Khác Phục Lỗi Trong Server Thường Gặp Khó Đỡ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24
    Thành Viên TS2GVN's Avatar
    Thanks
    75

Khắc phục lỗi cơ bản cho member không tốn time

Mình xin ghi kỹ lại các lỗi thường gặp trong khi cài JX- Và Nhiều Bạn Chưa Hiểu - Cái Nầy Chỉ Giúp Member - Nhanh - Không Tôn Time

Lỗi khởi đầu 1 - Connect DB - Cách khắc phục rất đơn dãn - vào - SQL server được gọi là cái các bạn attack Accuont đó

Chòn vào --- database -> secullty ->sa--> Nhấp vào chỉnh lại pass pass là xong còn nếu không được thì xem lại file database trong server của mình nhé --

Lỗi khởi đầu cơ bản 2 - BIGSHOP - Nếu các bạn khởi động server tế lúc đăng nhập BIGSHOP nó báo error - thì vào
    Statup Pro Đổi ID và pass trong startup lại là xong -

Lỗi Khởi động gameserver 3- lỗi gameserver out 1s - các bạn chỉ cần coppy cái gameserver khác vào thư mục server là xong

Lỗi tình trạng server xấu 4 - các bạn có thể chạy server thấy 5 vòng successcuty thì chưa chắc là chưa có lỗi

lỗi nầy là lỗi npc liên quan đến sai hàm - khi nhấp vào npc các bạn tẩy tủy không được hoặc npc nào đó

các bạn ra gameserver xem nó sẽ thấy 1 vòng error hiện lên - như nầy error-đường dẫn / ten npc / vậy là lỗi

các bạn chỉ cần download bản khác và coppy npc đó vào thư mục stript trong server - đường dẫn đó là xong

Lỗi Bất Buộc Nap cark rồi đăng nhập 05 - các bạn vào chỉnh năm lại là ok - năm 2000 chẳn hạn - đừng chỉnh quá xa MF nó không cho download ^^
    -------------------------------- Hướng dẫn đổi server cho member mà không mất tài khoản

Các bạn như đả biết sao khi cài xong server thì accuont database điều hiểu về điều đó

bắt đầu nhá

khi chúng ta attack cái Accuont Vào Database thì tức nhiên sẻ để thư mục nào
    nếu các bạn muốn đổi server khác thì xóa tất cả - cái Setting script tất cả - chỉ chừa lại 1 db - các bạn có thể đổi server khác mong muốn của các bạn chỉ việt giải nén server ra và coppy tất cả nhưng chừa lại 1 cái db ko cần attack lần thứ 2 chỉ chạy sv thui ------------------------------------------------
    Lần sửa cuối bởi TS2GVN, ngày 29-10-10 lúc 07:47 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng TS2GVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to TS2GVN For This Useful Post:

nhocvuong (25-06-12), phithien19 (30-05-12)

Thành Viên
    Đang ở
    USA
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi TS2GVN [Only registered and activated users can see links. ]
    Error 1 - Lỗi Khi Chúng Ta Start Xong - Như Sau

Xin nạp tiền rồi mới đăng nhập - các bạn vào --> start menu - cotrol panel --- > vào chỉnh thời gian lại 1994 hoặc 2008 tùy bạn vậy là thành công rùi đó

Error 2 - lỗi khi connec db error - chúng ta vào phần SQL - Enterpriser manager trong start menu vao xong ---- tế phần tiếp theo database security - sa - bắm vào chỉnh lại pass mình nhá chúc các bạn thành công

Error 3 chay gameserver bị gián đoạn phản tầm 1 s là no dis chúng ta nên tất và xóa bỏ ròi coppy lại là chạy ngon he^

Error 4 - Bigshop củng tương tự - khi đăng nhập thì báo Erorr chúng ta vào startup pro
    chỉnh id và pas lại là xong nhớ không chỉnh pas sa^^

Error 5- chạy gameserver xong nhớ nhìn vào 5 cái no sucesscuty thì thành công nó mà error thì giải nén lại cái khác -

