XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL - Trang 72
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 72 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 62 70 71 72 73 74 82 ... CuốiCuối
Kết quả 711 đến 720 của 1163
    Thành Viên ochohieucac123's Avatar
    Thanks
    60

Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

k mua dc thì thử unpack cái data ra rùi chép hết vào sever là dc
    Khách viếng thăm hãy cùng ochohieucac123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi cuongpzo [Only registered and activated users can see links. ]
    Vào Database zx ->online. xóa sạch acc đang online. Login lại là đc.
    database ở đâu cơ hướng dẫn mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng emlatung1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho mình hỏi add skill thế nào. Với cả mình bị lỗi ô vuông thì fix sao giờ. Với cả mình để level limit lên 100 rồi mà vào game vẫn k up lên được

Thành Viên
    Thanks
    44

Cám ơn thím thớt đã Dev và share sever
    Mình test thì thấy clien TNV va server rất ok
    - 1 nếu ko lỗi việt hóa nhưng lỗi không mua hàng trong shop được có lẽ do shop này của mấy thím bên TNV
    - 2 nếu Ô Vuông thì mua đồ được với shop cua thím thớt share [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề mình phát hiện nằm ỏ file mediaplayer.dll file của thiếm thớt thì shop ok, mediaplayer.dll của TNG ra cái shop hấp diêm vô cùng nhưng ko làm gì được
    Thêm vấn đề lỗi (204 server dang khoi dong) do unpak data.pck chép vào sever để đồng bộ với clien và shop cua TNV là dính liền Fix là chép đè file của thím thớt, vào CRT bấm stop bấn chay sever lại la ok
    còn mở thêm map tránh bị lỗi mình nghỉ nên sữa file gs trên windown rồi dùng wincsp chép đè qua
    Có gì sai thì mong bỏ qua cho. Xin cám ơn
    4 lỗ rốn + VK - trang bị Hoàng kim 9x Ngon
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi assassin062008, ngày 27-12-15 lúc 11:19 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng assassin062008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi assassin062008 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn thím thớt đã Dev và share sever
    Mình test thì thấy clien TNV va server rất ok
    - 1 nếu ko lỗi việt hóa nhưng lỗi không mua hàng trong shop được có lẽ do shop này của mấy thím bên TNV
    - 2 nếu Ô Vuông thì mua đồ được với shop cua thím thớt share [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề mình phát hiện nằm ỏ file mediaplayer.dll file của thiếm thớt thì shop ok, mediaplayer.dll của TNG ra cái shop hấp diêm vô cùng nhưng ko làm gì được
    Thêm vấn đề lỗi (204 server dang khoi dong) do unpak data.pck chép vào sever để đồng bộ với clien và shop cua TNV là dính liền Fix là chép đè file của thím thớt, vào CRT bấm stop bấn chay sever lại la ok
    còn mở thêm map tránh bị lỗi mình nghỉ nên sữa file gs trên windown rồi dùng wincsp chép đè qua
    Có gì sai thì mong bỏ qua cho. Xin cám ơn
    4 lỗ rốn + VK - trang bị Hoàng kim 9x Ngon
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác làm cách nào mà vừa shop của thớt vừa k bị lỗi o vuông thế

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi emlatung1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác làm cách nào mà vừa shop của thớt vừa k bị lỗi o vuông thế
    Nhìn hình là biết shop của thím ấy vẫn bị lỗi ô vuông. nếu muốn hết ô vuông thì sẽ bị dính lỗi không dùng được Thương Thành. Có hảo hữu nào có client Vừa dùng được thương thành vừa fix lỗi ô vuông không ? share lại đi.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Icon14 Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

Cách FIX cho các AE dùng patch NHI cũ và gặp lỗi: tên có dấu, ko bị lỗi ô vuông nhưng thương thành lạ hoắc, ko mua được.

Đơn giản các bạn UNPACK data.pck ở client ra. Chép malldata.xml trên SV về, bỏ vào thư mục DATA mới UNPACK ở client. sau đó PACK trở lại. dùng file data.pck này kết quả sẽ được cả 2
    - Tên quái và item hiển thị tiếng việt
    - Thương thành tùy chỉnh ngon lành cành đào.

