Share server CuBin No Font China - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 163
    Thành Viên
    Đang ở
    vgamedev.com
    Thanks
    2

Ðề: Share server CuBin No Font China

Trích dẫn Gửi bởi Yoshitaka [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm sao gỡ font China ra nhỉ? Cái font china này phiền phức quá. Nó hiện chữ TQ lên tùm lum luôn
    - vào control panel -> regional and language options --> sang thẻ language --> bỏ dấu tích ở install fỉles for East Asian languages --> nhấn ok, ok
    Khách viếng thăm hãy cùng kkmct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

nhưng nó vẫn còn font bạn ạ,ghost cho tốt
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Thiên Đàng City
    Thanks
    1

@kkmt không làm được thế đâu bạn à, chỉ có cách là cài lại win hoặc ghost như giangleloi nói thôi. Tuy nhiên mình khuyên bạn nên tải bản China của cubin về hay hơn là ngồi cài lại win bởi vì bản này y chang bản gốc của cubin, chỉ đổi font lại thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng x10tinpro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Vô control panel\regional and Languages Option chọn thẻ advanced Trong khung Language for non-Unicode Programs chọn lại English(united States) thay cho Chinese PRC rùi OK. Restart lại máy
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huntersun [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy bác ơi ! Em hẻm bít cách additem vào trong nhân vật !
    Ai hướng dẫn cụ thể cho em cái đi !
    Với lại sao em đi xa phu các bãi luyện từ 1x - 10x không được !

lấy thêm map của alextuan or MD add thêm vào là đi tuốt
    Khách viếng thăm hãy cùng anmay1010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Thiên Đàng City
    Thanks
    1

Chọn sang chế độ English vẫn vậy thôu, nếu bạn muốn tắt triệt để thì phải tắt được 2 dấu tik trong tab Languages, nhưng chỉ tắt được 1 cái thôi, cái còn lại tắt không được nên vẫn bị china thôi.
    Không thể lấy maps của alex patch vào sv trên máy cài font china vì file maplist.ini sẽ đọc thành tiếng trung chứ hok phải các chữ i ò e, vì vậy nó sẽ không nhận ra map.
    Khách viếng thăm hãy cùng x10tinpro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cần ji phải bỏ 2 cái tick đó! Chỉ cần chọn tắt dịch vụ văn bản nâng cao đi thì nó sẽ ko thể nào ra china dc, mà toàn ra oiè thui. Ko tin thì thử đi. Còn chiện ông lấy map của server nofont patch vào server cài font là chiện ko tưởng. Vì tên file cho dù máy ông đang ở Eng hay China thi cũng vậy, tên file ioè thì vẫn là ioè. Ông cài lại Win đến hết đời cũng ko thể nào cái tên file tự chuyển thành china dc. Thay đổi ngôn ngữ chẳng wa để cái nội dung text thể hiện dc ngôn ngữ mình cài thui.
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Tp.Buon Ma Thuot- DacLac
    Thanks
    3

tơ thấy mấy vụ lỗi font ế ( nó không bình thường )
    tốt nhất là cài lại win ( cài 1 lần là đủ )
    còn bác kia không bít win là cái gì thì đừng có nói nhá . cài win ( nếu có ghost càng tốt) là coi như tắm rủa cho nó thôi .
    Khách viếng thăm hãy cùng 47cent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sau bao nhiu ngày dow bản của CuBin bên 4rum về cuối cùng hôm qua đã cài thành công
    ko cần cài font
    anh em cố gáng nha
    Khách viếng thăm hãy cùng anmay1010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tại sao tui cứ cố níu kéo vụ cài lại win hay ghót máy? Đơn giản ai bít cấu trúc ổ cứng rùi thì vẫn sẽ khuyên như tui: Cài lại Win, Ghost hay Format đĩa chỉ là trg hợp bất khả kháng. Số lần làm chuyện đó sẽ tỉ lệ nghịch với tuổi thọ ổ cứng. Ổ cứng mà bị bad sector thì khỏi cứu. Vấn đề mua ổ cứng là chuyện nhỏ nhưng mất dữ liệu là chuyện lớn rùi đó. Còn cái chuyện font vì tui làm đi làm lại nhìu lần rùi vẫn ổn nên mới khuyên các bác thế. Vì đây là diễn đàn VL nên thui để tự ng thắc mắc quyết định, chúng ta nên ngừng đề tài cài Win lại. Bùn ngủ nữa rùi hix

Trang 8 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi cách gỡ bỏ font china và cài font lại từ đầu.
    Bởi HuuTrung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-06-11, 12:52 PM
  2. Topic share file việt hoá server china
    Bởi mayman11 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 29-05-11, 12:51 PM
  3. Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 15-07-09, 02:51 PM
  4. Nếu ko cài font chữ China thì ser của anh FF chơi đc ko vậy
    Bởi bebi1506 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 16-07-07, 07:27 AM