Error 6 - khi chạy gamesserver lỗi npc - bắt đầu nhìn kỷ nhá - chạy server thành công rùi thì chúng ta bắt đầu nhấp chuột vào npc khởi động npc - nếu có dấu hiệu bất thường hay không click được vào npc thì chúng ta ra gameserver xem lỗi gì và đường dẫn ở đâu

Server của tui đang tìm 1 số lỗi để hoàn thiện jx hơn các bạn đừng chém nhá

nếu thấy có tất dụng thì bắm click †hank
    Bữa ông mở Topic nói ông sẽ tách ra JX vì ra nước mà, giờ lên spam tiếp hả Akakaka mắc cười wa!

Phải ông ko ta? hay ông nào quên rồi....
    Khách viếng thăm hãy cùng kenshiwo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Ðề: Khác Phục Lỗi Trong Server Thường Gặp Khó Đở

function main(sel) -- Tạm Biệt
    xaphu() -- Alo Có Ai Nghe Tui Không
    for i=1,300 do AddOwnExp(9999999) end -- Kết Thúc
    AddItem(0,10,5,5,0,0,0) -- Người muốn lấy món nào
    AddMagic(160,60) -- Cái nầy chưa biết hehe
    Earn(10000000) -- Cái nầy chưa biết hehe
    if (nNeedNum==0) then -- cấu trúc if...then...else...end
    CheckFinish=1
    else
    CheckFinish=0
    end
    end;

Xem tui viết cái hàm nầy côi đúng hem nhá
    Lần sửa cuối bởi TS2GVN, ngày 28-10-10 lúc 07:56 AM.

Thành Viên
    Đang ở
    USA
    Thanks
    7

Tui biết làm 1 thứ nên tui quây lại Hê Hê
    Bik 1 thứ thui hả, bik 1 thứ quay lại mới chết, phải bik nhiều thứ chứ @^^! Mà ai thik làm spr thì về spr, về Script thì về script, ngùi làm 2 cái tốn thời gian lắm, vì kết quả ko ra j - - !
    Khách viếng thăm hãy cùng kenshiwo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

function main(sel) -- Tạm Biệt
    xaphu() -- Alo Có Ai Nghe Tui Không
    for i=1,300 do AddOwnExp(9999999) end -- Kết Thúc
    AddItem(0,10,5,5,0,0,0) -- Người muốn lấy món nào
    AddMagic(160,60) -- Cái nầy chưa biết hehe
    Earn(10000000) -- Cái nầy chưa biết hehe
    if (nNeedNum==0) then -- cấu trúc if...then...else...end
    CheckFinish=1
    else
    CheckFinish=0
    end
    end;

Xem tui viết cái hàm nầy côi đúng hem nhá
    AddMagic(160,60) -- Thêm Skill với 160 là ID skill còn 60 là cấp của skill
    Earn(10000000) -- Thêm Tiền Vạn
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Ðề: Khác Phục Lỗi Trong Server Thường Gặp Khó Đỡ

Vậy thank anh cái nhá nofile - ^^ em là member cùi nhất ^^

Thành Viên evilbaby1's Avatar
    Thanks
    10

Câu hỏi đã hỏi nhưng không ai trả lời dùm , là mình bị Map màu đen dù đã kiểm tra trong client đã có map đó, maplist thì cũng đã liệt kê , tuy nhiên mình vẫn chưa hiểu về cái ID của map , mình unpack của VNG thì thấy trong maplist của VNG map có ID 500 nhưng trong trong file khai báo của mình maplist 200 , vậy có được không (trong worldset mình đã khai báo đúng đường dẫn ở VNG, và trong maps ở Server.
    P/s Notfile bạn có thể gởi cho mình trang web của Mility được không , thank .
    Khách viếng thăm hãy cùng evilbaby1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi evilbaby1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Câu hỏi đã hỏi nhưng không ai trả lời dùm , là mình bị Map màu đen dù đã kiểm tra trong client đã có map đó, maplist thì cũng đã liệt kê , tuy nhiên mình vẫn chưa hiểu về cái ID của map , mình unpack của VNG thì thấy trong maplist của VNG map có ID 500 nhưng trong trong file khai báo của mình maplist 200 , vậy có được không (trong worldset mình đã khai báo đúng đường dẫn ở VNG, và trong maps ở Server.
    P/s Notfile bạn có thể gởi cho mình trang web của Mility được không , thank .
    Việc maplist.ini khác nhau về ID ko thành vấn đề ! ID maps càng lớn thì càng dễ bị lỗi (chưa kể đến GameServer chỉ load tầm 80 bản đồ là max, nhìu hơn rất dễ lỗi kết nối máy chủ thất bại) ! Vì trong JX OFFLINE, khi thoát nhân vật ở các bản đồ có ID càng cào, tỷ lệ lần sau đăng nhập bị lỗi như kết nối máy chủ thất bại,..... rất cao, mà đa số toàn là hư nhân vật đó, fải tạo lại chơi lại, nên việc dồn ID các bản đồ cần để dev cũng là 1 biện fáp hiệu wả tránh việc bị lỗi này !