Đã test và chạy OK hiện tại ! dev tiếp.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenhophuc87 vì bài viết này !

kanhtien (22-07-16)

Thành Viên
    Thanks
    44

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách FIX cho các AE dùng patch NHI cũ và gặp lỗi: tên có dấu, ko bị lỗi ô vuông nhưng thương thành lạ hoắc, ko mua được.

Đơn giản các bạn UNPACK data.pck ở client ra. Chép malldata.xml trên SV về, bỏ vào thư mục DATA mới UNPACK ở client. sau đó PACK trở lại. dùng file data.pck này kết quả sẽ được cả 2
    - Tên quái và item hiển thị tiếng việt
    - Thương thành tùy chỉnh ngon lành cành đào.

Đã test và chạy OK hiện tại ! dev tiếp.
    Chua thử hy vọng kô bị lỗi đồ bạch kim và trang bị hoàng kim bị độ bền 1% , cố lên thím
    Hóng thím thớt share update mới
    Khách viếng thăm hãy cùng assassin062008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Icon14 Ðề: XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

theo mình thấy hiện tại mình build Client theo 3 hướng.

1./ Full China: đi với SV gốc của china, ổn định, chưa thấy bug gì. mở full map và nâng max level là OK. thích hợp sưu tầm (do ngôn ngử hạn chế).

2./ Tiếu Ngạo Việt: đã build full tiếng việt, nhưng thằng cha này hay chèn code bản quyền "tiếu ngạo việt" vào thông tin việt hóa item (trong khi hắn cũng lấy từ VGG ra >.<). đã fix được tên npc, skill, tên items... và mua được đồ trên thương thành, quản lý được thương thành.

3./ VGG: Ổn nhất là ông này. và cách build tốt nhất là: lấy từng thành phần nhỏ của nó để tránh phát sinh lỗi. hạn chế tối đa việc đồng bộ hóa từ client về Server (dev ngược). dễ lỗi server theo. nhưng theo ông này thì thông tin việt hóa chuẩn không cần chỉnh, item cũng theo nhà phát hành. mỗi khi thêm bớt gì nhớ backup client + server (tuyệt đối không chơi: cài lại server )

Hiện tại mới test sơ sơ và build thử client nhưng thấy khả quan nên chia sẽ hướng đi cho ae tập dev. mấy anh cao thủ rành quá rồi thì xin bỏ qua.

Về bộ Server-Client mình đang build: Server gốc 100% hiện tại chưa thay đổi gì, giữ nguyên truyền thống của nhà sản xuất nhưng Client full tiếng việt. chứng minh không cần việt hóa trên SERVER hay chỉnh sửa nhiều. cơ bản nếu mở giới hạn level, mở map, cập nhật item mới... thì mới đụng tới server. còn nếu không thì đừng update hàng loạt từ client lên, nếu không sẽ có lúc bug 1 đám mà không biết từ đâu đó.

Thành Viên
    Thanks
    44

Mình cũng mò Thì theo mình thấy việt hóa nằm ỏ clien mình nghỉ vậy server đồng bộ với clien qua ID chỉ mấy má thay đổi ID rồi mã hóa file lại la điếc luôn cái khó không biết mổ bụng mấy file.date = gi
    Lần sửa cuối bởi assassin062008, ngày 29-12-15 lúc 01:44 PM.

Trang 72 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 62 70 71 72 73 74 82 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Xajh] Hỏi / đáp server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi Rainstoven trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 108
    Bài viết cuối: 24-10-18, 06:15 PM
  2. [Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi w1499 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 428
    Bài viết cuối: 14-05-17, 02:22 AM
  3. [Xajh] - Xin Server Tiếu Ngạo Giang Hồ Hoàn chỉnh co hướng dẫn !!
    Bởi tuananh1998 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-11-14, 08:18 PM
  4. Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ v.130
    Bởi btbaotrung90 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-14, 09:45 AM
  5. [Xajh][RELEASE] Thương Thành
    Bởi Rainstoven trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 03-08-14, 02:53 AM