[TLBB] lỗi khi cài Mysql
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: lỗi khi cài Mysql

Thành Viên phantriman00's Avatar
    Thanks
    28

lỗi khi cài Mysql

cho mình hõi lỗi này là j za khj mình cài mysql [Only registered and activated users can see links. ] pro nào giúp cái
    Khách viếng thăm hãy cùng phantriman00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Ðề: lỗi khi cài Mysql

Cơ sở dữ liệu (MySQL) đã được cài rồi.
    Muốn cài lại 1 lần nữa thì phải nhập đúng pass của User Root => Trường hợp của bạn là sai pass Root nên không Excute tiếp được.
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi legend1250 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cơ sở dữ liệu (MySQL) đã được cài rồi.
    Muốn cài lại 1 lần nữa thì phải nhập đúng pass của User Root => Trường hợp của bạn là sai pass Root nên không Excute tiếp được.
    mình đã xóa sạch MysQL mà vẫn bị mà cho mình hõi parr root là cái parr của máy ảo à
    Khách viếng thăm hãy cùng phantriman00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi phantriman00 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã xóa sạch MysQL mà vẫn bị mà cho mình hõi parr root là cái parr của máy ảo à
    Pass: asdfgh.
    Tôi là Hà Hoàng nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng HaHoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi HaHoang [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass: asdfgh.
    Tôi là Hà Hoàng nhé.
    mình lấy máy ảo của mod huy trong topic này [Only registered and activated users can see links. ] và copy cái file tlbb.tar.gz trong topic của bạn [Only registered and activated users can see links. ] để chạy SV mà vẫn bị lỗi đó mình đã thử parr bạn đưa vẫn bị
    Lần sửa cuối bởi phantriman00, ngày 26-07-13 lúc 12:26 PM.

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi phantriman00 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình lấy máy ảo của mod huy trong topic này [Only registered and activated users can see links. ] và copy cái file tlbb.tar.gz trong topic của bạn [Only registered and activated users can see links. ] để chạy SV mà vẫn bị lỗi đó mình đã thử parr bạn đưa vẫn bị
    Thứ nhất
    WMW linux rất nặng, ram 4 GB load mới nổi.
    Thứ 2:
    Server kia nhẹ nhàng tình cảm Ram 2GB cũng chứa thừa sức. ( Xubuntu )
    Thứ 3: Phải sửa lại cả database nữa hay sao ấy. Vụ này chưa thử
    Khách viếng thăm hãy cùng HaHoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi HaHoang [Only registered and activated users can see links. ]
    Thứ nhất
    WMW linux rất nặng, ram 4 GB load mới nổi.
    Thứ 2:
    Server kia nhẹ nhàng tình cảm Ram 2GB cũng chứa thừa sức. ( Xubuntu )
    Thứ 3: Phải sửa lại cả database nữa hay sao ấy. Vụ này chưa thử
    mà mình chạy = cái Xubuntu thì bị lỗi trong topic này [Only registered and activated users can see links. ] và k lưu data khi zo game tạo nv zo phái 120 out ra zo lại thì bị lỗi đường truyền mạng và nhân vật thì về lại cấp 1

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

mà mình chạy = cái Xubuntu thì bị lỗi trong topic này [Only registered and activated users can see links. ] và k lưu data khi zo game tạo nv zo phái 120 out ra zo lại thì bị lỗi đường truyền mạng và nhân vật thì về lại cấp 1
    Ko lưu data có thể do tốc độ ghi của HDD ảo chậm (do ram thấp) set cao cao lên 1 tí thử xem sao.
    Hoặc cũng có thể lỗi do bước khởi động ./shm start
    => Cách khắc phục: chạy từng lệnh. Tới lệnh ./shm start thì đợi nó chạy hết rồi gõ ./shm stop xong rồi start lại 1 lần nữa. Trước do mình tắt Server ko đúng cách nên hay xảy ra tình trạng này, tìm hiểu thì mới biết là do ./shm
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi legend1250 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko lưu data có thể do tốc độ ghi của HDD ảo chậm (do ram thấp) set cao cao lên 1 tí thử xem sao.
    Hoặc cũng có thể lỗi do bước khởi động ./shm start
    => Cách khắc phục: chạy từng lệnh. Tới lệnh ./shm start thì đợi nó chạy hết rồi gõ ./shm stop xong rồi start lại 1 lần nữa. Trước do mình tắt Server ko đúng cách nên hay xảy ra tình trạng này, tìm hiểu thì mới biết là do ./shm
    còn lỗi trong topic này xem dùm mình cái [Only registered and activated users can see links. ] và chĩ mình cách khác phục cái

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] MySQL
    Bởi hoàng hạc lâu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 16-11-12, 12:26 PM
  2. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng
    Bởi vippro0 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-06-12, 12:27 PM
  3. MySQL bị lổi ai giúp với
    Bởi P0900 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2