[Release] Việt hóa 1 số thứ ở server - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 117
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Release]Việt hóa 1 số thứ ở server

huuduyen ơi,sao mình đọc và làm theo hướng dẫn patch việt hóa mà vẫn cứ bị lỗi như nhiều bạn bị thế nhỉ, nó toàn hiện các con số lên trên đầu các NPC.Bạn có thể hướng dẫn 1 cách chính xác để patch lại các file việt hóa được ko ? Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn đến gần chục lần mà ko có được
    Khách viếng thăm hãy cùng adventuralove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Bạn có chắc là đã tải các link ở trang 1 và làm đúng theo trình tự đã hướng dẫn không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình chắc mà huyduyen. Bạn có thể hướng dẫn lại 1 lần được ko ? Cái căn bản là bạn có thể chỉ đường dẫn 1 cách chính xác và làm theo từng bước được ko ? Mình làm hoài,lọ mọ cả đêm vẫn cứ bị lỗi.
    Khách viếng thăm hãy cùng adventuralove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Ðề: [Release]Việt hóa 1 số thứ ở server

Trích dẫn Gửi bởi adventuralove [Only registered and activated users can see links. ]
    huuduyen ơi,sao mình đọc và làm theo hướng dẫn patch việt hóa mà vẫn cứ bị lỗi như nhiều bạn bị thế nhỉ, nó toàn hiện các con số lên trên đầu các NPC.Bạn có thể hướng dẫn 1 cách chính xác để patch lại các file việt hóa được ko ? Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn đến gần chục lần mà ko có được
    Nếu cậu dùng WinSCP thì hãy đảm bảo là khi transfer dữ liệu từ Windows <-> Redhat (copy các files) ở chế độ Binary (nhị phân). Đảm bảo sẽ không còn lỗi như cậu nói nữa, thân!

================================================== =======

Nhân tiện mình muốn hỏi Huuduyen tý việc với:

1- Bản việt hóa của cậu share vẫn còn lỗi vài nhiệm vụ như Q 123, Phiêu Miểu Phong... không biết cậu đã fix chưa?

2- Mình lỡ copy đè bản việt hóa lên các file gốc mà quên backup, liệu cậu có giữ bản backup (tiếng Trung Quốc gốc) không. Nếu có thì có thể up hộ mình được không? Cảm ơn cậu trước nhé ^^
    Lần sửa cuối bởi renaissance, ngày 24-06-10 lúc 01:05 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng renaissance xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Tất nhiên trước khi làm gì mình cũng backup. Sẽ upload sau.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cảm ơn renaissance.sau khi mình copy và chọn ở phần transfer sang binary chứ ko để chế độ text thông thường nữa thì đã hết lỗi đó, run lại server,vào game đã có việt hóa ngon lành. Mình nghĩ có lẽ nhiều bạn cũng bị như mình, huyduyen cũng nên chỉnh lại bài đầu tiền ở trang 1 là copy ở chế độ binary
    Lần sửa cuối bởi adventuralove, ngày 24-06-10 lúc 03:05 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tất nhiên trước khi làm gì mình cũng backup. Sẽ upload sau.
    Cảm ơn cậu nhiều

Trích dẫn Gửi bởi adventuralove [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn renaissance.sau khi mình copy và chọn ở phần transfer sang binary chứ ko để chế độ text thông thường nữa thì đã hết lỗi đó, run lại server,vào game đã có việt hóa ngon lành. Mình nghĩ có lẽ nhiều bạn cũng bị như mình, huyduyen cũng nên chỉnh lại bài đầu tiền ở trang 1 là copy ở chế độ binary
    Không có gì , mình cũng muốn ngâm cứu và hoàn thiện thêm server private TLBB, tiếc là dạo này không có thời gian rảnh rỗi nữa, nhưng rất vui vì có nhiều người còn cảm hứng với TLBB ^^

@Huuduyen: Mình thấy một vấn đề khá hay và khó trong việc phát triển server private hoàn thiện hơn đó là việc chỉnh sửa client, trọng tâm là làm việc với các file .AXP, không biết cậu đã tìm hiểu nhiều về vấn đề này chưa và đã có những giải pháp nào không? Rất mong sự chia sẻ từ cậu
    Khách viếng thăm hãy cùng renaissance xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

File AXP cũng có xem qua một lần, thấy nó là dạng 1 file nén. Còn nén bằng kiểu nào thì chưa tìm hiểu vì chưa có thời gian.
    Cấu trúc của nó cũng không quá phức tạp lắm, vì không có mã hoá nào cả.

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    File AXP cũng có xem qua một lần, thấy nó là dạng 1 file nén. Còn nén bằng kiểu nào thì chưa tìm hiểu vì chưa có thời gian.
    Cấu trúc của nó cũng không quá phức tạp lắm, vì không có mã hoá nào cả.
    bác ơi bị lỗi q123 với pmp bác up bản fix cho anh em đi chơi off hay nhất là 2 cái này
    Khách viếng thăm hãy cùng SmileAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sau khi Việt hóa thì Trùng Lâu Giới với Trùng Lâu Ngọc của em bị +0 hết, mong được giúp đỡ
    [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng enicltf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release] Tổng hợp các bản server
    Bởi MrDnD trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 14-06-12, 02:20 PM
  2. [Release] server ss3 hot day
    Bởi thien75 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 19-02-09, 08:06 PM
  3. [Release] HK server 3.52
    Bởi KELAMAT trong diễn đàn Release