Mún có Client tốt làm như sau : Down Patch Client Full by thaihoa91 ([Only registered and activated users can see links. ]) --> Giải nén ra --> Copy toàn bộ trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào thư mục VLTK của VNG bản mới nhất --> Thực hiện 8 bước đồng bộ hóa !

Tui làm như thế cho hơn 100 members khi cài giùm họ, và chưa bao giờ bị lỗi màn hình đen khi dùng cách này bao giờ !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Error 1 - Lỗi Khi Chúng Ta Start Xong - Như Sau

Xin nạp tiền rồi mới đăng nhập - các bạn vào --> start menu - cotrol panel --- > vào chỉnh thời gian lại 1994 hoặc 2008 tùy bạn vậy là thành công rùi đó

Error 2 - lỗi khi connec db error - chúng ta vào phần SQL - Enterpriser manager trong start menu vao xong ---- tế phần tiếp theo database security - sa - bắm vào chỉnh lại pass mình nhá chúc các bạn thành công

Error 3 chay gameserver bị gián đoạn phản tầm 1 s là no dis chúng ta nên tất và xóa bỏ ròi coppy lại là chạy ngon he^

Error 4 - Bigshop củng tương tự - khi đăng nhập thì báo Erorr chúng ta vào startup pro
    chỉnh id và pas lại là xong nhớ không chỉnh pas sa^^

Error 5- chạy gameserver xong nhớ nhìn vào 5 cái no sucesscuty thì thành công nó mà error thì giải nén lại cái khác -

Error 6 - khi chạy gamesserver lỗi npc - bắt đầu nhìn kỷ nhá - chạy server thành công rùi thì chúng ta bắt đầu nhấp chuột vào npc khởi động npc - nếu có dấu hiệu bất thường hay không click được vào npc thì chúng ta ra gameserver xem lỗi gì và đường dẫn ở đâu

Server của tui đang tìm 1 số lỗi để hoàn thiện jx hơn các bạn đừng chém nhá

nếu thấy có tất dụng thì bắm click †hank
    cái lỗi Eror 2 sao mình làm hoài ko dc za có ai giải thích dc ko hinh như bị hư cái SQL
    Khách viếng thăm hãy cùng f4room xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi f4room [Only registered and activated users can see links. ]
    cái lỗi Eror 2 sao mình làm hoài ko dc za có ai giải thích dc ko hinh như bị hư cái SQL
    cái DB có mấy nguyên nhân sau !
    1 Do sai font cũng dẫn đến DB erro
    2 config sai -> cái này phải config thật chuẩn
    3 chỉnh IP trong SQL < lưu ý IP trong Card mạng ảo nếu có >
    4 Pas sa

P/s evilbaby : mình format HDD mất hết rồi bạn ak
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nơi Tập Hợp Những Bài Viết Hướng Dẫn trong JX Server
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-04-18, 03:15 AM
  2. Hỏi về nhân vật hệ thổ trong server hút hít
    Bởi cuncon82 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 25-05-11, 10:17 AM
  3. Chỉnh chỗ nào trong Server
    Bởi vinasoft trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu