Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3 - Trang 78
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 78 của 95 Đầu tiênĐầu tiên ... 28 68 76 77 78 79 80 88 ... CuốiCuối
Kết quả 771 đến 780 của 942
    Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3 [BIG BANG VERSION]

Trích dẫn Gửi bởi doremon.duk [Only registered and activated users can see links. ]
    không được bạn ạ ! à mình cài theo video hướng dẫn của bạn đó , phần sever thì chạy đủ 5 dòng ok hết rùi , nhưng tại mỗi cái patch không phải dạng .exe mà mình dùng patch " 3 link " của thaihoa ,
    mình tạo cái severlist.ini đó ném vào clien rùi thử lại vẫn không được ( cái tên sever vẫn toàn tiếng tàu ), mà trong clien mình có thấy thư mục setings đâu nhỉ ? clien mình làm như sau " ra quán copy clien VLTK mới nhất về , sau đó giải nén patch của thaihoa đã up đó paste đè tất cả vào clien VLTK kia " , chạy sever jxstarup ok , rùi chạy game.exe trong clien mà không kết nối được !
    Serverlist.ini bỏ vào client/settings. Nếu ko có thư mục settings thì tự tạo 1 cái thư mục tên là settings trong client(đừng nói ko biết tạo thư mục)
    ______________________-
    Nếu mà làm theo hướng dẫn của tui thì phải down patch nén 1 file
    Phần 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần 2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass download : vn-zoom
    Ko có dùng patch riêng, ko làm theo hướng dẫn lỗi te lè rồi la làng
    Lần sửa cuối bởi jxvietnam, ngày 05-07-11 lúc 01:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Serverlist.ini bỏ vào client/settings. Nếu ko có thư mục settings thì tự tạo 1 cái thư mục tên là settings trong client(đừng nói ko biết tạo thư mục)
    ______________________-
    Nếu mà làm theo hướng dẫn của tui thì phải down patch nén 1 file
    Phần 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần 2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass download : vn-zoom
    Ko có dùng patch riêng, ko làm theo hướng dẫn lỗi te lè rồi la làng
    em đang download patch của bác đây ! mà sao cái patch của thaihoa đó không dùng được ạ ? bác có cách nào cho nó chạy được không , cho em cái Yahoo của bác em pm hỏi cho tiện + bác teamview cho em phát
    Khách viếng thăm hãy cùng doremon.duk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

dùng patch thaisonbacdau.exe , mình vào game rùi tạo nhân vật rùi , ra xa phu để khởi động sever gì đó để hiện các NPC khác mà không được , nhấn vào chẳng thấy gì hết, còn cái gamesever.exe nó có hình như này , các bác xem giùm em phát :
    à mà sao khi em tắt cái sever đi xong lần sau khởi động lại nó mất hết nhân vật trong tài khoản là sao ạ. các bác có bị thế ko ạ
    [Only registered and activated users can see links. ]
    .........
    Lần sửa cuối bởi doremon.duk, ngày 05-07-11 lúc 05:28 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng doremon.duk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

hjx, cái đóa là do bạn cài server và client trên cùng 1 máy thật nên khi bạn tắt thì fải hiện các trình server đang chạy lên và tắt theo thứ tự. Còn bạn mún khởi động game thì nhập nhìu lần vào thằng xa fu ấy. Khi nào nó hiện bảng nói chuyện lên thì các npc khác cũng sẽ hiện theo.
    Khách viếng thăm hãy cùng icydream35 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Mình đang chơi cái TSBD này, nhưng mà cái rớt vật phẩm khi đánh chết wái trong serer này thì chủ píc dùng hàm additem nên khi giết chết wái là nó sẽ tự add item vào người lun. Mình mún cho nó rớt ra đất để mình nhìn thất và lụm y như VNG ấy. Mình vào xóa các hàm additem đi và tạo thêm file droprate trong script của server. nhưng tới đây thì mình ko bít khai báo thêm vào những file nào để nó có thể rớt item ra đất khi giết chết wái nữa. hjx hjx, các bạn chỉ mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng icydream35 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

bây h mình chán cái TSBD này lắm rùi , skill nản vật , chơi 1 tí đã thấy nản , h mình đang tập trung việt hóa sever hút hít , hjhj ,

Thành Viên
    Thanks
    54

Ngoặc 1 nỗi là máy nhà mình cài cách nào đi nữa cũng ko thể vh có dấu dc. nếu ko, mình cũng wa đóa vọc gòi hj hj hj

Thành Viên
    Thanks
    1

Cho mình hỏi là sql 2k5 có thể chơi được vl tsbd ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng Cbts96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

hjnh như là dc bạn à. miễn là có SQL Server Configuration Manager để thay thế cho Services Manager bên SQL 2k để chạy server. Nhưng mình chỉ bít thế thôi chứ chưa dùng bao h. Nói chung clb mình dùng SQL 2k là chủ yếu, còn SQL 2k5 thì nó hoạt động khác so với SQL 2k. Nếu bạn có lỗi nào bên SQL 2k5 thì clb khó có thể zúp bạn dc. hj hj hj

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến icydream35 vì bài viết này !

Cbts96 (14-07-11)

Thành Viên
    Thanks
    0

h máy mình k chỉ có client VL của VNG , mún domw chơi TSBĐ thì domw nhữg zì ae chỉ giáo dùm nha k píc mấy kái này vs lạj lầu đầu chơi nên ae chỉ dùm nhé , tks....
    Đã tải mi bản patch , bản full ở trag 1 zìa , h cày s mog AE chỉ dùm wa YH nhé !!
    YH : [Only registered and activated users can see links. ] . 10h ik học zìa mog có ng` júp . tks all :-)
    Lần sửa cuối bởi nvp95, ngày 14-07-11 lúc 07:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nvp95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 78 của 95 Đầu tiênĐầu tiên ... 28 68 76 77 78 79 80 88 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server World Of KungFU - NEW VERSION
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn World Of Kungfu
    Trả lời: 89
    Bài viết cuối: 31-08-13, 11:17 AM
  2. Server QWorld Pri (China version)
    Bởi HellsAngel trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 27-02-11, 05:50 PM
  3. Server Xuân Thu Version mới nhất !
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 21-11-10, 03:13 PM
  4. Hướng dẫn tạo Vip-Server (ALL Version Of Mu)
    Bởi Sub_Zero trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 16-11-10, 01:34 PM