[JX] Cần phờ rào vào giúp đỡ newbie -- Skill jx !!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    2

Cần phờ rào vào giúp đỡ newbie -- Skill jx !!!

Tình hình là thích mấy cái skill bên phong thần ( đặt biệt là skill Tam muội chân hỏa ), muốn add skill này vào jx thì phải làm thế nào ạ?? Em dùng server TSBD 3.0+AWJX. Em thử chỉnh sửa cái skill Chan Thien Dia Vo Cuc (skill 15x VD), sửa đường dẫn spr của skill thành file spr skill Tam muội, vào game test nó vừa ra skill VD vừa ra skill tam muội - Vẫn còn cái vòng tròn + kiếm rơi từ trời xuống, xuất hiện thêm ở giữa 1 núi lửa của skill Tam muội, hix, skill tam muội là có 6-7 cái núi lửa lun mà @@. Đại ca nào chỉ giúp em làm sao xóa bỏ hoàn toàn cái skill VD, skill mới giống hệt Tam muội ( giống 90% cũng được ). Hay là chỉ em cách tạo 1 skill mới hoàn toàn, giống Tam muội, và cách học skill đó , em mò mấy ngày nay chả được.

P/s: Em nghĩ cái file spr skill Tam muội chỉ có 1 núi, cấu trúc game Phong thần nó làm sao đấy để nhân lên thành 6-7 núi. Em tính sửa cái file đó thành 6-7 cái núi nhưng mà mò mãi hóa ra chưa có tool edit spr. haizz @@.
    Khách viếng thăm hãy cùng mucemgnut0694 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Ðề: Cần phờ rào vào giúp đỡ newbie -- Skill jx !!!

Bạn này giống mình, thích skill PT
    Mình chưa thử tạo skill mới nên k nói chỉ nói cách thay thôi
    Bạn nên thay vào skill bẫy của Đường Môn
    Trước mình thay cả skill Lôi Động Cửu Thiên vào Skill 9x Côn Lôn, nhìn cũng đẹp lắm.
    Còn mấy skill nữa định thay nhưng cho vào ko biết tùy chỉnh nên lại thôi
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái video này sao nó làm đc giống trong PT thế nhỉ???
    STRONGEST MAN

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn này giống mình, thích skill PT
    Mình chưa thử tạo skill mới nên k nói chỉ nói cách thay thôi
    Bạn nên thay vào skill bẫy của Đường Môn
    Trước mình thay cả skill Lôi Động Cửu Thiên vào Skill 9x Côn Lôn, nhìn cũng đẹp lắm.
    Còn mấy skill nữa định thay nhưng cho vào ko biết tùy chỉnh nên lại thôi
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái video này sao nó làm đc giống trong PT thế nhỉ???
    Hix, skill Tam muội của nó cũng chỉ có 1 núi, sao nó kết hợp được cái skill Khuynh Thành Nhất Kích với Tam muội được thế nhỉ ? Có pro nào làm được nhiều núi như trong Phong thần không nhỉ ??
    Khách viếng thăm hãy cùng mucemgnut0694 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi mucemgnut0694 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hix, skill Tam muội của nó cũng chỉ có 1 núi, sao nó kết hợp được cái skill Khuynh Thành Nhất Kích với Tam muội được thế nhỉ ? Có pro nào làm được nhiều núi như trong Phong thần không nhỉ ??
    Mình mới kết hợp đc 2 skill Tam Muội vs Lôi Động Cửu Thiên thôi
    Tam Muội thì thay vào skill bẫy ĐM
    Lôi động thì thay vào skill Côn Lôn
    STRONGEST MAN

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Edward_Newgate vì bài viết này !

mucemgnut0694 (23-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mucemgnut0694 [Only registered and activated users can see links. ]
    làm thêm child skill

30 kí tự
    Khách viếng thăm hãy cùng VongTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết KingMax's Avatar
    Thanks
    143

tùy theo loại skill mà thay hình ảnh thôi , cuốn Ebook có 1 số thứ làm tốt 1 skill cơ bản , cứ thử theo mà làm , nhớ khai báo skill cột T theo tầng , và hình ảnh của skill nằm trong missle.txt , thay đổi vài thông số là nó di chuyển theo ý mình
    Topic Move qua Hỏi Đáp
    Comeback JXP

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi KingMax [Only registered and activated users can see links. ]
    tùy theo loại skill mà thay hình ảnh thôi , cuốn Ebook có 1 số thứ làm tốt 1 skill cơ bản , cứ thử theo mà làm , nhớ khai báo skill cột T theo tầng , và hình ảnh của skill nằm trong missle.txt , thay đổi vài thông số là nó di chuyển theo ý mình
    Topic Move qua Hỏi Đáp
    Tình hình là mình đã lấy nguyên dòng skill tam muội trong file skills.txt của PT copy qua dòng skill Bảo vũ lê hoa DM, file Misiles.txt cũng tương tự, nghĩa là settings của PT thế nào mình bê nguyên sang Jx, kể cả copy file spr.pak của PT vào data của Jx. Vào game mất hết hình nhân vật + NPC chỉ còn lại tên. Ra đánh thử skill cũng chỉ có 1 núi lửa, hixx. Chắc Pt nó cấu trúc skill khác hay sao ấy. Chắc hết cách rồi, đành ngậm ngùi chơi Tam Muội 1 núi @@.

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Tvweb1.85 Reset bị mất skill va skill master
    Bởi daovthinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-07-13, 07:46 PM
  2. [JX] Cho mình hỏi cách chỉnh exp skill khi luyện skill trên đảo( sever AWJX)
    Bởi thienhoa01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-06-12, 08:41 AM
  3. [JX] Hướng Dẫn về SKILL ( newbie )
    Bởi phungtien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-03-12, 11:38 PM
  4. [JX] Xin spr + icon + file missile skill của skill kiếm thế
    Bởi quangvip5809 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-02-12, 09:12 PM
  5. Seasion V Server Files Full Skill normal + Support Skill tree