Cài Loong Offline, hướng dẫn by newbie
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên
    Thanks
    2

Cài Loong Offline, hướng dẫn by newbie

Link server : part 1 => [Only registered and activated users can see links. ]
    part 2 => [Only registered and activated users can see links. ]
    part 3 => [Only registered and activated users can see links. ]
    part 4 => [Only registered and activated users can see links. ]
    Link Client : [Only registered and activated users can see links. ]
    Link WampServer : [Only registered and activated users can see links. ]
    Link Navicat : [Only registered and activated users can see links. ]
    Tool Unpack cpk : [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản dịch Loong : [Only registered and activated users can see links. ]
    Patch Việt Hóa : [Only registered and activated users can see links. ] ( download hết )
    Patch Fix lỗi opt : [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngix : [Only registered and activated users can see links. ]
    Loong MD5 : [Only registered and activated users can see links. ]

cấu hình nhà mình, đủ chạy dc 2 acc nhưng hơi lag :
    Ram 1 GB .
    PTU dual CPU 1.80 GHz
    card Onboard : 128 mb

Hướng Dẫn:
    Bản này còn lỗi ở pb MVD , LTCC và chưa có chức năng tinh phương đồ . ai fix dc thì cho mình xin bản fix nhé .
    Config pass MySQL : [Only registered and activated users can see links. ]

Server giải nén , cài đặt Wamp , setup ngix , unrar tool unpack cpk , => vào Navicat , attack database .download hướng dẫn mục Link Client .

khi chạy dc thì đừng nên đụng vọc cái server cũng như nên thủ sẵn cái server vs client riêng có gì còn copy làm lại . Kẻo lại download đống đấy như mình lúc trước ==!

Up Việt Hóa Client :

- Giải nén Client
    - Dùng tools Unpack CPK mở file system.cpk trong thư mục data.
    - Copy ui trong data-ui ở của thư mục Update việt hóa bạn đã tải trên vào trong thư mục data của system.cpk đang đc mở bằng tools unpack ( nếu thấy nó hiện OK thì cứ bấm cho nó chép đè, bấm enter nhanh lắm )
    - Copy tòan bộ thư ục trong Local zhCN tải ở link Update việt hóa vào trong thư mục data/local/zhCN của system.cpk ( giống như trên )
    - Copy toàn bộ thư mục tải đc trong "Bản fix lỗi option..." vào data/local/zhCN của system.cpk
    đây là ảnh .
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Config Kỹ năng sinh hoạt .
    vào navicat => vào sv loong > loong_database2 gì đó > tìm bản skill > có 3 tab cuối . tab cuối là tgian chế đồ , kế cuối là kinh nghiệm ( tối đa 36k kn ở lv 5 ) , kế của kế cuối là tab lvl kỹ năng sinh hoạt ( max lv 5 ) .
    Muốn biết mình đang học kỹ năng gì thì hãy ráng bỏ thêm 3 > 5 phút để làm kỹ năng vừa học lên 10 exp or 20exp để đánh dấu + hay xem kỹ mục idrole gì đó ở đầu ( số thứ tự nhân vật )

Sẵn tiện ai có bản Loong server 3.2.2.1 gì đó ... share cho tui nhé và mình cũng nói luôn , server này mình đã test ngon trên Window XP nên mình ko chắc win 7 làm được , các bạn win 7 thấy thì thông cảm ... ==! tại máy mình cùi qá nên k test trên win 7 dc .
    [ Nguồn : all ]
    YH: Nhoc.sock_1989 . có vấn đề cứ liên lạc ( buổi tối mình onl nhìu hơn ). Thanks phát nhé .
    Lần sửa cuối bởi hung1806, ngày 24-06-12 lúc 07:14 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hung1806 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 18 Users Say Thank You to hung1806 For This Useful Post:

caubedaythi (09-01-13), daikimvuong1 (14-07-12), f-fantasy (02-07-12), hai07dv (23-06-12), hattu03tm (25-06-12), ironhide (25-12-12), kzenopro (28-08-12), ngocthang26 (24-06-12), ngoductri5 (20-09-12), nhocvuong (11-07-12), phamtien23890 (23-06-12), quoc2000hung (29-06-12), razer (23-06-12), satthupro95 (23-06-12), shinw4y (23-06-12), silverwing1205 (29-06-12), thanhtunghk (12-11-12), wywaiwa (23-06-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Maple Story v83
    Thanks
    91

