[TLBB] Lỗi Sever 4 lỗ của Hà Hoàng..Xin giúp đỡ !!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    3

Icon4 Lỗi Sever 4 lỗ của Hà Hoàng..Xin giúp đỡ !!!

Em đag xài bản Client + Sever của [Only registered and activated users can see links. ]...Em Ping được...Nhưng khi đánh lệnh ./tlbbx.sh ...tới chỗ strart server thì nó hiện 1 dòng
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhưng vẫn báo Khởi động sever hoàn tất...Sau đó em vô game đến chỗ đăng nhập thì nó lại bảo "Xin Kiểm tra đường truyền" ...Em vô thử Navicat,WinSCP đều ok...Hix,Không hiểu sao nữa...Xin anh Hà Hoàng và các Bác trong diễn đàn chỉ em cách khắc phục...Xin Thanks.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatxman xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Ðề: Lỗi Sever 4 lỗ của Hà Hoàng..Xin giúp đỡ !!!

Trích dẫn Gửi bởi nhatxman [Only registered and activated users can see links. ]
    Em đag xài bản Client + Sever của [Only registered and activated users can see links. ]...Em Ping được...Nhưng khi đánh lệnh ./tlbbx.sh ...tới chỗ strart server thì nó hiện 1 dòng
    Nhưng vẫn báo Khởi động sever hoàn tất...Sau đó em vô game đến chỗ đăng nhập thì nó lại bảo "Xin Kiểm tra đường truyền" ...Em vô thử Navicat,WinSCP đều ok...Hix,Không hiểu sao nữa...Xin anh Hà Hoàng và các Bác trong diễn đàn chỉ em cách khắc phục...Xin Thanks.

cái lỗi nay hay do chinh sửa trược tiếp trên wincps lắm . nên copy file nào cần sửa sau đó copy ra máy thật sau khi sửa xọng dùng wincps copy theo dạng benary vô máy ảo là được
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatminh123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi nhatminh123 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái lỗi nay hay do chinh sửa trược tiếp trên wincps lắm . nên copy file nào cần sửa sau đó copy ra máy thật sau khi sửa xọng dùng wincps copy theo dạng benary vô máy ảo là được
    Cảm ơn phần trả lời của bác...Nhưng e mù mờ vê cái vụ WinSCP này lắm bác ạ....còn Binary là gì??..Đúng là e có chép cái folder Billing của Hà Hoàng vào máy ảo nhưng e lại k biết cái Binary là gì..hix .Xin bác hướng dẫn cho e kĩ 1 chút đi..
    Àk tiện thể bác cho e biết lun...cái bản này của HH là bản TLBB ver 3 àk? Cái Client thì ghi là 3 nhưng cái sever thì sao?
    Lần sửa cuối bởi nhatxman, ngày 03-07-12 lúc 06:17 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatxman xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi nhatxman [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn phần trả lời của bác...Nhưng e mù mờ vê cái vụ WinSCP này lắm bác ạ....còn Binary là gì??..Đúng là e có chép cái folder Billing của Hà Hoàng vào máy ảo nhưng e lại k biết cái Binary là gì..hix .Xin bác hướng dẫn cho e kĩ 1 chút đi..
    Àk tiện thể bác cho e biết lun...cái bản này của HH là bản TLBB ver 3 àk? Cái Client thì ghi là 3 nhưng cái sever thì sao?
    sever 2 mà clien 3 bạn ahm,...................
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatminh123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Mình thấy có rất nhiều bạn gặp phải lổi này và đương nhiên mình cũng bị.
    Kinh nghiệm của mình là : Nếu server ok, ping, navicat, winscp ok thì việc làm tiếp theo là đợi....
    Sau khi start server thành công: Chạy game lần đầu sẽ bị lổi kiểm tra đường truyền .... không sao, tắt chạy game lại chừng vài lần là vô được

Theo mình nghỉ có thể là do một lý do đơn giản là vì ..... đây là Offline !! hj hj.

