[JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không? - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 227
    Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?

Trích dẫn Gửi bởi vklchinsuj [Only registered and activated users can see links. ]
    Script mình k có bị lỗi . xem cũng k thấy gì cả bác ạ. !
    Chỉ biết tự nhiên sv đang chạy nổi chứng bị hàng loạt rồi diss sv . còn lại k hiểu nguồn gốc là ntn . và xem kỹ các logs script cũng k hiểu nó bị gì luôn
    Bạn dùng lệnh sau để nén file log lại rồi upload lên mình xem cái:
    trên secure: cd /home/jxser/server1
    Code:
    tar -zcvf filelog.tar.gz folder_hoạc_filecannen
    ví dụ:
    tar -zcvf filelog.tar.gz log
    file log khi nén lại cũng nhẹ thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn dùng lệnh sau để nén file log lại rồi upload lên mình xem cái:
    trên secure: cd /home/jxser/server1
    Code:
    tar -zcvf filelog.tar.gz folder_hoạc_filecannen
    ví dụ:
    tar -zcvf filelog.tar.gz log
    file log khi nén lại cũng nhẹ thôi.
    Cái này chuẩn nè
    Nén lun cái file dump nữa cho anh em nghiên cứu cho ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng nhenconvt01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

nó giấu em bé trong cái script nào đó. Mà NPC đó ít bị để ý. Không thì item nào đó...
    mấy sv này chạy bản share của mấy ông việt nam chắc luôn kakakakaka
    chứ script không lỗi thì mắc gì báo lỗi LUA Script!!!

up log lên mấy ae coi thử coi có gì giúp ích được không? Không tìm ra là mệt à.
    Lần sửa cuối bởi janethorne83, ngày 27-04-16 lúc 12:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng janethorne83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

để khi nào mình bị nữa mình nén file core dump cho mọi người tìm hiểu giúp

về việc sv thì mình k xài sv share. mình dùng sv gốc linux. tự việt hóa đc từ năm 2014 đến nay vừa mở onl test VV được gần 1 tháng thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng vklchinsuj xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi vklchinsuj [Only registered and activated users can see links. ]
    để khi nào mình bị nữa mình nén file core dump cho mọi người tìm hiểu giúp

về việc sv thì mình k xài sv share. mình dùng sv gốc linux. tự việt hóa đc từ năm 2014 đến nay vừa mở onl test VV được gần 1 tháng thôi
    Bảo upload file log ghi lỗi lên thì không up.

Bạn nói server bạn tự việt hóa thì mình không tin lắm, team mình làm mất hơn 6 tháng cho khoản việt hóa, chỉnh sửa, viết mới thêm script, hoàn thiện patch.(Team toàn coder cứng).
    Cứ upload file log ghi lỗi lên, anh em cùng tìm hiểu, server team mình không gặp lỗi người khác phá nên mới xin file log để tìm hiểu, chứ bị lỗi giống bạn thì chẳng cần xin log làm gì.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn nói server bạn tự việt hóa thì mình không tin lắm, team mình làm mất hơn 6 tháng cho khoản việt hóa, chỉnh sửa, viết mới thêm script, hoàn thiện patch.(Team toàn coder cứng).
    Cứ upload file log ghi lỗi lên, anh em cùng tìm hiểu, server team mình không gặp lỗi người khác phá nên mới xin file log để tìm hiểu, chứ bị lỗi giống bạn thì chẳng cần xin log làm gì.
    You inbox cái domain , cho ngay dis và roll 1 ngày . PM liền nhé , chứ ko lại ếch ngồi đáy giếng
    Khách viếng thăm hãy cùng hdcjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hdcjx vì bài viết này !

vklchinsuj (27-04-16)

Thành Viên
    Thanks
    80

Bạn có tháy mình ghi là để khi nào bị lỗi tạo ra file Core dump nữa thì mình úp ko

Còn về phần việt hóa mình biết bạn giỏi rồi bạn k cần phải chê người khác đâu.
    Tôi biết bạn làm theo team 6 tháng. tôi làm 1 mình lên việt hóa 1 2 năm. Đó là việc của tôi.
    Liên quan gì bạn nào ? Bạn giỏi thì bạn để bạn dùng. Có ai dùng của bạn đâu ?
    Ở đây mình bị lỗi mình nhờ xem. và mọi thứ mình nói rõ rồi.
    Mong bạn bớt cái tính ATSM mình là người giỏi nhất đi.
    Bạn giỏi ở Jx thì mình k cần biết.
    Còn bạn muốn biết sv bạn có bị phá hay k bạn cứ đưa cái link sv bạn lên đây rồi người ta cho bạn cái góp ý .
    Đừng ngồi đó bốc phét là sv bạn việt hóa từ bản gốc China nên k bị phá.
    Dóc cái mỏ vừa thôi bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng vklchinsuj xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vklchinsuj vì bài viết này !

nyD-vEnus (27-04-16)

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi hdcjx [Only registered and activated users can see links. ]
    You inbox cái domain , cho ngay dis và roll 1 ngày . PM liền nhé , chứ ko lại ếch ngồi đáy giếng
    Lừa tộc thôi bạn, ở đó mà nỗ, lỗi script chứ gs làm gì lỗi, ba cái trò mèo, mấy cái site bạn phá, toàn mấy người đến cái website cũng không tự code lấy dùng, đi dùng web share, nói gì đến chuyện tự dev server để kinh doanh.
    Thành phần như bạn mình gặp không ít, loại phá hoại sống kiểu không biết tích đức cho con cháu chỉ đáng lã bãi cứt của xã hội, ăn rồi không lo làm, chỉ lo đi phá người khác.
    Cứt thì muôn đời chỉ là cứt.

p/s: Xin lỗi các bạn, loại này gặp là chữi chứ không nói chuyện tử tế được.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn có tháy mình ghi là để khi nào bị lỗi tạo ra file Core dump nữa thì mình úp ko

Còn về phần việt hóa mình biết bạn giỏi rồi bạn k cần phải chê người khác đâu.
    Tôi biết bạn làm theo team 6 tháng. tôi làm 1 mình lên việt hóa 1 2 năm. Đó là việc của tôi.
    Liên quan gì bạn nào ? Bạn giỏi thì bạn để bạn dùng. Có ai dùng của bạn đâu ?
    Ở đây mình bị lỗi mình nhờ xem. và mọi thứ mình nói rõ rồi.
    Mong bạn bớt cái tính ATSM mình là người giỏi nhất đi.
    Bạn giỏi ở Jx thì mình k cần biết.
    Còn bạn muốn biết sv bạn có bị phá hay k bạn cứ đưa cái link sv bạn lên đây rồi người ta cho bạn cái góp ý .
    Đừng ngồi đó bốc phét là sv bạn việt hóa từ bản gốc China nên k bị phá.
    Dóc cái mỏ vừa thôi bạn !
    Bạn show ảnh lỗi thì đương nhiên sẽ có trong file log, không ảnh lỗi bạn lấy từ đâu!.
    Nói dốc hay nói thật, cứ đi mấy server private jx xem nó vẫn hoạt động bình thường hay đóng cửa rồi, xem rồi biết có nói dốc hay không.
    Mình đã nói từ trước, chỉ sợ C50 chứ chẳng sợ ai phá server của team mình, team mình hiểu rõ server không lỗi mới bỏ thời gian, tiền bạc, công sức để làm, chứ nó lỗi nặng chẳng bao giờ đầu tư làm gì.
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 27-04-16 lúc 05:17 PM.

Thành Viên
    Thanks
    80

Lừa tộc thôi bạn, ở đó mà nỗ, lỗi script chứ gs làm gì lỗi, ba cái trò mèo, mấy cái site bạn phá, toàn mấy người đến cái website cũng không tự code lấy dùng, đi dùng web share, nói gì đến chuyện tự dev server để kinh doanh.
    Thành phần như bạn mình gặp không ít, loại phá hoại sống kiểu không biết tích đức cho con cháu chỉ đáng lã bãi cứt của xã hội, ăn rồi không lo làm, chỉ lo đi phá người khác.
    Cứt thì muôn đời chỉ là cứt.

p/s: Xin lỗi các bạn, loại này gặp là chữi chứ không nói chuyện tử tế được.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn show ảnh lỗi thì đương nhiên sẽ có trong file log, không ảnh lỗi bạn lấy từ đâu!.
    Nói dốc hay nói thật, cứ đi mấy server private jx xem nó vẫn hoạt động bình thường hay đóng cửa rồi, xem rồi biết có nói dốc hay không.
    Mình đã nói từ trước, chỉ sợ C50 chứ chẳng sợ ai phá server của team mình, team mình hiểu rõ server không lỗi mới bỏ thời gian, tiền bạc, công sức để làm, chứ nó lỗi nặng chẳng bao giờ đầu tư làm gì.
    C50 đồ
    Người ta kêu inbox domain kìa . cho nó đi . Nếu bạn có trình độ khoe thì nên có trình độ để mà thực hiện lời bạn nói. Đừng có ở đây khua môi múa mép. Cứ cho mình là giỏi nhất

Còn nói thẳng vs bạn là team bạn Pro thì kệ cẳng team bạn . tôi chẳng cần quan tâm.
    Tôi lên đây để học hỏi chứ ko phải lên đây nghe bạn ngồi khoe của !

Thanks
    78

C50 đồ
    Người ta kêu inbox domain kìa . cho nó đi . Nếu bạn có trình độ khoe thì nên có trình độ để mà thực hiện lời bạn nói. Đừng có ở đây khua môi múa mép. Cứ cho mình là giỏi nhất

Còn nói thẳng vs bạn là team bạn Pro thì kệ cẳng team bạn . tôi chẳng cần quan tâm.
    Tôi lên đây để học hỏi chứ ko phải lên đây nghe bạn ngồi khoe của !
    Biết đâu nó là C50, đời không tin ai được, nhất là đối với việc làm phạm pháp, làm thế chẳng khác gì "Lạy ông C50 con ở bụi này", mình nhiều chuyện nhưng mình không có ngu.

Mà mình nghĩ, bạn cũng đang có server, sợ ai đó fix được lỗi sẽ cạnh tranh với bạn nên mới làm nhục chí người khác, chiêu này xưa như trái đất.

Trang 7 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  3. Synopsys Power Fault IDDQ(idq) vK-2015.06 Linux64
    Bởi czcsas5 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-01-16, 10:39 AM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM