Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái - Trang 76
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thường chơi sever 12 phái bằng client nào ?

Người bình chọn
10. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Trung Quốc

2 20.00%
  • Tiếng anh

3 30.00%
  • Tiếng việt game24vn ...

5 50.00%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 76 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 26 66 74 75 76 77 78 86 ... CuốiCuối
Kết quả 751 đến 760 của 1257
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

Vụ add skill của denzy ,theo tớ là do El của server và client không đồng bộ với nhau ! Hồi bản 422 ,tớ add shop vào NPC nhưng chỉ sửa cái server ,còn client thì el việt hóa ,nó không đồng bộ nên khi mua cũng báo thao tác không hợp lệ !

Cái El trong patch up lv nhanh và tự làm quest của bác miodu add sẵn dịch chuyển lên Bàn Long Phong và Phạm Thiên Tịnh Thổ vố tất cả NPC phi thiên mà mình không để ý Tại trước giờ làm quest toàn xài client game24vn

Giờ rãnh chỉ còn ngồi ép skill pháp bảo thôi ,phải ép làm sao cho Thiên Gia Tuyệt Thế có 8 hiệu ứng mới thay đổi hình dạng
    Chắc sửa cái cục tụ khí cho pháp bảo mới được ,ép 1 phát max lv chứ có 5k5 thì ép lâu mút chỉ
    Lần sửa cuối bởi pehate9d, ngày 07-02-13 lúc 10:35 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng pehate9d xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến pehate9d vì bài viết này !

denzy2612 (07-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi pehate9d [Only registered and activated users can see links. ]
    Vụ add skill của denzy ,theo tớ là do El của server và client không đồng bộ với nhau ! Hồi bản 422 ,tớ add shop vào NPC nhưng chỉ sửa cái server ,còn client thì el việt hóa ,nó không đồng bộ nên khi mua cũng báo thao tác không hợp lệ !

Cái El trong patch up lv nhanh và tự làm quest của bác miodu add sẵn dịch chuyển lên Bàn Long Phong và Phạm Thiên Tịnh Thổ vố tất cả NPC phi thiên mà mình không để ý Tại trước giờ làm quest toàn xài client game24vn

Giờ rãnh chỉ còn ngồi ép skill pháp bảo thôi ,phải ép làm sao cho Thiên Gia Tuyệt Thế có 8 hiệu ứng mới thay đổi hình dạng
    Chắc sửa cái cục tụ khí cho pháp bảo mới được ,ép 1 phát max lv chứ có 5k5 thì ép lâu mút chỉ
    Nhưng mà nếu 2 Elements ko đồng bộ thì sẽ mắc lỗi sv đang update ko vào đc chứ nhỉ, trường hợp thao tác ko hợp lệ chỉ có với Gshop thôi, khi mà vật phẩm add vào Gshop ko có trong Element,(Còn của mình thì là "Incorrect Services Request" - mình đã bị một lần như thế khi phi shop đồ cũ ở thợ rèn HD nhưng reboot lại thì chưa bị lại lần nào, còn với lấy skill PB thì bị từ đầu mó vào sv private này đến h) với lại mình thăng thiên với dung hợp PB đc. Patch của chủ thớt làm rất tốt và hay tuy nhiên mình muốn dùng rate chuẩn nếu dùng của chủ thớt edit lại GS cũng k thể về rate chuẩn đc.

Cái tụ khí PB mình đã từng thử ép nó, chỉnh thử lên 1000000/1 cục, 100k/ 1 cục và 5k6/ 1 cục - thì mức nào thì mức chỉnh cái này cái là đi luôn cái element (giống khi mình nghịch chỉnh lại đẳng cấp yêu và tầng tu chân yêu cầu của một số vk cũng thế - đây là mình chỉ test với EL tiếng anh thôi, còn mình nghĩ EL tàu thì chắc sẽ vô tư giống như chủ thớt nói là kiểm soát hoàn toàn)

Ơ mà Firmus có cái vụ thay đổi hình dáng ah ? Các PB có như thế ko bạn ?