Có vài lời.. có sai sót xin các bạn chỉ giáo
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    96

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy có rất nhiều bạn gặp phải lổi này và đương nhiên mình cũng bị.
    Kinh nghiệm của mình là : Nếu server ok, ping, navicat, winscp ok thì việc làm tiếp theo là đợi....
    Sau khi start server thành công: Chạy game lần đầu sẽ bị lổi kiểm tra đường truyền .... không sao, tắt chạy game lại chừng vài lần là vô được

Theo mình nghỉ có thể là do một lý do đơn giản là vì ..... đây là Offline !! hj hj.

Có vài lời.. có sai sót xin các bạn chỉ giáo
    + Tốt nhất là nên đợi tắt đi tắt lại chỉ có máy khỏe mới làm đc như vậy . đợi chả mất bao lâu cả
    + Thật ra nên chạy từng lệnh để biết sai sót chỗ nào mới dễ sửa
    + Cái client của HH share cho nó chỉ là cái hình TLBB 3 face thôi nó vẫn là 2 .
    Khách viếng thăm hãy cùng ronglam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hồ City
    Thanks
    25

Về server bạn HH share mình chạy ok [Only registered and activated users can see links. ] các bạn chỉ cần download nguyên xi về, nối file, bung nén, open bằng vmware ver8, rồi Resume xong start server, sau đó nên đợi khoảng 10-15 phút rồi vào chiến thôi [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chỉ gặp vấn đề nhỏ là khi mặc đồ lên người, lượng máu nhân vật vượt hơn 100k máu thì ko thể trị liệu được ở NPC trị liệu. Và mới tức thì mình đang tự kỷ 1 mình trong server thì đột nhiên bị mất kết nối máy chủ, khi đăng nhập lại thì gặp lỗi Kiểm tra lại đường truyền, sau đó mình tiếp tục đăng nhập thì vẫn gặp lỗi trên, sau hơn 15 phút đăng nhập lại thì vào ok. Tương tự mình thử treo acc trong game khoảng 5 phút lại bị ngắt kết nối, kiểu như bị timeout [Only registered and activated users can see links. ]
    Mong các pro chỉ giúp Thanks all.
    *Mình cũng đang cố gắng đưa lên online bằng hamachi nhưng gặp lỗi tương tự một số bạn đó là lỗi đường truyền, dù làm theo hướng dẫn một số topic ở diễn đàn nhưng chưa thành công, chờ hướng dẫn chi tiết của các pro, thanks.
    Lần sửa cuối bởi EndL0ve, ngày 18-09-12 lúc 04:28 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng EndL0ve xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    96

Mình cắm cả ngày vẫn k sao . xem lại mạng đi . chạy mạng ảo đảm bảo k bị đứt quãng lúc chơi nữa đâu . Nếu nghiên cứu hamachi thì vứt yahoo trong inbox có gì pm cùng nghiên cứu đang kẹt phần hamachi đây
    Khách viếng thăm hãy cùng ronglam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Trích dẫn Gửi bởi ronglam [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cắm cả ngày vẫn k sao . xem lại mạng đi . chạy mạng ảo đảm bảo k bị đứt quãng lúc chơi nữa đâu . Nếu nghiên cứu hamachi thì vứt yahoo trong inbox có gì pm cùng nghiên cứu đang kẹt phần hamachi đây
    Ronglam có online yahoo ko?
    Trước wên lưu yahoo bạn lại, pm Y!H mình nhé, nhờ tí!
    Tks!
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Ngọa Long sever private hoặc share sever cài offline
    Bởi minlai1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-07-14, 10:33 AM
  2. Cho Mình Xin Sever + Client + Hướng Dẫn Cài Sever AION Offline Đi
    Bởi photoncute trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-11-12, 08:08 PM
  3. File sever ddtank / boomz [original sever]
    Bởi citizone trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 25-06-12, 07:41 PM
  4. Xin giúp đỡ cài game sever Off Ko attack data base vào sql sever 2000 được!
    Bởi sayah trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-02-12, 11:34 PM