory"! làm sao khắc phục ?
    4. THANKS!
    Lần sửa cuối bởi trungkhuyen, ngày 27-09-12 lúc 05:31 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: Vừa chơi TLBB vừa vào web được ko ???

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo như hd cửa HH về config mạng và iP máy ảo... Có phần bảo là phải tắt card mạng thật đi và chỉ để duy nhất 1 card mạng thứ 2 mà thôi vậy là ko thể online à ???

2. Mình chơi ngoài tiệm net nên có cần 2 mạng song song : 1 chơi tlbb offline , 2 là để vào web. Có thể chứ ?
    3. Mình đã làm y như video hd (sv tổng hợp trên máy ảo vn-zoom.com) nhưng khi ping ngoài máy thật thì " request timed out" , vào máy ảo chuột phải chọn terminal nhập "/tlbb.sh" thì nó hiện thông báo "No such file or directory"! làm sao khắc phục ?
    4. THANKS!
    nếu có mạng...thì ko cần cài mạng ảo.....
    không có mạng mới dùng card ảo...

bây h trả lời câu hỏi của bạn .... : Là dc
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt.1306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dodt.1306 vì bài viết này !

trungkhuyen (28-09-12)

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    96

Trích dẫn Gửi bởi dodt.1306 [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu có mạng...thì ko cần cài mạng ảo.....
    không có mạng mới dùng card ảo...

bây h trả lời câu hỏi của bạn .... : Là dc
    Lúc IP 192.168.1.3 bị chiếm mất cài mạng ảo .
    Đổi IP server xem bài của Kid1110 bạn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng ronglam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ronglam vì bài viết này !

trungkhuyen (28-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    278

Vậy làm sao để ping được sever đây ? mà phải ping trên máy thật ko ? . Hà Hoàng hd là phải tạo card mạng "2" khi mà card mạng thật có rồi ( trên hình hd) Vậy là phải off card mạng thật rùi! thì sao mà online dc ?

Trong video hd cài đặt thì mình thấy chưa hiểu lắm... phần config mạng ghi là chỉ dùng 1 card mạng duy nhất nếu 2 card cùng chạy thì ping ko dc!

vậy mình phải làm sao đây ??? hic! giúp mình với! yahoo: hoang_tuhanhphuc
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    96

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy làm sao để ping được sever đây ? mà phải ping trên máy thật ko ? . Hà Hoàng hd là phải tạo card mạng "2" khi mà card mạng thật có rồi ( trên hình hd) Vậy là phải off card mạng thật rùi! thì sao mà online dc ?

Trong video hd cài đặt thì mình thấy chưa hiểu lắm... phần config mạng ghi là chỉ dùng 1 card mạng duy nhất nếu 2 card cùng chạy thì ping ko dc!

vậy mình phải làm sao đây ??? hic! giúp mình với! yahoo: hoang_tuhanhphuc
    bạn thử tắt mạng ảo đi trc đã .chạy VM rồi run ping thử. nếu k ping đc hoặc ping 192.168.1.3 TTL = 128 thì tắt mạng thật mở mạng ảo .
    Khách viếng thăm hãy cùng ronglam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trước mình ko cần cài card mạng ảo vẫn chạy đc nhưng lâu quá giờ quên rồi,nhưng giờ cài lại thỳ mình vẫn chạy sv và vào mạng lướt web bình thường,cái này mình nghĩ do IP từng máy,nếu bạn đổi đc IP sv thành 192.168.0.3 hoặc IP của card mạng thật,nghĩa là IP của card mạng thật và card mạng ảo khác nhau là sẽ vừa vào mạng vừa chạy sv đc,hiện tại của mình là:IP máy ảo 192.168.1.3 IP card ảo 192.168.1.9 IP card mạng thật 192.168.0.101
    Khách viếng thăm hãy cùng yuhtnhahk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  2. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  3. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  4. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^