[JX] Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương. - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 158
    Thành Viên
    Thanks
    6

Icon5 Ðề: Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.

Trích dẫn Gửi bởi vietgym [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế này nhé
    Trước tiên bạn phải config Network Bridge cho máy ảo, tham khảo hình này
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau đó bật máy ảo (guest) phải để địa chỉ IP cho cùng mạng với địa chỉ IP của mạng LAN bạn đang dùng (cùng network id và subnetmask), tham khảo hình này
    Trong trường hợp của bạn, cách dễ là đổi địa chỉ mạng LAN về địa chỉ giống trong các file cfg sẽ dễ hơn là làm ngược lại
    Nếu làm đúng ko chỉ máy ảo của bạn có thể kết nối với các máy tính mạng LAN mà còn có thể mở port modem, gán dynamic dns để từ Internet còn truy cập được vào máy ảo ấy chứ
    Cảm ơn bạn đã giúp, nhưng

Trích dẫn Gửi bởi vietgym [Only registered and activated users can see links. ]
    cách dễ là đổi địa chỉ mạng LAN về địa chỉ giống trong các file cfg sẽ dễ hơn là làm ngược lại
    ngoài 4 file [goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini], mình cần đổi file khác nữa hả bạn ? tại IP LAN mình thứ 1 ko bik đổi, thứ 2 sợ nó ảnh hưởng đến các máy khác trong nhà.

Cảm ơn bạn
    Lần sửa cuối bởi okaomaolaola, ngày 26-06-16 lúc 09:00 AM. Lý do: đã thấy hình
    Khách viếng thăm hãy cùng okaomaolaola xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    15

Ðề: Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.

Ko biết bị sao nữa
    Hôm nọ đang chơi bản cũ unach dc cái trang bi tinh sương cho vào dùng ngon ko tàn hình
    Thấy có bản mới xóa đi chạy ai rè bị lỗi tàn hình trang bị mới tinh sương và đằng long
    Client em update thu phí mới nhất rồi à
    Em đã xóa đi thư mục npcrec rồi .và cũng đồng bộ settings rồi nhưng vẫn bị các bác à
    Ai giúp em mới dc ko ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng cokiemhoalong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Các bạn dùng có thấy bị lổi không? Hôm nay mình mới thấy trang bị của Võ Đang bị lỗi, mình đang tìm cách fix, nếu fix đc mình sẽ up lại bản fix, chắc mình up client full luôn quá thấy có nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vuduymanh's Avatar
    Đang ở
    Lâm An
    Thanks
    490

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn dùng có thấy bị lổi không? Hôm nay mình mới thấy trang bị của Võ Đang bị lỗi, mình đang tìm cách fix, nếu fix đc mình sẽ up lại bản fix, chắc mình up client full luôn quá thấy có nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá
    Up full client bạn up link google nhe bạn tải cho nhanh
    Khách viếng thăm hãy cùng vuduymanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    trang bị tinh sương vẫn lỗi tàng hình sao bạn? ( đồng bộ, update client thu phí, xóa npcres trong client/setting ) vần chưa fix đc ah? mà trang bị võ đang bị lỗi gì vậy bạn? vì sao bạn khẳng định lỗi này do client?
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    trang bị tinh sương vẫn lỗi tàng hình sao bạn? ( đồng bộ, update client thu phí, xóa npcres trong client/setting ) vần chưa fix đc ah? mà trang bị võ đang bị lỗi gì vậy bạn? vì sao bạn khẳng định lỗi này do client?
    Minh Phượng Võ Đang k xem đc, trỏ chuột vào là bị dis, xem cái cẩm nan của a e fix được rồi, với trang bị Đằng Long 120 mang được mà chỉ có VĐ 180 mới mang được. Em fix xong rồi chắc mai update lại E nghĩ do client, vì server e thấy k bị gì cả a nam à, e chơi bthuong k thấy bị tàn hình món nào hết

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuongvh93 vì bài viết này !

tvnnam (27-06-16)

