World of Warcraft: The Burning Crusade offline - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8
Kết quả 71 đến 78 của 78
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: World of Warcraft: The Burning Crusade offline

Trích dẫn Gửi bởi thanhtunghk [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nghĩ trong database đó chỉ có 1 phần thôi, chắc đa phần nằm trong mấy cái file .dbc , mà không chắc lắm , để tìm hiểu xem sao.
    để việt hoá giao diện ngôn ngữ của game như menu... thì bạn cần chỉnh sửa file dbc. Còn để việt hoá nội dung của game như quest, item... thì bạn phải chỉnh sửa trong database của game.

thứ 2 bạn phải chèn font vn, nếu bạn pro. Để có thể nhận ra font khi bạn việt hoá.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranduchoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi herohanu [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình hiện đã up bản WoLK định chơi online sv Molten. Sv nó yêu cầu ver 3.3.5a, hiện client của mình là 3.0, mình phải up bao nhiều patch để lên dc bản 3.3.5 nhỉ? Lên mạng search nó ra nhiều patch quá, chả lẽ phải up lần lượt từng patch một à?
    Tương đối nhiều patch (^.^). Mình nhớ khoảng tầm từ 3.0.0 -> 3.3.5a là gần 2gb (^.^)
    Khách viếng thăm hãy cùng tranduchoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi tranduchoan [Only registered and activated users can see links. ]
    Tương đối nhiều patch (^.^). Mình nhớ khoảng tầm từ 3.0.0 -> 3.3.5a là gần 2gb (^.^)
    Thanks bác, e đã up xong rồi, tầm hơn 10 patch, client lên tận 16,4Gb @@! Chơi rất mượt!
    Khách viếng thăm hãy cùng herohanu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Nhà vợ.
    Thanks
    804

việt hóa database và các file dbc thì có cần chèn font nữa ah, bác tranduchoan làm 1 bài hướng dẫn việt hóa được không. Hix đang kéo torrent 3.3.5a lâu đừng hỏi cái độ. Haiz
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtunghk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thanhtunghk [Only registered and activated users can see links. ]
    việt hóa database và các file dbc thì có cần chèn font nữa ah, bác tranduchoan làm 1 bài hướng dẫn việt hóa được không. Hix đang kéo torrent 3.3.5a lâu đừng hỏi cái độ. Haiz
    đợi sang tuần mình rảnh mình sẽ viết hướng dẫn, nhưng mà làm việt hoá cái game này mệt lắm. Vì dữ liệu quá lớn T_T

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tranduchoan vì bài viết này !

thanhtunghk (22-03-11)

Thành Viên
    Đang ở
    Nhà vợ.
    Thanks
    804

Trích dẫn Gửi bởi tranduchoan [Only registered and activated users can see links. ]
    đợi sang tuần mình rảnh mình sẽ viết hướng dẫn, nhưng mà làm việt hoá cái game này mệt lắm. Vì dữ liệu quá lớn T_T
    Uh đúng là dữ liệu nhiều thiệt, nhưng không sao có cái để nghịch là vui rùi. Bác viết sớm sớm nhé. Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhtunghk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    100

dùng chương trình gì để có thể chỉnh sủa files DBC thế nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng tumatuongnhu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Nhà vợ.
    Thanks
    804

Trích dẫn Gửi bởi tumatuongnhu [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng chương trình gì để có thể chỉnh sủa files DBC thế nhỉ?
    dùng tool dbceditor để mở đó bạn.

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8

Các Chủ đề tương tự

1. [Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)
    Bởi nvukien trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 25-01-12, 07:21 PM
  2. [Release] Server World Of Warcraft 2.3.3 + Hướng dẫn tổng hợp !
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 09-01-09, 05:20 PM
  3. [Hot] Server World Of Warcraft!
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 08-10-08, 10:13 AM
  4. Xin mời các bạn vào tham gia World ò warcraft !.. Miễn phí
    Bởi danielt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-07-08, 08:37 PM