(Release)Mu Server SSII của N4V Team - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 101
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: (Release)Mu Server SSII của N4V Team

Trích dẫn Gửi bởi congacon [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai Move=M qua được các máp chưa chỉ tui với gà quá không biết chinh làm sao cả chép cái fix Move của mylove0707 về rồi mà chẳng mOve qua được các máp như Cry và công thành? Help Help
    Chạy serrver công thành thì move được, chỉnh sửa ip+port trong mapserverinfo của GS+GS_CS.
    còn nếu bạn muốn move qua Crywolf hoặc lorendeeep mà không cần serrver công thành thì ok cái đó quá đơn giản :confused: :confused:
    Khách viếng thăm hãy cùng dh_notable xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên quan_1986's Avatar
    Thanks
    0

Tớ có một câu hỏi rất đơn giản là :
    -MU của FPT đã có từ lâu...nhưng người ta vẫn update lên các vesion mới như vừa rồi từ 1.02e ===>>f ====> g===>1.02H chỉ cần tải file update về và setup thế là xong...mà những acc vẫn bình thường...Còn mình cứ chạy theo bản mới...phải download luôn cái server về fix lỗi mới chạy được.Tại sao các Pro không làm hẳn 1 file UPDATE như FPT??? Để nâng cấp thêm item và Map v....v....v...
    -Tớ hơi bị gà nên ý kiến của tớ có gì không phải mong anh em bỏ qua cho tớ....Chứ thật lòng tớ cũng rất bức xúc cái vụ server lắm rồi...quá mất thới gian....nhiều khi 1 ngày phải ghost máy đến 10 lần...híc híc ! Trong khi người ta chỉ cần cập nhật server và Client là OK ngay.
    Khách viếng thăm hãy cùng quan_1986 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi quan_1986 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tớ có một câu hỏi rất đơn giản là :
    -MU của FPT đã có từ lâu...nhưng người ta vẫn update lên các vesion mới như vừa rồi từ 1.02e ===>>f ====> g===>1.02H chỉ cần tải file update về và setup thế là xong...mà những acc vẫn bình thường...Còn mình cứ chạy theo bản mới...phải download luôn cái server về fix lỗi mới chạy được.Tại sao các Pro không làm hẳn 1 file UPDATE như FPT??? Để nâng cấp thêm item và Map v....v....v...
    -Tớ hơi bị gà nên ý kiến của tớ có gì không phải mong anh em bỏ qua cho tớ....Chứ thật lòng tớ cũng rất bức xúc cái vụ server lắm rồi...quá mất thới gian....nhiều khi 1 ngày phải ghost máy đến 10 lần...híc híc ! Trong khi người ta chỉ cần cập nhật server và Client là OK ngay.

Thằng cùi bắp như tui còn hiểu đượ cchuyn đoá nữa !

Đơn giản vì FPT mua còn mình thì Free !!!!!!

Nói cho cùng là FPT nó bỏ bạc tỷ ra mua còn mình chôm lại của người khác rồi Unpack chỉnh sửa cho hợp lí rồi Pack lại đưa lên mạng cho anh em xài ! (Mấy pro mới làm được còn tui cùi mía nên bó tay việc nầy )

Cái khác nữa là người ta pro hơn vì người ta có qua đào tạo tại Webzen.........

Ha ha ha h ahaha a ha ah ah bạn đã hiểu roài chứ !

Khách viếng thăm hãy cùng chantrau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên congacon's Avatar
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi dh_notable [Only registered and activated users can see links. ]
    Chạy serrver công thành thì move được, chỉnh sửa ip+port trong mapserverinfo của GS+GS_CS.
    còn nếu bạn muốn move qua Crywolf hoặc lorendeeep mà không cần serrver công thành thì ok cái đó quá đơn giản :confused: :confused:
    Tớ chạy cả SV_CS đó chứ nhưng Move qua các máp đó có được đâu? Nếu bạn đã Move thành công rồi thì vui lòng hướng dẫn tớ với hoặc gửi cho tớ 2 file của client và server về cái Move nạy thanks bạn trước
    Khách viếng thăm hãy cùng congacon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ai giúp em vụ PK mà vẫn đánh quái hay đi BC như FPT không chứ giết 3 người là khỏi làm gì luôn mà cũng không ai làm gì được thế là sao nhi?
    Khách viếng thăm hãy cùng norun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi norun [Only registered and activated users can see links. ]
    ai giúp em vụ PK mà vẫn đánh quái hay đi BC như FPT không chứ giết 3 người là khỏi làm gì luôn mà cũng không ai làm gì được thế là sao nhi?
    Bạn đã Move được qua tất cả các máp chưa chỉ tui với, test 2 hôm rồi mà chưa Move được qua máp lorendeep làm sao test công thành chiến các bác làm ơn chỉ giúp
    cảm ơn nhiều