Bạn nào chỉ giúp mình:
    cách add dịch chuyển lên Bàn Long Phong vs Phạm Thiên Tịnh Thổ (map Phạm Tiên Tịch thổ tên tiếng anh là Clestial City đúng ko vậy?) vào npc dịch chuyển với
    Chỉ giúp mình các edit lại đẳng cấp vàng tầng tu chân yêu cầu của một số items (vk,áo,mũ,giày) (Trong EL tiếng anh thì nó nằm ở List/Tab 4, Cột 62: min damge/defence, cột 63: max damge/defence, cột 81->100: lần lượt là mức + damge/defence từ +1--->+20, cột 43: lv yêu cầu, và cột 125: soul lv)

Với bạn nào bị lỗi: TRACE gamed(200) thì mình tìm ra (có thể) là lỗi npc Chuyển sinh mà đáng nhẽ xuất hiện ở TVM mà ở trên cái cột ý (mình ko nhớ tên) thì đã chuyển qua ngồi ở HD (cái này nó chỉ báo trùng npc có 2 so với 1 của default thui -> no vấn đề, còn cái gamed(15) với gamed(213) thì mình chịu)

Thanks anh em !
    Lần sửa cuối bởi denzy2612, ngày 08-02-13 lúc 01:07 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng denzy2612 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Bản 11 class có cục ép 1 phát là max lv pháp bảo luôn ! Pháp bảo nó thay đổi hình dạng 3 lần , lần 1 là up lv lên 15 , lần 2 là thăng thiên và lần 3 là khi cường hóa skill pháp bảo lên 8 dòng

Map Bàn Long Phong có thể vào bằng 3 cách !
    1 - Di chuyển bằng Long Thần Sứ Giả ở Hà Dương , phía bên phải Chu Nhất Tiên ,hình dáng nó giống con Hoa Yêu bên Thần Vực
    2 - Có 1 cổng teleport lên đó ở Đế Đàn - Thần Vực ! Đế Đàn nằm ở góc dưới bên trái bản đồ Thần Vực
    3 - Di chuyển bằng NPC quản lý GM ,mặc áo đen , kế bên Tru Tiên Cổ Quyển ( đối diện Phi Thiên Tiên Tử)

Còn map Celestial City là Hy Hoàng Thành chứ không phải Phạm Thiên Tịnh Thổ ! Để lên Hy Hoàng Thành thì qua Côn Luân ,chạy lên đỉnh đầu của con rồng băng ,sẽ có NPC dịch chuyển ở đó ! Map đó dùng để săn boss farm Hạo Thiên Chiến Ý và điểm võ huân để đổi cực phẩm cương khí

Test thử dịch chuyển lên Phạm Thiên Tịnh Thổ bằng Phi Thiên ko đc , nó chả có hành động nào cả Set location bằng iweb thì ko log vào được ,phải đổi sang map khác Thôi tạm thời cứ để đó , hi vọng là ko có quest cốt truyện nào kêu lên đó ,mà hơi khó vì quest Phong Thần sắp đi hết Bàn Long Phong rồi ,sẽ sớm lên đó thôi
    Lăng Tiêu Thành thì set ram 2G rồi khởi động bằng ./all thì vào được
    Lần sửa cuối bởi pehate9d, ngày 08-02-13 lúc 12:38 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng pehate9d xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 2 Users Say Thank You to pehate9d For This Useful Post:

denzy2612 (08-02-13), zmioduz (08-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi pehate9d [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản 11 class có cục ép 1 phát là max lv pháp bảo luôn ! Pháp bảo nó thay đổi hình dạng 3 lần , lần 1 là up lv lên 15 , lần 2 là thăng thiên và lần 3 là khi cường hóa skill pháp bảo lên 8 dòng

Map Bàn Long Phong có thể vào bằng 3 cách !
    1 - Di chuyển bằng Long Thần Sứ Giả ở Hà Dương , phía bên phải Chu Nhất Tiên ,hình dáng nó giống con Hoa Yêu bên Thần Vực
    2 - Có 1 cổng teleport lên đó ở Đế Đàn - Thần Vực ! Đế Đàn nằm ở góc dưới bên trái bản đồ Thần Vực
    3 - Di chuyển bằng NPC quản lý GM ,mặc áo đen , kế bên Tru Tiên Cổ Quyển ( đối diện Phi Thiên Tiên Tử)

