[JX] Giúp đỡ - làm máu của lính khi bị đánh trôi nhiều tầng như thế nào!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    35

Icon5 Giúp đỡ - làm máu của lính khi bị đánh trôi nhiều tầng như thế nào!

Tình hình là mình ra tiệm net thấy mấy người chơi server võ lâm của VNG, khi train đánh lính máu trôi nhiều tầng nhìn rất đẹp mắt.
    Ai biết chỉnh cái đó ở đâu chỉ mình với, hoặc là chỉ cho mình file gì ở mục nào liên quan đến vấn đề đó cũng được! cảm ơn mọi người
    Khách viếng thăm hãy cùng king7621 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Giúp đỡ---làm máu của lính khi bị đánh trôi nhiều tầng như thế nào!

Làm từ source để nhảy damage cho giống VNG, chứ ko chỉnh tay bằng settings gì dc !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

king7621 (23-08-12), nguyenba (24-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    35

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm từ source để nhảy damage cho giống VNG, chứ ko chỉnh tay bằng settings gì dc !
    Thaihoa91 ơi trong cái server do bạn làm Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 (17/09/2011) [Only registered and activated users can see links. ]

+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
    + Update hàm AddDanhVong(số điểm), AddPhucDuyen(số điểm), AddTrungSinh(số điểm), SetTask(103,ID) mở rộng rương (với ID là 0: chưa mở rộng, 1 mở rộng 1, 2 mở rộng 2, 3 hoặc lớn hơn 3 mở rộng 3)
    + Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
    + Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
    + Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
    + Đánh quái nhảy damage như VNG
    + M lên xún ngựa (có thể còn bug nhưng xài dc)
    + Item Hoàng Kim còn bug ko kích dòng ẩn khi đủ bộ
    + Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
    + Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
    + Hàm SetLevel xài bình thường
    + Nút túi đồ (kế bên nút mở Hành trang F3) dùng để mở rương mở rộng

Mình down server bạn về rồi đánh nhảy dame chuẩn quá, bạn chỉ mình đc không

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi king7621 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thaihoa91 ơi trong cái server do bạn làm Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 (17/09/2011) [Only registered and activated users can see links. ]

+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
    + Update hàm AddDanhVong(số điểm), AddPhucDuyen(số điểm), AddTrungSinh(số điểm), SetTask(103,ID) mở rộng rương (với ID là 0: chưa mở rộng, 1 mở rộng 1, 2 mở rộng 2, 3 hoặc lớn hơn 3 mở rộng 3)
    + Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
    + Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
    + Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
    + Đánh quái nhảy damage như VNG
    + M lên xún ngựa (có thể còn bug nhưng xài dc)
    + Item Hoàng Kim còn bug ko kích dòng ẩn khi đủ bộ
    + Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
    + Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
    + Hàm SetLevel xài bình thường
    + Nút túi đồ (kế bên nút mở Hành trang F3) dùng để mở rương mở rộng

Mình down server bạn về rồi đánh nhảy dame chuẩn quá, bạn chỉ mình đc không
    Làm từ Source lận bạn, chứ chỉnh tay ko thì ko dc ! Mún làm source thì fải bít C++ (6.0)

6. The Following 2 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

king7621 (24-08-12), Learning (24-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    35

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm từ Source lận bạn, chứ chỉnh tay ko thì ko dc ! Mún làm source thì fải bít C++ (6.0)
    vậy mình lấy source của server bạn áp dụng cho server TSBD vs AWJX đc không!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi king7621 [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy mình lấy source của server bạn áp dụng cho server TSBD vs AWJX đc không!
    Source là Source, fải build lại từ đầu và viết code lại hết, chứ ko lấy cái đang làm giữa chừng mà kết hợp dc đâu bạn !

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

king7621 (24-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    35

Source là Source, fải build lại từ đầu và viết code lại hết, chứ ko lấy cái đang làm giữa chừng mà kết hợp dc đâu bạn !
    hì cảm ơn bạn đã giúp đỡ nha
    Nhân tiện cho mình hỏi luôn với mình tạo 1 file ht1.lua trong mục script, với mục đích là khi nhấp chuột phải vào item huyền tinh 1 trong ruơng chứa đồ thì nó nâng cấp lên huyền tinh 2 vậy làm sao để cái hàm trong file ht1.lua này khi vào game nó được thực hiện.

function main()
    a = random(1,10)
    if GetItemCount(4) >= 2 then
    if a >= 1 and a <= 10 then
    AddEventItem(5)
    DelItem(4)
    DelItem(4)
    Msg2Player("ban nhan dc 1 ht cap 2 !")
    end
    end
    end
    Lần sửa cuối bởi king7621, ngày 24-08-12 lúc 06:26 PM.

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin cách nhận nhiệm vụ thương hội không cần làm nhiệm vụ chính tuyến 50
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 13-07-12, 07:50 AM
  2. [MU] NPC làm nhiệm vụ Class3 tự nhiên biến mất!
    Bởi phusang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-07-12, 11:44 AM
  3. [JX] < Xin Xỏ > Map full ( ai có bao nhiêu xin bấy nhiêu )
    Bởi keraotinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-06-12, 11:17 PM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-03-12, 09:14 AM
  5. [MU] Sever tự nhiên nhiều Bless, Soul quá
    Bởi bingpong91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-03-12, 11:04 AM