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Move qua LorenDeep thì chưa, nhưng qua Crywolf và công thành chiến thì được rồi.
    Bạn làm như sau:
    - Với server: Bạn vào thư mục Data\Lang\Kor, mở file MoveReq(Kor).txt hoặc đúng hơn nếu xài bản VTM thì mở file MoveReq(Vtm).txt và thêm
    27 "Crywolf" "Crywolf" 14000 160 118
    Dòng đầu là ID, tên gọi khỏi bàn, 14000 là giá biến qua đó, 160 là cấp độ để được move qua đó, 118 là cổng biến đến (cái này có sẵn trong Gate.txt).
    Trở ra thư mục Data mở file MapServerInfo.dat, nhìn cuối cùng thấy
    1
    0 0 30 19
    0 0 31 19
    0 0 34 19
    19 1 30 -1
    19 1 31 -1
    19 1 34 -1
    end
    Tôi chỉ chừa lại 2 server thôi, sửa lại thành:
    1
    0 0 30 -1
    0 0 31 -1
    0 0 34 -1
    19 1 30 -1
    19 1 31 -1
    19 1 34 -1
    end
    - Với client, bạn dùng chương trình ExtreMuEdit hoặc chương trình nào đọc và sửa được file *.bmd ấy, mở file MoveReq.bmd trong thư mục Local và thêm vào cổng Crywolf nhé (nhớ file trùng ID nữa đó). Rồi thử test xem có move qua được không? Công thành chiến thì đi ngược lại hướng Đông Nam sẽ qua được không cần move, còn cái map LorenDeep thì sao không move qua được, chắc chưa có thêm cổng trong Gate.txt
    Done!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Move qua LorenDeep thì chưa, nhưng qua Crywolf và công thành chiến thì được rồi.
    Bạn làm như sau:
    - Với server: Bạn vào thư mục Data\Lang\Kor, mở file MoveReq(Kor).txt hoặc đúng hơn nếu xài bản VTM thì mở file MoveReq(Vtm).txt và thêm

Dòng đầu là ID, tên gọi khỏi bàn, 14000 là giá biến qua đó, 160 là cấp độ để được move qua đó, 118 là cổng biến đến (cái này có sẵn trong Gate.txt).
    Trở ra thư mục Data mở file MapServerInfo.dat, nhìn cuối cùng thấy

Tôi chỉ chừa lại 2 server thôi, sửa lại thành:

- Với client, bạn dùng chương trình ExtreMuEdit hoặc chương trình nào đọc và sửa được file *.bmd ấy, mở file MoveReq.bmd trong thư mục Local và thêm vào cổng Crywolf nhé (nhớ file trùng ID nữa đó). Rồi thử test xem có move qua được không? Công thành chiến thì đi ngược lại hướng Đông Nam sẽ qua được không cần move, còn cái map LorenDeep thì sao không move qua được, chắc chưa có thêm cổng trong Gate.txt
    Done!
    Cảm ơn bác computer đã hướng dẫn nhưng có một điều tui còn chưa rõ vì sao mấy bản sau này trong Server CS có mục Data nhưng trong đó chỉ có file serverinfo.dat mà không có các file khác, vậy cần copy cái data bên server qua không? nó có ảnh hưởng gì không? mong các bác giải thích
    cảm ơn các bác

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Thật ra, cái GS_CS xài chung data của server chính mà bạn, GS_CS chỉ dùng để bật chức năng công thành, mở sự kiện Kanturu và Crywolf thôi, nếu bạn không chạy GS_CS thì các sự kiện đó không hoạt động, bạn hãy để ý trong file MapServerInfo.dat, ở cột
    0 0 30 19
    0 0 31 19
    0 0 34 19
    Với 19 là cái GS_CS đó bạn, còn số 0 đầu tiên chính là GS chính của bạn, còn các số 30, 31, 34 là các map sự kiện (tôi chỉ biết 34 là Crywolf thôi ).
    Chuyện move qua là qua được rồi, nhưng sẽ không có quái vật nếu không có sự kiện, cái này bạn có thể thêm quái vật vào map đó để đánh nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho hỏi có ai bị như vậy chưa [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Secondhand™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release] Việt hóa 1 số thứ ở server
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 116
    Bài viết cuối: 13-10-12, 10:31 AM
  2. [Release] Server Mu 1.03C+Mod !!!
    Bởi eddy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 220
    Bài viết cuối: 22-03-09, 08:07 AM
  3. [Release]Downlads cho server của bạn
    Bởi o0ClbgamesVn0o trong diễn đàn Releases