[KT] BUG Giao Dịch Đồng GS 03-09-2012
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

BUG Giao Dịch Đồng GS 03-09-2012

Server này theo như mọi người biết thì có thể giao dịch được đồng ! VÂNG, cơ bản thì đúng vậy ! nhưng mọi chuyện bắt đầu lạ hơn khi Phúc test trường hợp sau :

Chuẩn bị :
    1 acc A bán đồng
    1 acc B mua đồng (cần bạc, đồng trong người = 0 để chút xem kết quả)

Tiến hành:
    1./ Acc A bán ra 2000 đồng, xem lại đồng trong người bị trừ 2000 đồng ! OK quá tuyệt, trên sàn giao dịch xuất hiện đơn bán đồng rồi. chờ xem ... có ai mua ko ^^
    2./ Acc B đi lang thang vào thấy có người bán đồng, mua ngay 2000 đồng đó ! OK ! tuyệt, tiền không đủ, mua 1000 đồng thôi nhé ^^ . vâng mua nào
    3./ Khi B vừa mua 1000 đồng xong, vài chuyện lạ xảy ra.
    3.1 : Hóa đơn bán đồng của A biến mất mặc dù chỉ mới bán đc 1/2 đồng
    3.2 : B nhận được đồng nhưng không xuất hiện trong hành trang mà trên sàn giao dịch neo lại trên đó >.<

4./ khoan xem chuyện gì, test tiếp. Hiện tại B có đồng trên sàn giao dịch lại ko có trong hành trang ??? là sao ? B tức quá đem bán tiếp số đồng mình hiện có đi ! wwao !!! bán được ! ngon cơm. trên sàn giao dịch có đơn bán của B !!!
    5./ sau khi bán xong, B hí hửng chờ đợi và xém xĩu khi quay lại xem trong hành trang, có 3 chữ "ĐỒNG VÔ HIỆU". và lúc này trên sàn giao dịch gi B bị -x đồng (dấu trừ). số đồng bị âm đúng bằng số đồng B bán được !
    6./ B hoảng quá, hủy đơn bán đồng đó đi ngay lập tức ! xem lại hành trang thì ... ĐỒNG = 0

Test sơ 6 bước đó Phúc thấy có vài bug khủng như sau nếu dùng GC này :
    - Thằng bán mất trắng đồng dù có người mua ! không ai mua thì không mất, tức là có người mua >>> mất đồng mà cũng ko nhận đc BẠC nào
    - Thằng Mua >>> mất tiền mà không nhận được đồng, bán ngược lại cẩn thận bị ĐỒNG VÔ HIỆU.

>>> Sẽ như thế nào nếu người mua đi rồi bán lại tiếp tục, người ko biết cứ mua rồi bán..... cả SV toàn acc VÔ HIỆU ĐỒNG ......................................

AE test lại và cho xin thông tin. Nếu là do GS này bug thì ae cùng nhau fix (trc khi sử dụng). Nếu là do script của Phúc dùng bị lỗi thì mong ae tìm lỗi phụ ^^. Phúc dùng GS và GC của bản 03-09-2012.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenhophuc87 vì bài viết này !

satthupro95 (06-09-12)

Thành Viên Tâm Huyết Lãng Tử Sầu's Avatar
    Thanks
    200

Ðề: BUG Giao Dịch Đồng GS 03-09-2012

Lts Có test và vẫn nhận được bạc sau khi bán.

Cái này chắc do script, Anh Em tiếp tục test tiếp nhé. Quan trọng server này có thể tro được giao dịch và thực hiện trừ đồng + nhận bạc.
    Học Hỏi, Giao Lưu, Phát Triển Đôi Bên Cùng Có Lợi.
    Bla, Bla, Blo Blo....