Ðề: Cài Loong Offline , Hướng dẫn by newbie

Rất good!!! Chưa cài game này vì 1 số lí do nhưng rất có khả năng sẽ cài theo HD của bạn.
    Dù j` cũng THANKS trước. Cố gắng phát huy nha.
    Khách viếng thăm hãy cùng shinw4y xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên wywaiwa's Avatar
    Thanks
    158

bạn cho mình hỏi là mình dùng bản Lông trên máy ảo của bạn tuan565 vậy chĩ tải cái clinet việt hóa mà khỏi tãi cái sever đc ko bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng wywaiwa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi wywaiwa [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cho mình hỏi là mình dùng bản Lông trên máy ảo của bạn tuan565 vậy chĩ tải cái clinet việt hóa mà khỏi tãi cái sever đc ko bạn
    Được bạn ạ . Server máy ảo khác vs server cài trên máy thật

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hung1806 vì bài viết này !

wywaiwa (24-06-12)

Thanks
    158

Ðề: Cài Loong Offline, hướng dẫn by newbie

thank bạn nha. mình thủ và ok rùi , mà bạn có cách nào fix q "hành động ẩn mật" ko ? mình đến chỗ " thổ bao" nó hiện "đã côn loan điểu chi vũ" mà vẫn chưa trả q đc.

Thành Viên
    Thanks
    2

mình cũng ko biết mấy cái Q nữa ==! ... chỉ chỉnh , phá trong navicat để đi pb cày đồ pháp bảo thôi :X

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hung1806 vì bài viết này !

wywaiwa (24-06-12)

Thanks
    158

Trích dẫn Gửi bởi hung1806 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng ko biết mấy cái Q nữa ==! ... chỉ chỉnh , phá trong navicat để đi pb cày đồ pháp bảo thôi :X
    Thank bạn nha. mà bạn có cái file "tiền trang" (shop ấy mình không biết game này nó kêu là gì?? ^^) nào khác không? hi. lúc trước mình dùng clien cũ thì tiền trang nhiều đồ lắm, chuyển clinet này thì còn có vài món ak.
    ak mà bạn biết cái file "tiền trang nằm ở chỗ nào trong cline không????

Thành Viên
    Thanks
    2

hình như trong mục bản dịch có cách đó bạn . add đồ vào tiền trang + id món đồ .

Thành Viên
    Thanks
    1

Icon9 Ðề: Cài Loong Offline, hướng dẫn by newbie

Trích dẫn Gửi bởi hung1806 [Only registered and activated users can see links. ]
    Link server : part 1 => [Only registered and activated users can see links. ]
    part 2 => [Only registered and activated users can see links. ]
    part 3 => [Only registered and activated users can see links. ]
    part 4 => [Only registered and activated users can see links. ]
    Link Client : [Only registered and activated users can see links. ]
    Link WampServer : [Only registered and activated users can see links. ]
    Link Navicat : [Only registered and activated users can see links. ]
    Tool Unpack cpk : [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản dịch Loong : [Only registered and activated users can see links. ]
    Patch Việt Hóa : [Only registered and activated users can see links. ] ( download hết )
    Patch Fix lỗi opt : [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngix : [Only registered and activated users can see links. ]
    Loong MD5 : [Only registered and activated users can see links. ]

cấu hình nhà mình, đủ chạy dc 2 acc nhưng hơi lag :
    Ram 1 GB .
    PTU dual CPU 1.80 GHz
    card Onboard : 128 mb

