Cần góp ý của các bạn về tính năng, game play của Tân Võ Lâm
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Cần góp ý của các bạn về tính năng, game play của Tân Võ Lâm

Mình đang phát triển Tân Võ Lâm, hiện giờ enigine do mình phát triển từ engine open soce HGE cũng đã được kha khá, giờ điều mình quan tâm nhất là game Play. Mình phát triển theo hướng mỗi người điều khiển theo hướng phối hợp 3 nhân vật. Mình cần đóng góp mọi người.

Lưu ý: Mình sức chỉ 1 mình làm vì vậy không thể cái gì cũng làm, cố gắng đơn giản và tập trung tính năng chính nên có, cần phải có giúp mình.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 22-03-11 lúc 06:34 PM.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

2. The Following 9 Users Say Thank You to thachlong78 For This Useful Post:

kemdenny (22-03-11), kidcrazy187 (22-03-11), KingStone (23-03-11), madeinvn (23-03-11), quangken (23-03-11), thaihoa91 (22-03-11), Yue_Yao_Li (22-03-11), [B.M.W]Sports (23-03-11), Čħīċķėň (22-03-11)

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Cần góp ý của các bạni về tính năng, game play của Tân Võ Lâm

Tui nghĩ nên làm theo hướng 1 cốt truyện cho game trở nên hay ! Và ông có thể làm cho game zoom lên 1 chút ko ! Hình nhỏ wá ! Ko ổn lắm Tui thấy tầm camera như JX là chuẩn !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

ồ ,có dấu lun ha .
    Khách viếng thăm hãy cùng Yue_Yao_Li xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Ừ tất nhiên là có dấu, game tự viết trên engine tự phát triển từ HGE mà, chỉ là dùng lại hình ảnh của võ lâm thôi. Còn như thaihoa nói cũng đúng nhưng bạn nhìn trên bản đồ, cùng 1 lúc điều khiển 3 nhân vật và thiên về phối hợp nhân vật nữa nên không thể làm hình ảnh lớn được. Mình post này nên cần ý kiến của mọi người thôi, mình vẫn chưa nghĩ thông nổi Game Play sao cho ổn nhất, mong rằng các bạn sẽ góp ý, nhiều người vân luôn hơn 1 mà.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Nếu vậy thì sao ông ko cho bản đồ nhỏ lại 1 tý ! Tui nghĩ wan trọng là hình ảnh và tầm mắt ng` chơi ! Nhỏ wá ng` ta có thể chơi ko dc ! 1 số ng` bị cận có thể khó chơi game này đó !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

Điều khiển 3 người 1 lúc thì hơi bị mệt => thành game đế chế mất rùi

theo tui nên viết theo dạng rpg nhập vai sẽ hay hơn
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Điều khiển 1 nhân vật chơi vui hơn
    Cốt truyện theo kết cấu võ lâm của KIM DUNG đi, Ỷ Thiên Đồ Long Ký chẳng hạn Còn hình ảnh game demo kiểu đó thì gameplay chắc nhập vai là hợp thôi
    Kết hợp gameplay giữa diablo và võ lâm ý

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    6

Game có nội dung như Ỷ Thiên Đồ Long ký,Phong Vân,...hay là có nhiệm vụ nào hay giống như Kiếm Thế là dc ôy.Kiểu này chắc chơi đế chế thì hơn nhưng cũn ủng hộ bạn 2 tay vì đó cũng là 1 bươc mới kiểu JX Made In VietNam 1000%
    Khách viếng thăm hãy cùng kny270691 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    115

Vậy là sao...??Bác Thạch Long định phát triển Tân JX trên nền HGE vậy là bác định làm theo thể loại chiến thuật sử dụng tài nguyên JX hay định làm theo kiểu nhập vai có cốt truyện...Theo tôi chỉ cần vững lập trình là có thể làm đc 1 cốt truyện hoàn hảo..Còn những thứ phát triển về đồ hoạ thì sao ạ...?? Bác định dùng toàn bộ tài nguyên JX hay định làm 1 số..??
    *Hỏi thêm: Tôi có 1 số thắc mắc là bác nếu sử dụng tài nguyên JX để viết game trên nền HGE thì 1 số thứ tiêu biểu như vòng sáng...mouse right và 1 số hiệu ứng liên quan đến Source thì sao...??
    Theo tôi bác nên sử dụng game play kết hợp giữa JX và WJX...còn về cốt truyện thì tùy..Chứ sử dụng cốt truyện ngoài như Ỷ Thiên hay mấy tiểu thuyết khác ngoài lề của Kim Dung thì cái cốt của JX mất hay...Vì game bác dev phụ thuộc nhìu vào tài nguyên JX..1 số người nhìn thấy sẽ hiểu lầm...Cũng có thể là 1 phát minh lớn ảnh hưởng cà VN và China....
    Lần sửa cuối bởi kemdenny, ngày 22-03-11 lúc 10:27 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kemdenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

à bác thạch long đã làm đến đâu rồi
    khi bác chạy game có bị giật hay lag không
    theo tôi thấy bác không cần trau chuốt quá phần giao diện đồ hoạ vì mấy cái đó tốn xử lí lắm
    tôi thấy bác lên tăng thêm size khoảng 20% nữa là ổn vì nhỏ quá khó nhìn lắm
    mà nói thật với bác nếu bác xác định muốn làm cái thể loại kiểu rpg liên quan chiến thuật này
    thì trình AI phải cao tí vì cái thể loại chiến thuật mà quái AI kém là đánh chán lắm

theo tôi nếu bác muốn phát triển game để nhiều người chơi thì nên rpg thôi vì thể loại bác đang làm thuộc dạng khó chơi và dễ bị người chơi bỏ lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng alisson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share Auto Update Play Game bằng Autoit, hướng dẫn AutoIt
    Bởi thachlong78 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 18-02-16, 12:18 AM
  2. hỏi về cách add các tính năng vào game
    Bởi roletti trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-12-10, 11:43 PM