[KT] Cho mình hỏi tại sao chạy servertart sau đó run all các tiến trình bị dis hết
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    0

Cho mình hỏi tại sao chạy servertart sau đó run all các tiến trình bị dis hết

Cho mình hỏi tại sao chạy servertart sau đó run all các tiến trình bị dis hết vậy, mình xài bản: Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer
    [Only registered and activated users can see links. ]

mình có nhiều câu hỏi:
    1. tại sao mình cài vs 2005 gồm 14 file và 2 file update rồi mà run cái servertart lên rồi run từng cái có mỗi cái cuối không bị dis, còn lại bị dis sạch hết, mình đã reset nhưng không thành công
    2. mysql mình để user: root, pass 1234 có đúng không? làm sao biết đúng hay không
    3. làm sao thay đổi mật khảu kết nối mysql ( thay đổi phpmyadmin thì mình bit, còn thay đổi trên server KT thì làm sao?)

xin cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng lehuydaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: cho mình hỏi tại sao chạy servertart sau đó run all các tiến trình bị dis hế

Trích dẫn Gửi bởi lehuydaica [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi tại sao chạy servertart sau đó run all các tiến trình bị dis hết vậy, mình xài bản: Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer

mình có nhiều câu hỏi:
    1. tại sao mình cài vs 2005 gồm 14 file và 2 file update rồi mà run cái servertart lên rồi run từng cái có mỗi cái cuối không bị dis, còn lại bị dis sạch hết, mình đã reset nhưng không thành công
    2. mysql mình để user: root, pass 1234 có đúng không? làm sao biết đúng hay không
    3. làm sao thay đổi mật khảu kết nối mysql ( thay đổi phpmyadmin thì mình bit, còn thay đổi trên server KT thì làm sao?)

xin cám ơn

chỗ để đổi pass mysql đấy. còn các chương trình dis hết thì phải xem lại các thao tác cài đặt , từ mysql đến config gameserver. thấy mấy bác pro có thể đổi pass connect trên GS, mình thì chưa rành về cái này lắm nên vẫn để nó là mặc định. vọc dev game chưa đến đâu thì đâu dám thay đổi cấu trúc csdl của nó@@
    Lần sửa cuối bởi nguyenduccu, ngày 05-09-12 lúc 06:02 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: cho mình hỏi tại sao chạy servertart sau đó run all các tiến trình bị dis hế

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduccu [Only registered and activated users can see links. ]

chỗ để đổi pass mysql đấy. còn các chương trình dis hết thì phải xem lại các thao tác cài đặt , từ mysql đến config gameserver. thấy mấy bác pro có thể đổi pass connect trên GS, mình thì chưa rành về cái này lắm nên vẫn để nó là mặc định. vọc dev game chưa đến đâu thì đâu dám thay đổi cấu trúc csdl của nó@@
    Mysql mình bit đồi, nhưng đổi xong nó ko kết nối đc vì server chưa đổi. Vẫn chưa hiểu ý mình hả bạn, Nếu bạn rành thì cho mình biết user và pass mặc định của nó là gì đi
    Khách viếng thăm hãy cùng lehuydaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

chỉnh lại hết IP trong các file .ini thành 127.0.0.1

khi cài mysql nhập pass 1234
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉnh lại hết IP trong các file .ini thành 127.0.0.1

khi cài mysql nhập pass 1234
    mình làm đúng rồi, mình cài xampp, có cần cài cái quản lý mysql không bạn? mình làm đúng hết mà nó cứ bật lên là dis

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi lehuydaica [Only registered and activated users can see links. ]
    mình làm đúng rồi, mình cài xampp, có cần cài cái quản lý mysql không bạn? mình làm đúng hết mà nó cứ bật lên là dis
    Làm đúng ko bao giờ dis.
    lỗi này liên quan tới mysql.bạn đổi pass mysql thành 1234 và ko được phép tự ý edit pass này.sau đó thì creat database jxaccount
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!