(Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie.... - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 111
    Thành Viên nguyentienvnn1's Avatar
    Thanks
    48

Ðề: (Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie....

Trích dẫn Gửi bởi piorentina3 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình add được vàng còn tiền đĩnh thì không add được, chỗ chủ tiền trang có chức năng đổi vàng thành đĩnh phải không? sao mình đổi không được, nhập số vào không được.
    cái đó là bạn fix trên navicat chứda8u6 có add vào quest dc trong objech báe co mấy túi tiền đỉnh đó bạn đổi làm gì mất công. hoặc mua cục tẩy điểm bán shop 1 cuc 30 đĩnh bạc đó
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentienvnn1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phungrong004's Avatar
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi nguyentienvnn1 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đó là bạn fix trên navicat chứda8u6 có add vào quest dc trong objech báe co mấy túi tiền đỉnh đó bạn đổi làm gì mất công. hoặc mua cục tẩy điểm bán shop 1 cuc 30 đĩnh bạc đó
    biết add npc và tạo 1 cái event ko .. hướng dẫn các bước sơ sơ cho minh đượ không?
    Khách viếng thăm hãy cùng phungrong004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi phungrong004 [Only registered and activated users can see links. ]
    biết add npc và tạo 1 cái event ko .. hướng dẫn các bước sơ sơ cho minh đượ không?
    Để add 1 NPC bạn cần làm như sau.

1. Add vào NPCBase trên SV thông tin về NPC định add (mở NPC Base ra tham khảo, có thể copy 1 NPC bất kỳ sau đó đổi tên) chú ý ID của NPC nhé (có thể tự chọn và Không được trùng lặp)
    2. Add vào NPCBase trên Client ID phải khớp với ID đã add trên SV
    3. Add NPC vào Map muốn add (cũng chú ý ID NPC)
    Làm đầy đủ 3 bước này thì vào game sẽ thấy đc NPC

Vấn đề thứ 2 là làm 1 event (Cái này bạn có thể tự viết nếu có trình cao tí hoặc copy Event nào đó bên các SV khác mang về)

1. Sau khi có code của event thì tạo 1 file .xml với tên trùng với ID của NPC mới add
    2. Khai báo NPC trong file NPCtrade để có thể click chuột vào và giao tiếp với NPC
    3. Khai báo Event mới trong file Quest để nó load các file cho nhiệm vụ đó. (Cách khai báo mở file Quest ra và tham khảo nhé)
    4. Nếu là Event đi thu thập hay nhặt item gì đó thì cần phải add item vào quái, nếu là event đánh quái thì cần phải có 1 file Kill (File này sẽ chịu trách nhiệm đếm số lượng quái đã hoàn thành hoặc NPC đã Kill được)

Kinh nghiệm: Bạn cứ mở các file mình nhắc tới ở trên ra tham khảo các câu lệnh trong đó, dần dần bạn sẽ hiểu. Về cơ bản thì bạn phải làm các bước như trên.
    Khách viếng thăm hãy cùng hattieuadt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hattieuadt vì bài viết này !

phungrong004 (14-08-15)

Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi hattieuadt [Only registered and activated users can see links. ]
    Để add 1 NPC bạn cần làm như sau.

1. Add vào NPCBase trên SV thông tin về NPC định add (mở NPC Base ra tham khảo, có thể copy 1 NPC bất kỳ sau đó đổi tên) chú ý ID của NPC nhé (có thể tự chọn và Không được trùng lặp)
    2. Add vào NPCBase trên Client ID phải khớp với ID đã add trên SV
    3. Add NPC vào Map muốn add (cũng chú ý ID NPC)
    Làm đầy đủ 3 bước này thì vào game sẽ thấy đc NPC

Vấn đề thứ 2 là làm 1 event (Cái này bạn có thể tự viết nếu có trình cao tí hoặc copy Event nào đó bên các SV khác mang về)

1. Sau khi có code của event thì tạo 1 file .xml với tên trùng với ID của NPC mới add
    2. Khai báo NPC trong file NPCtrade để có thể click chuột vào và giao tiếp với NPC
    3. Khai báo Event mới trong file Quest để nó load các file cho nhiệm vụ đó. (Cách khai báo mở file Quest ra và tham khảo nhé)
    4. Nếu là Event đi thu thập hay nhặt item gì đó thì cần phải add item vào quái, nếu là event đánh quái thì cần phải có 1 file Kill (File này sẽ chịu trách nhiệm đếm số lượng quái đã hoàn thành hoặc NPC đã Kill được)