Còn map Celestial City là Hy Hoàng Thành chứ không phải Phạm Thiên Tịnh Thổ ! Để lên Hy Hoàng Thành thì qua Côn Luân ,chạy lên đỉnh đầu của con rồng băng ,sẽ có NPC dịch chuyển ở đó ! Map đó dùng để săn boss farm Hạo Thiên Chiến Ý và điểm võ huân để đổi cực phẩm cương khí

Test thử dịch chuyển lên Phạm Thiên Tịnh Thổ bằng Phi Thiên ko đc , nó chả có hành động nào cả Set location bằng iweb thì ko log vào được ,phải đổi sang map khác Thôi tạm thời cứ để đó , hi vọng là ko có quest cốt truyện nào kêu lên đó ,mà hơi khó vì quest Phong Thần sắp đi hết Bàn Long Phong rồi ,sẽ sớm lên đó thôi
    Lăng Tiêu Thành thì set ram 2G rồi khởi động bằng ./all thì vào được
    1.Ấn vào con npc ở HD nó cho đi 1 lần đến cái chỗ có mấy cây trúc xong phù về là tịt lần sau
    2.Chạy vào cổng Đế Đàn chả thấy có vẹo ji xảy ra
    3.NPC quản lý GM thì ko phải GM ko xài đc
    Mà hình như phải thăng thiên rồi mới đến Bàn Long Phong đc đúng ko bạn ?

haizzzz
    Lần sửa cuối bởi denzy2612, ngày 08-02-13 lúc 01:41 AM.

Thành Viên
    Thanks
    43

Trích dẫn Gửi bởi trutienhp [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin Hướng Dẫn vào map Lăng Tiêu Thành và Phạm thiên tịnh thổ , a ZmiduoZ chỉ em cách add tọa đọ máp vào NPC với . e ko tìm thấy patch nào vào được cả . di chuyển lên là đơ máy
    mở file gs.conf ở hàng ;gs01;gs02;...; thêm vào dòng này là dc ;gs32
    Khách viếng thăm hãy cùng boy_playgames xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến boy_playgames vì bài viết này !

trutienhp (08-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi boy_playgames [Only registered and activated users can see links. ]
    mở file gs.conf ở hàng ;gs01;gs02;...; thêm vào dòng này là dc ;gs32
    Xin bạn cho biết: bạn mở bằng chương trình ji ?

Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

mình cũng nghỉ là do cái client tiếng anh của denzy2612 nó miss skill đó ấy
    sites.google.com/site/trutien2offline/

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng nghỉ là do cái client tiếng anh của denzy2612 nó miss skill đó ấy
    Mình thì không muốn dùng client TQ vậy dùng cái client tiếng anh của chủ thớt page 1 có ok ko để mình down về ?

Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

[QUOTE=denzy2612;725407]Nhưng mà nếu 2 Elements ko đồng bộ thì sẽ mắc lỗi sv đang update ko vào đc chứ nhỉ, trường hợp thao tác ko hợp lệ chỉ có với Gshop thôi, khi mà vật phẩm add vào Gshop ko có trong Element,(Còn của mình thì là "Incorrect Services Request" - mình đã bị một lần như thế khi phi shop đồ cũ ở thợ rèn HD nhưng reboot lại thì chưa bị lại lần nào, còn với lấy skill PB thì bị từ đầu mó vào sv private này đến h) với lại mình thăng thiên với dung hợp PB đc. Patch của chủ thớt làm rất tốt và hay tuy nhiên mình muốn dùng rate chuẩn nếu dùng của chủ thớt edit lại GS cũng k thể về rate chuẩn đc.

Cái tụ khí PB mình đã từng thử ép nó, chỉnh thử lên 1000000/1 cục, 100k/ 1 cục và 5k6/ 1 cục - thì mức nào thì mức chỉnh cái này cái là đi luôn cái element (giống khi mình nghịch chỉnh lại đẳng cấp yêu và tầng tu chân yêu cầu của một số vk cũng thế - đây là mình chỉ test với EL tiếng anh thôi, còn mình nghĩ EL tàu thì chắc sẽ vô tư giống như chủ thớt nói là kiểm soát hoàn toàn)