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Minh Phượng Võ Đang k xem đc, trỏ chuột vào là bị dis, xem cái cẩm nan của a e fix được rồi, với trang bị Đằng Long 120 mang được mà chỉ có VĐ 180 mới mang được. Em fix xong rồi chắc mai update lại E nghĩ do client, vì server e thấy k bị gì cả a nam à, e chơi bthuong k thấy bị tàn hình món nào hết
    ok b. mình đã hiểu ý bạn? bạn cứ test kỹ ....có gì update lại cho ae test tham khảo cùng ....cảm ơn bạn rất nhiệt huyết và có tinh thần trách nhiệm
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

cuongvh93 (27-06-16)

Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Hôm nay mình sẽ Update lại server vì trang bị của Võ Đang rê chuột vào là bị dis game, và trang bị Đằng Long VĐ cấp 120 sẽ mặc được chứ k phải 180 như trước. Tiếc 1 điều là Hoa Sơn, Hoa Sơn có tất cả Trang Bị từ Tư Mãng cho đến Tinh Sương nhưng vẫn bị lỗi như trước là không mặc được, nó không hiện chữ Môn Phái: Hoa Sơn ở trang bị, mình gà quá k fix được lỗi này. Mong cao nhân fix được cho ae trãi nghiệm thêm Mình sẽ up PatchClient và ClientFull vì thấy nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá

Note: Do pasword và id pays e đã đổi lại nên bác nào có server đang chạy đc rồi thì copy các file goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini từ server cũ của các bác đè vào server này nha.

LinkUpdate:

Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    PatchClient: [Only registered and activated users can see links. ]
    ClientFull: [Only registered and activated users can see links. ]

Up vài hình trang bị Hoa Sơn hóng cao nhân chỉ điểm

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuongvh93 vì bài viết này !

tvnnam (28-06-16)

Thành Viên hvaquang's Avatar
    Thanks
    10

5Ðề: Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.

Hôm nay mình sẽ Update lại server vì trang bị của Võ Đang rê chuột vào là bị dis game, và trang bị Đằng Long VĐ cấp 120 sẽ mặc được chứ k phải 180 như trước. Tiếc 1 điều là Hoa Sơn, Hoa Sơn có tất cả Trang Bị từ Tư Mãng cho đến Tinh Sương nhưng vẫn bị lỗi như trước là không mặc được, nó không hiện chữ Môn Phái: Hoa Sơn ở trang bị, mình gà quá k fix được lỗi này. Mong cao nhân fix được cho ae trãi nghiệm thêm Mình sẽ up PatchClient và ClientFull vì thấy nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá

Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    PatchClient: [Only registered and activated users can see links. ]
    ClientFull: [Only registered and activated users can see links. ]

Up vài hình trang bị Hoa Sơn hóng cao nhân chỉ điểm
    - client full nặng thế bác. Dùng riêng patch clinet chép vào client full vng thôi được không ????????????
    Khách viếng thăm hãy cùng hvaquang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Ðề: 5Ðề: Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.

Trích dẫn Gửi bởi hvaquang [Only registered and activated users can see links. ]
    - client full nặng thế bác. Dùng riêng patch clinet chép vào client full vng thôi được không ????????????
    Client VNG bác xóa hết chừa mục data thôi, rồi chép patch client vào, patch này mình up thiếu mấy file dmjx01.pak--> dmjx06.pak, bác kiếm mấy file này ở client cũ bác bỏ vào nha. nhớ up client VNG lên bản mới nhất nếu k sẽ bị tàn cmn hình đấy

Trang 9 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] share sv mình tự chỉnh sửa để nghich từ sever của tranminhdo
    Bởi hoanghuan trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 13-12-18, 09:38 PM
  2. [JX] Share 2 Máy Ảo Ver 4 tranminhdo cho các bác xài Windows 8/8.1/10
    Bởi cuongvh93 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 63
    Bài viết cuối: 05-03-18, 04:01 PM
  3. Thiên long tinh võ server chuyển sinh cực hay và mới lạ trang bị mới, tính năng
    Bởi catkevin trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-14, 07:25 PM
  4. Share hiệu ứng Bảo thạch Tinh Hoa
    Bởi duchung145 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 26-04-11, 12:39 PM
  5. can 1 tai khoai tlbb sv than long hoac tinh kiem ai co pm
    Bởi anhtruongdl3 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-10-10, 10:41 PM