Các pro chỉ giúp mình về code lua với ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Bộ Kinh Vân nguyenquocbo's Avatar
    Thanks
    8

Các pro chỉ giúp mình về code lua với ?

Dear all
    Mình đang gặp một số vấn đề khó khắn như sau:
    1.Mình có dùng lệnh tạo một thư mục trong JX ví dụ "d:\JXserver\data\test"
    Việc tạo ra thư mục test như trên thì mình làm ok rồi,nhưng có một khúc mắc mà mình chưa giải quyết được đó là,làm cách nào để kiểm tra xem thư mục test đã được tạo rồi thì không chạy đoạn lệnh tạo thư mục test nữa,ngược lại kiểm tra thư mục test chưa tồn tại thì mới chạy được lệnh tạo.Trong lua thì mình không biết câu lệnh để kiểm tra sự tồn tại của thư mục và file.

2.Nếu mình dùng lệnh
    local file_=openfile("\\data\code.txt","r") --để mở file ra đọc
    Vậy nếu file code.txt trong thư mục data mà chư tồn tại thì biến file_ trả về giá trị như thế nào ? chương trình có phát sinh lỗi gì không ?

Tất cả các vấn đề trên với vb6 và vb.net thì giải quyết rất đơn giản nhưng trong luc thì khó quá,google mãi mà không ra,các bạn giúp mình với.
    Thân
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenquocbo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Các pro chỉ giúp mình về code lua với ?

Vấn đề lấy file ra đọc này bạn có thể ngâm code có sẵn trong Server có nền JX 49 !

Nhưng thực ra code này khi đưa vào Server sẽ làm lag gameserver lắm, hạn chế sử dụng loại load file .txt chỉ định ! Có thể dùng kỉu mảng array để thay đổi

JX 49 chạy GameServer lâu thì 1 phần cũng là lý do chạy .txt chỉ định đó
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

kemdenny (26-12-10), nguyenquocbo (26-12-10)

Thanks
    8

Cảm ơn pro
    Thực ra thì dùng mảng nhiều khi không giải quyết được,vì mỗi lần reset SV là mảng mất giá trị,đây thực sự là một khó khăn nếu muốn lưu vết
    Pro có thể cho mình vài cao kiến không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenquocbo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nguyenquocbo [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn pro
    Thực ra thì dùng mảng nhiều khi không giải quyết được,vì mỗi lần reset SV là mảng mất giá trị,đây thực sự là một khó khăn nếu muốn lưu vết
    Pro có thể cho mình vài cao kiến không ?
    Ta cài mảng cho 1 giá trị để check bạn à

Chẳng hạn SetTask(ID Task, số bước)

Số bước này gần như ko giới hạn (vô hạn)

Ta có thể cho mỗi lần chuyển sinh 1 lần thì SetTask lên 1 bước !

Trong mảng ta chỉ cần ghi thông số đầu tiên là số bước để nó bít mà thực thi là OK thui mà

Ông Thạch Long đã ứng dụng mảng để làm độ thực luyện % skills mà

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

nguyenquocbo (26-12-10)

Thanks
    8

Ok bạn đưa ra ý kiến khiến mình cũng sáng ra nhiều
    Tuy nhiên với những nhiệm vụ như pro chỉ thì phải thực hiện lần lượt,rồi tăng số bước lên tương ứng.Nếu mình có một nhiệm vụ mà không cần quan tâm tới bước nào làm trước bước nào làm sau thì khó lòng mà dùng settask().cho nên ình mới dùng file,và một điều tất nhiên dùng array sẽ nhanh hơn rất nhiều với lý do data được lưu trên memory,con file thì lưu trên hdd tốc độ sẽ chậm hơn nhiều lần.
    Hàm settask(ID,số bước) trong đó cái ID không được quá 255 thì phải ?????????

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nguyenquocbo [Only registered and activated users can see links. ]
    Ok bạn đưa ra ý kiến khiến mình cũng sáng ra nhiều
    Tuy nhiên với những nhiệm vụ như pro chỉ thì phải thực hiện lần lượt,rồi tăng số bước lên tương ứng.Nếu mình có một nhiệm vụ mà không cần quan tâm tới bước nào làm trước bước nào làm sau thì khó lòng mà dùng settask().cho nên ình mới dùng file,và một điều tất nhiên dùng array sẽ nhanh hơn rất nhiều với lý do data được lưu trên memory,con file thì lưu trên hdd tốc độ sẽ chậm hơn nhiều lần.
    Hàm settask(ID,số bước) trong đó cái ID không được quá 255 thì phải ?????????
    ID ko vượt quá 255, còn riêng số bước là vô hạn Mình nghĩ dev Server sẽ ko dùng hết dc 255 task đâu

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp mình lấy hộ cái code này tí
    Bởi linhgiang-kpop trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-11, 10:04 PM
  2. code làm Huy hiệu Hoàng Tộc rơi ít ở đâu
    Bởi mrgacon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-09-10, 06:24 PM
  3. ai biết code huy hiệu hoàng tộc
    Bởi mrgacon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2