[JX] AE cho mình xin clip làm server JX Online với mình làm hoài mà không được....
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    4

Icon9 AE cho mình xin clip làm server JX Online với mình làm hoài mà không được....

Mình đã làm hết sức có thể nhưng không được.
    Mình lấy máy ảo làm Server.
    Xin ae chỉ giúp mình với. THANKS NHÌU NHÌU

I/ Mở Port modem:
    ---------------------------
    1/ Vào run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip gateway ( dòng cuối cùng )
    2/ Vào IE or Firefox gõ ip gateway vào http:// ( ví dụ [Only registered and activated users can see links. ] )
    3/ Đăng nhập vào modem bằng cách điền user và pass
    4/ Chuyển sang table Virtual server ( Tùy từng loại modem mà tab Virtual server này tên gọi khác nhau, của mình là Virtual server )
    5/ Tiến hành mở port ( lưu ý ip khi mở port ) Theo list Port mục III

II/ Config Ip server về Ip WAN:
    ----------------------------------------------
    */ Static Ip ( để Ip automatic nó nhảy nhót linh tinh ) ( vào Run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip của mình, Static như sau: Vào My Network Places -> click vào View network connection config card Local Area Connection. Dòng 1 để trùng với ip trong ipcofig, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để ip giống Gateway, DNS: dòng 1 để giống với gateway, dòng 2 để trống ( Hết nhảy nha kưng )
    */ Cài Loopback và để Ip Loopback là IP WAN ( dòng 1 để Ip Wan, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để trống, DNS để trống )
    */ Để xem Ip WAN của bạn là gì vào trang [Only registered and activated users can see links. ]
    1/ Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist Chỉnh lai Ip về Ip Wan
    2/ Chỉnh lại IP WAN trong các file sau:

a/ Server: Bishop.cfg ( Mở bằng notepad ), Database, JXConfig, ServerCfg ( chú ý: IP Dòng Network để IP của máy )
    b/ Client: Vào foder Settings -> Serverlist sửa Ip thành IP WAN

III/ List Port cần mở
    */ Nếu dùng web reg acc thì mở thêm port 80
    1/ Server Thái Sơn Bắc Đẩu by Ohishu ( Vương Minh):
    5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 5632, 5622, 50000
    2/ Server DHAH by Notfile ( Ko biết tên ):
    5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 6532, 5622, 6666

Trích tungpro102
    Khách viếng thăm hãy cùng hongochai2702 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: AE cho mình xin clip làm server JX Online voi. Mình làm hoài mà không được..

Hix...Cho mình xin vài ý kiến đi các bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng hongochai2702 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    39

Ðề: AE cho mình xin clip làm server JX Online voi. Mình làm hoài mà không được..

Trích dẫn Gửi bởi hongochai2702 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hix...Cho mình xin vài ý kiến đi các bạn.
    mở port k đk thì dùng hamachi mà onl
    Khách viếng thăm hãy cùng motminhtao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến motminhtao vì bài viết này !

hongochai2702 (07-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi motminhtao [Only registered and activated users can see links. ]
    mở port k đk thì dùng hamachi mà onl

Mình mở port dc.. chạy Server dc... nhưng khi ra Client thì bị kết nối thất bại.
    <Vẫn vào đăng nhập , tạo Nhân vật dc..> Nhưng enter thì kết nối SV thất bại, hoặc gián đoạn>

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi hongochai2702 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mở port dc.. chạy Server dc... nhưng khi ra Client thì bị kết nối thất bại.
    <Vẫn vào đăng nhập , tạo Nhân vật dc..> Nhưng enter thì kết nối SV thất bại, hoặc gián đoạn>
    kiểm tra cái MAC trong sql chính xác chưa, hoặc là thíu port
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinrenkyo vì bài viết này !

hongochai2702 (08-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    kiểm tra cái MAC trong sql chính xác chưa, hoặc là thíu port
    Đúng rồi... Hình như mình không điền đĩa chỉ MAC...
    Port thì mình chắc chắn đủ.
    THANKS NHA

Thành Viên vuongminh's Avatar
    Thanks
    18

Đúng rồi... Hình như mình không điền đĩa chỉ MAC...
    Port thì mình chắc chắn đủ.
    THANKS NHA
    Ko Điền Địa Chỉ MAC Mà Chạy Đc Bishop Á . Bạn Cho Mình Cái Yahoo Học Hỏi Với .
    Khách viếng thăm hãy cùng vuongminh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Clip hướng dẫn config Server và Web game 1k để chạy Offline
    Bởi rayyan2006 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 06-04-13, 04:01 PM
  2. Clip Tra Tấn
    Bởi huy147 trong diễn đàn Video Hài Kịch
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-03-12, 02:53 PM
  3. Clip chạy Server của Hexpor
    Bởi DNTmaster trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-03-10, 07:22 AM

Tag của Chủ đề này