Kinh nghiệm: Bạn cứ mở các file mình nhắc tới ở trên ra tham khảo các câu lệnh trong đó, dần dần bạn sẽ hiểu. Về cơ bản thì bạn phải làm các bước như trên.
    cam ơn bác nhiều.... để mình làm thử... có gì bác giúp đỡ với
    Khách viếng thăm hãy cùng phungrong004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi phungrong004 [Only registered and activated users can see links. ]
    cam ơn bác nhiều.... để mình làm thử... có gì bác giúp đỡ với
    add npc... bước 1 và bước 2 ok... riêng add vào map ( file.xml) cần add... ok luôn... nhưng ... khi vào ko thấy npc đâu...

Mình chỉ thắc mắc là add vào map ( cụ thể Vuong Thanh ). xml hay là đuôi .mps

mong bạn hoặc cao nhân " chỉ điểm" cho mình " thông" chỗ này... hoặc có tool chuyển .mps <=> .xml không... cho mình xin.
    Lần sửa cuối bởi phungrong004, ngày 15-08-15 lúc 01:06 PM.

Thành Viên
    Thanks
    29

add npc... bước 1 và bước 2 ok... riêng add vào map ( file.xml) cần add... ok luôn... nhưng ... khi vào ko thấy npc đâu...

Mình chỉ thắc mắc là add vào map ( cụ thể Vuong Thanh ). xml hay là đuôi .mps

mong bạn hoặc cao nhân " chỉ điểm" cho mình " thông" chỗ này... hoặc có tool chuyển .mps <=> .xml không... cho mình xin.
    Add vào file .xml bạn nhé Bạn cần chú ý xem ID hình ảnh của NPC trên client có hay không nhé, thay thử ID hình ảnh của 1 NPC nào đó bạn đang nhìn thấy cho chắc chắn
    Khách viếng thăm hãy cùng hattieuadt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hattieuadt vì bài viết này !

phungrong004 (17-08-15)

Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi hattieuadt [Only registered and activated users can see links. ]
    Add vào file .xml bạn nhé Bạn cần chú ý xem ID hình ảnh của NPC trên client có hay không nhé, thay thử ID hình ảnh của 1 NPC nào đó bạn đang nhìn thấy cho chắc chắn
    cám ơn bax... vậy là bước add trên file xml. ok...

có lẽ bước 3 mình sai hay sao rùi.... có phải dùng tool việt hóa add npc không bạn.... hay là file nào trong data...
    bạn hướng dẫn cho mình thông bước 3 này... hic hic ( lay hoay cả 2 ngày nay )

Thành Viên
    Thanks
    29

cám ơn bax... vậy là bước add trên file xml. ok...

có lẽ bước 3 mình sai hay sao rùi.... có phải dùng tool việt hóa add npc không bạn.... hay là file nào trong data...
    bạn hướng dẫn cho mình thông bước 3 này... hic hic ( lay hoay cả 2 ngày nay )
    Rất đơn giản bạn dùng Note++ mở máp Vương Thành.xml ra và add vào thôi, cấu trúc câu lệnh bạn tham khảo trong đó luôn
    chú ý ID của NPC phải giống với ID của bạn đã add vào NPCbase

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hattieuadt vì bài viết này !

phungrong004 (17-08-15)

Thanks
    82

Rất đơn giản bạn dùng Note++ mở máp Vương Thành.xml ra và add vào thôi, cấu trúc câu lệnh bạn tham khảo trong đó luôn
    chú ý ID của NPC phải giống với ID của bạn đã add vào NPCbase
    OK.., cám ơn bac... và mình đã làm được....
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi phungrong004, ngày 17-08-15 lúc 04:28 PM.

Thành Viên
    Thanks
    29

OK.., cám ơn bac... và mình đã làm được....
    [Only registered and activated users can see links. ]
    very good very good very good very good

Trang 9 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. DEV Chinh Đồ trở lại để giải trí đây !!!
    Bởi EddieKwan trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-11-14, 11:15 PM
  2. Chinh đồ: Nơi bàn luận, chia sẻ, phát triển Chinh đồ Pri..
    Bởi handoi198914 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 17-03-14, 11:32 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-03-13, 02:59 PM
  4. Cho mình Xin lại Server Chinh Đồ . bên mục chinh đồ đã bị xóa hết
    Bởi daikimvuong1 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-12, 01:53 PM
  5. [TLBB] cho em hoi em muon chinh tang hinh trong thanh voi chinh do chien than
    Bởi KeenEnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-08-12, 12:49 PM