Bạn nào chỉ giúp mình:
    cách add dịch chuyển lên Bàn Long Phong vs Phạm Thiên Tịnh Thổ (map Phạm Tiên Tịch thổ tên tiếng anh là Clestial City đúng ko vậy?) vào npc dịch chuyển với
    Chỉ giúp mình các edit lại đẳng cấp vàng tầng tu chân yêu cầu của một số items (vk,áo,mũ,giày) (Trong EL tiếng anh thì nó nằm ở List/Tab 4, Cột 62: min damge/defence, cột 63: max damge/defence, cột 81->100: lần lượt là mức + damge/defence từ +1--->+20, cột 43: lv yêu cầu, và cột 125: soul lv)

chỉnh tụ khí pháp bảo thì chỉnh lên 1000000/1 cục thì chưa test nên không biết

còn cột (tab) cái elements.data của china nó khác số cột của bạn denzy2612 ơi, một số tab bạn giới thiệu nó không trùng với cái nào bạn nói với client tiếng anh hết , ví dụ cột 43: không yêu cầu lv mà nó là cột NPC tẩy điểm . sau tết hoàn thành nốt chú thích việt hóa tool edit elements.data + máy ảo xp để chạy tool . Mong là nó sẻ giúp ích cho các bạn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thì không muốn dùng client TQ vậy dùng cái client tiếng anh của chủ thớt page 1 có ok ko để mình down về ?
    chưa thử được bạn ơi. vì dạo này bận lắm có gì sau tết nha
    Lần sửa cuối bởi zmioduz, ngày 08-02-13 lúc 03:25 PM.
    sites.google.com/site/trutien2offline/

Thành Viên
    Thanks
    21

[QUOTE=zmioduz;725555]
    Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhưng mà nếu 2 Elements ko đồng bộ thì sẽ mắc lỗi sv đang update ko vào đc chứ nhỉ, trường hợp thao tác ko hợp lệ chỉ có với Gshop thôi, khi mà vật phẩm add vào Gshop ko có trong Element,(Còn của mình thì là "Incorrect Services Request" - mình đã bị một lần như thế khi phi shop đồ cũ ở thợ rèn HD nhưng reboot lại thì chưa bị lại lần nào, còn với lấy skill PB thì bị từ đầu mó vào sv private này đến h) với lại mình thăng thiên với dung hợp PB đc. Patch của chủ thớt làm rất tốt và hay tuy nhiên mình muốn dùng rate chuẩn nếu dùng của chủ thớt edit lại GS cũng k thể về rate chuẩn đc.

Bạn nào chỉ giúp mình:

chỉnh tụ khí pháp bảo thì chỉnh lên 1000000/1 cục thì chưa test nên không biết

còn cột (tab) cái elements.data của china nó khác số cột của bạn denzy2612 ơi, một số tab bạn giới thiệu nó không trùng với cái nào bạn nói với client tiếng anh hết , ví dụ cột 43: không yêu cầu lv mà nó là cột NPC tẩy điểm . sau tết hoàn thành nốt chú thích việt hóa tool edit elements.data + máy ảo xp để chạy tool . Mong là nó sẻ giúp ích cho các bạn

--- Chế độ gộp bài viết ---

chưa thử được bạn ơi. vì dạo này bận lắm có gì sau tết nha
    Ok chủ thớt, cái vụ EL khập khiễng giữa client và sv mình cũng đã có đề phòng nên mình cop EL của client English mà mình dùng qua sv rồi, hiện giờ dùng ổn, cớ mỗi cái vụ edit đồ đó là khó hiểu, vì mình edit điểm skill với thiên thư và exp cho quái đều ok hết, và mình edit đều chỉ dùng có 1 loại EL tiếng anh này chứ ko dùng qua lại giữa tàu và anh. Mình nghĩ là việc edit items lỗi EL như thế là do ko chỉ edit ở mỗi tab items đó đc mà còn phải edit ở một số tab khác nữa.

Hẹn chủ thớt sau tết và chúc các ae ăn tết vui vẻ !

Trang 76 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 26 66 74 75 76 77 78 86 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái [Mc-Slax]
    Bởi diorlee90 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 118
    Bài viết cuối: 15-01-13, 12:45 AM
  2. [SHARE] Server Tru tiên 2 (MYSQL)
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 01:32 PM
  3. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng
    Bởi vippro0 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES