hỏi Ping trong linux
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: hỏi Ping trong linux

Thành Viên
    Thanks
    29

hỏi Ping trong linux

máy mình đang cài SV tlbb trên linux hồi trước làm ngon lành xài winscp thoải mái nhưng giờ gặp lỗi này lạ lắm cả mấy ông GM game cũng ko bik . Ping 192.168.1.3 sang máy ảo ok 64 kb nhưng dùng winscp vẫn không thể kết nối được , sang máy lan khác ping vào máy mình được và kết nối được .Không cài bất kì 1 chương trình gì liên quan đến IP , Ghost xong là tôi chỉ chạy máy ảo WMWARE đầu tiên.Máy nó cài thì nó kết nối tốt , máy mình kết nối sang được. Tôi đã đem máy đi cài lại toàn bộ fomat trắng 3 ổ để tránh virus mà vẫn không thể kết nối được , ai chi dùm nhé ? Thanks!!
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtuanz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: hỏi Ping trong linux

nên chụp cái hình xem nó báo cái lỗi gì chứ bạn cứ nói qua loa thế này không ai có thể biết được đâu !
    Bạn có chắc rằng Máy ảo đã khởi động Hoàn Tất ping là TTL=64 khi thực hiện Start\Run\Ping 192.168.1.3 ? và đã điền đầy đủ các thông tin
    Host 192.168.1.3
    User root
    Pass 123456
    Nếu đã làm tất cả các bước trên mà vẫn "BÓ TAY".
    Bạn có thể chuyển qua dùng bản này mình đang dùng rất tiện lợi [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu vẫn không được nữa mình chịu !
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 29-10-11 lúc 08:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi hahoang96 [Only registered and activated users can see links. ]
    nên chụp cái hình xem nó báo cái lỗi gì chứ bạn cứ nói qua loa thế này không ai có thể biết được đâu !
    Bạn có chắc rằng Máy ảo đã khởi động Hoàn Tất ping là TTL=64 khi thực hiện Start\Run\Ping 192.168.1.3 ? và đã điền đầy đủ các thông tin
    Host 192.168.1.3
    User root
    Pass 123456
    Nếu đã làm tất cả các bước trên mà vẫn "BÓ TAY".
    Bạn có thể chuyển qua dùng bản này mình đang dùng rất tiện lợi [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu vẫn không được nữa mình chịu !
    Bên VN-Z bạn ý hỏi mình cũng trả lời rồi
    Còn bị nói lại
    Bảo là máy khác connect đc nhưng máy này ko connect đc
    STRONGEST MAN

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi mastergame95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bên VN-Z bạn ý hỏi mình cũng trả lời rồi
    Còn bị nói lại
    Bảo là máy khác connect đc nhưng máy này ko connect đc
    máy khác conect NAVICAT tới máy mình đc mà máy mình lại không conect đc nghe nó hơi lạ đời. Thử cài card mạng ảo xem sao
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi anhtuanz [Only registered and activated users can see links. ]
    máy mình đang cài SV tlbb trên linux hồi trước làm ngon lành xài winscp thoải mái nhưng giờ gặp lỗi này lạ lắm cả mấy ông GM game cũng ko bik . Ping 192.168.1.3 sang máy ảo ok 64 kb nhưng dùng winscp vẫn không thể kết nối được , sang máy lan khác ping vào máy mình được và kết nối được .Không cài bất kì 1 chương trình gì liên quan đến IP , Ghost xong là tôi chỉ chạy máy ảo WMWARE đầu tiên.Máy nó cài thì nó kết nối tốt , máy mình kết nối sang được. Tôi đã đem máy đi cài lại toàn bộ fomat trắng 3 ổ để tránh virus mà vẫn không thể kết nối được , ai chi dùm nhé ? Thanks!!
    = Truoc tien sory, minh dang dung linux khong cai san bo go tieng viet. =

Neu da ping duoc vao may ao cai bo tlbb thi van de chi con lai la: Ban kiem tra firewall trong may ao xem no co chan port cua ssh khong? Port mac dinh la 22

máy khác conect NAVICAT tới máy mình đc mà máy mình lại không conect đc nghe nó hơi lạ đời. Thử cài card mạng ảo xem sao
    Cai nay thi cha co gi la ca. Ngay truoc to check trong cac may ao da cai san tlbb thi no chi cho phep day ip : 192.168.1.% va local truy cap. Neu ban cai may ao va may ban khac day ip thi ko vao duoc cung la dieu di nhien.
    Khách viếng thăm hãy cùng freelancer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

mình cũng nói trên rồi mà tét IP nhưng khổ nỗi...Người ta không thèm phản hồi + ko thèm THANKS một câu... thôi thỳ lòng tốt nơi đáy giếng vậy...

Các Chủ đề tương tự

1. [HELP] cài đặt oracle và mysql trong linux redhat as 4
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-01-11, 11:21 PM
  2. Help Chạy web reg acc trong linux mà có ảnh xác minh
    Bởi alone039 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-01-11, 04:53 PM
  3. [HELP] đổi user và pass của ORACLE và MYSQL trong linux redhat
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3