Hướng Dẫn:
    Bản này còn lỗi ở pb MVD , LTCC và chưa có chức năng tinh phương đồ . ai fix dc thì cho mình xin bản fix nhé .
    Config pass MySQL : [Only registered and activated users can see links. ]

Server giải nén , cài đặt Wamp , setup ngix , unrar tool unpack cpk , => vào Navicat , attack database .download hướng dẫn mục Link Client .

khi chạy dc thì đừng nên đụng vọc cái server cũng như nên thủ sẵn cái server vs client riêng có gì còn copy làm lại . Kẻo lại download đống đấy như mình lúc trước ==!

Up Việt Hóa Client :

- Giải nén Client
    - Dùng tools Unpack CPK mở file system.cpk trong thư mục data.
    - Copy ui trong data-ui ở của thư mục Update việt hóa bạn đã tải trên vào trong thư mục data của system.cpk đang đc mở bằng tools unpack ( nếu thấy nó hiện OK thì cứ bấm cho nó chép đè, bấm enter nhanh lắm )
    - Copy tòan bộ thư ục trong Local zhCN tải ở link Update việt hóa vào trong thư mục data/local/zhCN của system.cpk ( giống như trên )
    - Copy toàn bộ thư mục tải đc trong "Bản fix lỗi option..." vào data/local/zhCN của system.cpk
    đây là ảnh .
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Config Kỹ năng sinh hoạt .
    vào navicat => vào sv loong > loong_database2 gì đó > tìm bản skill > có 3 tab cuối . tab cuối là tgian chế đồ , kế cuối là kinh nghiệm ( tối đa 36k kn ở lv 5 ) , kế của kế cuối là tab lvl kỹ năng sinh hoạt ( max lv 5 ) .
    Muốn biết mình đang học kỹ năng gì thì hãy ráng bỏ thêm 3 > 5 phút để làm kỹ năng vừa học lên 10 exp or 20exp để đánh dấu + hay xem kỹ mục idrole gì đó ở đầu ( số thứ tự nhân vật )

Sẵn tiện ai có bản Loong server 3.2.2.1 gì đó ... share cho tui nhé và mình cũng nói luôn , server này mình đã test ngon trên Window XP nên mình ko chắc win 7 làm được , các bạn win 7 thấy thì thông cảm ... ==! tại máy mình cùi qá nên k test trên win 7 dc .
    [ Nguồn : all ]
    YH: Nhoc.sock_1989 . có vấn đề cứ liên lạc ( buổi tối mình onl nhìu hơn ). Thanks phát nhé .

sao mình đi pb ko rớt đồ vậy! toàn rớt đồ xanh lá cây ko à! hjx

3 dòng này trong mục E:\giai tri\loong offlin\khac\server\Game\data\system\attdata. làm sao chỉnh tỉ lệ kinh nghiệm ???
    <Att id="67" name="ERA_Exp_Add_Rate" def_role="0" def_creature="0" min="100" max="99999" />
    <Att id="68" name="ERA_Money_Add_Rate" def_role="0" def_creature="0" min="100" max="99999" />
    <Att id="69" name="ERA_Loot_Add_Rate" def_role="0" def_creature="0" min="100" max="99999" />
    Lần sửa cuối bởi quoc2000hung, ngày 29-06-12 lúc 11:56 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng quoc2000hung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Có cách nào fix lỗi skill Lôi Quang không vậy? Skill Lôi Quang không học được!
    Thank!
    Khách viếng thăm hãy cùng zenron xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Loong offline
    Bởi duongquyet09 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-12-12, 07:42 PM
  2. [Loong] Hướng dẫn chi tiết cài đặt server Loong Offline
    Bởi nvhs1990 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 06-12-12, 07:33 PM
  3. [JX] NewBie Cần Người Giúp Cài Jx Offline
    Bởi dukute1995 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu