[JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình" - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 96
    Thành Viên taoaccts13's Avatar
    Thanks
    45

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

Ai giúp mình với, mình đang chơi, xong cài lại win, giờ dùng lại centos đang chơi dở nó báo ko kết nối đc với paysys hay bishop ấy help me, cả đống đồ ép mất công dã man T_T

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng taoaccts13 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    1 .
    + Nếu dùng máy ảo của yoken: [Only registered and activated users can see links. ]
    > Xóa Pacth Share của sever Yoken đi
    > Chép cái việt hóa ver2: [Only registered and activated users can see links. ]
    Down 2 link:- trong việt hóa ver2
    Link Ver2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Link Update 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    - Chọn font hoặc nofont và xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever qua WínSCP

Chú ý: KHÔNG chép Path share của Sever yoken cũng như path_ clinet có trong việt hóa Ver 2 vào Clinet vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS, NPC,…

+ Còn dùng máy ảo của edward thì ko cần:
    Hướng dẫn fix IP tĩnh( nếu có): [Only registered and activated users can see links. ]

2.
    Chép update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Link download NoFont: Update+Patch
    Ta được 2 file: LinuxSever thì chép vào sever và Patch thì chép vào clinet
    Link download: Client

Chú ý: + Dành cho nofont và clinet đã update sẵn, ko cần update gì nữa

Xong chiến !

P/s:
    * Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái
    * Còn cái vụ vân trung trấn thì chỉ cần bỏ 2 file image với jxlinux vào data, sau đó khai trong package là ok.... Hết
    * Quest Nvmp Hoa sơn ấn f11 sẽ thấy

đọc 1 lúc vòng qua vòng lại . có một số link trên bài viết của Nam mình ko vào dc . nên ko biết là như thế nào
    Mong ông sẽ có 1 bản server và patch tổng hợp lại để cho mọi người dễ sử dụng . ông nói 1 dây mà tui vừa đọc vừa coi vừa ngẫm nghĩ hơn 30 phút ko hiểu nó ra và cách làm ntn luôn

Xin lỗi vì nói thẳng
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên volamchina1's Avatar
    Thanks
    29

Để tôi hướng dẩn cho bạn dể hiểu nhé

1) Tải những thứ cần thiết của youken về máy cài theo Video hướng dẫn
    2) Update : Link Update 1 : [Only registered and activated users can see links. ] : Lưu ý ko xài patch
    3) Update tiếp : Link Ver2 : [Only registered and activated users can see links. ] : Lưu ý ko xài patch
    4) Cuối cùng là : update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lưu ý chổ này tý nhé . 1) , 2), 3), 4)..dùng theo máy của mình nhé up file No font ,
    Khi tải về giải nén ra xóa bỏ file có font đi cho khỏi nhầm lẫn . nảy giờ là chỉ phần update của sever1 và gateway thôi nhé chưa đụng gì đến Client khi cày sever khởi động xong ok thì sẽ qua bước cài cho Client

5) Cài Client bạn chuẩn bị Client của VNG update lên phiên bản mới nhất nhé
    6) Chép Patch của update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói chung là chỉ xài Patch của GaLaxy mà thôi nhé . chút bạn thành công nhé
    Lần sửa cuối bởi volamchina1, ngày 04-11-14 lúc 02:33 PM. Lý do: qwe
    Khách viếng thăm hãy cùng volamchina1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to volamchina1 For This Useful Post:

oragon208 (16-06-15), tvnnam (04-11-14)

Thành Viên GameZone zvotinhz's Avatar
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi volamchina1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Để tôi hướng dẩn cho bạn dể hiểu nhé

1) Tải những thứ cần thiết của youken về máy cài theo Video hướng dẫn
    2) Update : Link Update 1 : [Only registered and activated users can see links. ] : Lưu ý ko xài patch
    3) Update tiếp : Link Ver2 : [Only registered and activated users can see links. ] : Lưu ý ko xài patch
    4) Cuối cùng là : update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lưu ý chổ này tý nhé . 1) , 2), 3), 4)..dùng theo máy của mình nhé up file No font ,
    Khi tải về giải nén ra xóa bỏ file có font đi cho khỏi nhầm lẫn . nảy giờ là chỉ phần update của sever1 và gateway thôi nhé chưa đụng gì đến Client khi cày sever khởi động xong ok thì sẽ qua bước cài cho Client

5) Cài Client bạn chuẩn bị Client của VNG update lên phiên bản mới nhất nhé
    6) Chép Patch của update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói chung là chỉ xài Patch của GaLaxy mà thôi nhé . chút bạn thành công nhé
    ủa chủ top nói úp ver2 xong mới up cái update new mà bác
    Khách viếng thăm hãy cùng zvotinhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi zvotinhz [Only registered and activated users can see links. ]
    ủa chủ top nói úp ver2 xong mới up cái update new mà bác
    mình cũng thắc mắc yk như bạn . nó ngược qua ngược lại k biết phải úp ntn ! nhiều quá
    mong có bạn nào tổng hợp lại 1 cái chung
    ví dụ cái nào cho sv là cái đó
    còn cái nào là patch client thì cái đó
    hy vọng sẽ có người giúp

Thành Viên volamchina1's Avatar
    Thanks
    29

Up ver 1 --> ver 2 --> lphaver2 là cuối cùng mới ko bị lổi việt hóa. trong fode alphaver2 có patch thì xài duy nhất cái này thôi
    tôi xài là như vậy thì hướng dẩn cho bạn như vậy . còn theo ý bạn muốn như thế nào thì tùy bạn

Khách viếng thăm hãy cùng volamchina1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến volamchina1 vì bài viết này !

bthhhz (04-11-14)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi volamchina1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Up ver 1 --> ver 2 --> lphaver2 là cuối cùng mới ko bị lổi việt hóa. trong fode alphaver2 có patch thì xài duy nhất cái này thôi
    tôi xài là như vậy thì hướng dẩn cho bạn như vậy . còn theo ý bạn muốn như thế nào thì tùy bạn

cám ơn bạn ạ !
    mình xài bản của yoken9x cũng đc. cũng chỉ chơi of cho zui

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Mình đã edit lại bài 1 chút .... bạn xem là hiểu nhé ... có cả link luôn nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã edit lại bài 1 chút .... bạn xem là hiểu nhé ... có cả link luôn nhé
    cám ơn nam nha .
    cài vào được và đang tự sướng rồi
    hồi trước chơi off nhìn script còn hiểu hiểu dc . mà sao cái jx linux nhìn toàn chữ tàu . muốn tìm script liên kết từ npcs.txt cũng khó
    cám ơn 1 sv rất hay nền linux như thế này

Thành Viên GameZone zvotinhz's Avatar
    Thanks
    32

có cái script VLBS đc share lại rồi có ai update thêm ko vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng zvotinhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Cho newbie hỏi về TLBB offline trên Linux!
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-01-11, 01:46 PM