[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 78
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 78 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 28 68 76 77 78 79 80 88 128 ... CuốiCuối
Kết quả 771 đến 780 của 1454
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

bác nào rảnh việt hóa toàn bộ thư mục script\activitysys\config nhé. hình như trong đó là chỉnh toàn bộ thời gian của sự kiện + event trong game đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Làm sao việt hóa thằng NPC thuyền phu đi mặc bắc thảo nguyên hả mọi người.
    mình thử add một số file của các bạn share mà vẫn không việt hóa được NPC thuyền phu mài mò mấy ngày nay mới được lai rai vài file thật là khổ.
    Khách viếng thăm hãy cùng Pallost xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    219

Mình bị thế này sau khi chép VH vào.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai biết cách khắc phục k nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoccon1011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi nhoccon1011 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình bị thế này sau khi chép VH vào.
    Ai biết cách khắc phục k nhỉ.
    Mình nhớ tổng số script là ~ 6k, trong hình là 7k5 nên chắc có file tiếng tàu chuyển thành ?? rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

cái hàm add vật phẩm có hạn sử dụng đâu mấy tiêu rồi mấy bac?
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    cái hàm add vật phẩm có hạn sử dụng đâu mấy tiêu rồi mấy bac?
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

shinrenkyo (14-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

tối nay sẽ xong cái tống kim + thuyền phu cho các bác test nhé. Thuyền thì đi 12h trưa. bác nào muốn test thì set thời gian máy về 12h rồi thử nhé. như vậy là sv này cũng tàm tạm rồi. đang có 2 bác nữa việt hóa phần nhiệm vụ môn phái nữa. Xong nốt thì coi như sv này đã việt hóa tới 80% đủ để các bác chơi tẹt rồi. Anh em nào còn cái j việt hóa nữa thì share đi chứ thấy nhiều bác làm rồi giữ cũng nản quá . hiện tại nhóm t đang có 4 người làm mỗi người 1 ít cũng đc kha khá rồi. khi nào các bác tiếp tục share thì t sẽ share tiếp các phần sau chứ ko thì chỉ dừng lại ở cái tống kim này thôi. làm việc cật lực trong khi người khác chả làm cũng chả share j cả lắm lúc nản lắm

9. The Following 8 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

34k01 (19-05-14), Anh2SiTinh (14-05-14), anhdung9992001 (14-05-14), dovietthai (14-05-14), HeavenGames (15-05-14), jxvietnam (14-05-14), Kimyuna (14-05-14), lengruohan (14-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    173

Ai biết bảo tàng viêm đế ở file nào ko????
    Khách viếng thăm hãy cùng Kimyuna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    tối nay sẽ xong cái tống kim + thuyền phu cho các bác test nhé. Thuyền thì đi 12h trưa. bác nào muốn test thì set thời gian máy về 12h rồi thử nhé. như vậy là sv này cũng tàm tạm rồi. đang có 2 bác nữa việt hóa phần nhiệm vụ môn phái nữa. Xong nốt thì coi như sv này đã việt hóa tới 80% đủ để các bác chơi tẹt rồi. Anh em nào còn cái j việt hóa nữa thì share đi chứ thấy nhiều bác làm rồi giữ cũng nản quá . hiện tại nhóm t đang có 4 người làm mỗi người 1 ít cũng đc kha khá rồi. khi nào các bác tiếp tục share thì t sẽ share tiếp các phần sau chứ ko thì chỉ dừng lại ở cái tống kim này thôi. làm việc cật lực trong khi người khác chả làm cũng chả share j cả lắm lúc nản lắm
    tui vh cũng tàm tạm cái liên đấu rồi, ko biết nhóm của cụ có làm chưa
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    tui vh cũng tàm tạm cái liên đấu rồi, ko biết nhóm của cụ có làm chưa
    hôm trước t mới thấy cái chỗ thông báo liên đấu nhưng ko xem vào sâu nên ko biết còn nhiều file nữa ko. nếu bác làm rồi thì t ko làm nữa . cái liên đấu có trong nhiệm vụ phụ tuyến nên cũng khoái nó lắm. 2 hôm nay cứ vừa việt hóa vừa auto dã tẩu + làm nv hoàng kim . kể ra việt hóa biết nhiều thứ thật. VNG nó làm mọi thứ đơn giản quá. nếu có bộ settings + script gốc thì cứ lấy thẳng từ stringsresource ra là có hết câu lệnh của NPC khỏi pải việt hóa chi cho khổ . việt hóa cứ thấy dòng nào có # là lại thêm tiếc vì bọn khựa nó thay lại hết rồi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Kimyuna [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai biết bảo tàng viêm đế ở file nào ko????
    bảo tàng viêm đế là cái dịch quan đấy hở bác

tí thì quên. bác nào làm được cái dịch quan hoặc biết file dịch quan + tín sứ chỗ nào thì bảo anh em nhé. hiện tại còn vượt ải + dịch quan nữa là sv này đủ các tính năng cơ bản rồi. bác nào biết hoặc đang làm thì bảo anh em nhé để anh em ko làm nữa tốn công
    Lần sửa cuối bởi nhaodzo, ngày 14-05-14 lúc 10:34 PM.

Trang 78 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 28 68 76 77 78 79 80 88 128 ... CuốiCuối