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Lãng Tử Sầu vì bài viết này !

nguyenhophuc87 (06-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Server này theo như mọi người biết thì có thể giao dịch được đồng ! VÂNG, cơ bản thì đúng vậy ! nhưng mọi chuyện bắt đầu lạ hơn khi Phúc test trường hợp sau :

Chuẩn bị :
    1 acc A bán đồng
    1 acc B mua đồng (cần bạc, đồng trong người = 0 để chút xem kết quả)

Tiến hành:
    1./ Acc A bán ra 2000 đồng, xem lại đồng trong người bị trừ 2000 đồng ! OK quá tuyệt, trên sàn giao dịch xuất hiện đơn bán đồng rồi. chờ xem ... có ai mua ko ^^
    2./ Acc B đi lang thang vào thấy có người bán đồng, mua ngay 2000 đồng đó ! OK ! tuyệt, tiền không đủ, mua 1000 đồng thôi nhé ^^ . vâng mua nào
    3./ Khi B vừa mua 1000 đồng xong, vài chuyện lạ xảy ra.
    3.1 : Hóa đơn bán đồng của A biến mất mặc dù chỉ mới bán đc 1/2 đồng
    3.2 : B nhận được đồng nhưng không xuất hiện trong hành trang mà trên sàn giao dịch neo lại trên đó >.<

4./ khoan xem chuyện gì, test tiếp. Hiện tại B có đồng trên sàn giao dịch lại ko có trong hành trang ??? là sao ? B tức quá đem bán tiếp số đồng mình hiện có đi ! wwao !!! bán được ! ngon cơm. trên sàn giao dịch có đơn bán của B !!!
    5./ sau khi bán xong, B hí hửng chờ đợi và xém xĩu khi quay lại xem trong hành trang, có 3 chữ "ĐỒNG VÔ HIỆU". và lúc này trên sàn giao dịch gi B bị -x đồng (dấu trừ). số đồng bị âm đúng bằng số đồng B bán được !
    6./ B hoảng quá, hủy đơn bán đồng đó đi ngay lập tức ! xem lại hành trang thì ... ĐỒNG = 0

Test sơ 6 bước đó Phúc thấy có vài bug khủng như sau nếu dùng GC này :
    - Thằng bán mất trắng đồng dù có người mua ! không ai mua thì không mất, tức là có người mua >>> mất đồng mà cũng ko nhận đc BẠC nào
    - Thằng Mua >>> mất tiền mà không nhận được đồng, bán ngược lại cẩn thận bị ĐỒNG VÔ HIỆU.

>>> Sẽ như thế nào nếu người mua đi rồi bán lại tiếp tục, người ko biết cứ mua rồi bán..... cả SV toàn acc VÔ HIỆU ĐỒNG ......................................

AE test lại và cho xin thông tin. Nếu là do GS này bug thì ae cùng nhau fix (trc khi sử dụng). Nếu là do script của Phúc dùng bị lỗi thì mong ae tìm lỗi phụ ^^. Phúc dùng GS và GC của bản 03-09-2012.
    tui thử test thì thấy:
    Bán thì ko nhận đc cái j ( mất cả đồng vs ko nhận đc tiền )
    Mua thì nhận được đồng và tiền thì ko mất tẹo nào
    pro giúp cho ae đi

mình dùng cả bộ sv 03-09-2012. ko cho setting và script cũ vào
    Khách viếng thăm hãy cùng quyena4vd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chủ top share thiếu để các bác mò đó mà
    Khách viếng thăm hãy cùng hongphucbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi quyena4vd [Only registered and activated users can see links. ]
    tui thử test thì thấy:
    Bán thì ko nhận đc cái j ( mất cả đồng vs ko nhận đc tiền )
    Mua thì nhận được đồng và tiền thì ko mất tẹo nào
    pro giúp cho ae đi

mình dùng cả bộ sv 03-09-2012. ko cho setting và script cũ vào
    Của mình giống bác này. Bán thì mất đồng và k nhận đc gì. Mua thì ko mất bạc và nhận được đồng ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng sieunhantd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    279

hàng free nó làm cho mình có lỗi chơi vậy đó . rồi tự mình fix
    Khách viếng thăm hãy cùng daikimvuong1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Lâu quá không vào topic kiếm thế không biết có gì mới
    Khách viếng thăm hãy cùng hongphucbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Tổng Hợp Topic Có Ích Cho JX 2012 [Update 26/4/2013]
    Bởi jxvietnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-03-14, 11:49 PM
  2. [JX] AE giúp mình về cái giao diện của Jx
    Bởi babyoflove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-02-12, 12:12 AM
  3. Chỉnh server không giao dịch, có giao dịch.
    Bởi ngoctak546 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-08-11, 05:19 PM
  4. Xin pro Hướng dẫn đổi hình nên(giao diện)
    Bởi vokilanok trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-11-10, 03:25 PM