[TLBB] Tổng hợp kinh nghiệm DEV TLBB - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 85
    Thành Viên
    Thanks
    250

Ðề: Tổng hợp kinh nghiệm DEV TLBB

3. Mã màu chữ
    Cái này thấy ít người hỏi hoặc không đề cập đến chắc do mọi người dev thường tập trung đến tính năng, trang bị... trong game. Đây là demo trực tiếp trong game + mã kèm theo 64 loại màu không phải là tất cả . Theo thông tin mình gg mã màu trong game là code màu hexa

[Only registered and activated users can see links. ]

4. Mã ký hiệu ở danh hiệu
    Chat ở ô chat để xem hình
    cú pháp cho ae thử: xxx(dấu cách)#yyy =>x là số hoặc chữ ( đánh 1 cái thôi cũng đc) y là số mã.
    Y bắt đầu từ 224 >> xxx chưa rõ giới hạn, thay số tăng dần test thử

một số mã đã test
    #224,225 đầu rồng
    468,469 trái tim - hoa
    450,451 cánh vàng
    452,453 hoa hồng 3 bông
    460,461 hoa tím
    226,228 cánh trắng
    454,455 đao kiếm
    458,459 cục vàng (KNB) đơn - kép

2 mã 1 cái quay bên trái 1 cái bên phải và không hướng quay. Một số đánh ko ra cái gì .............
    Chỗ danh hiệu mình chưa hiểu lắm. Ví dụ mình muốn để danh hiệu Minh chủ võ lâm có màu chữ màu xanh, và biểu tượng đầu rồng thì chỗ title trong navicat mình ghi đoạn code là gì nhỉ

Mã màu xanh dương: #FFEBCD mong các pro giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng alonewjnd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi alonewjnd [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỗ danh hiệu mình chưa hiểu lắm. Ví dụ mình muốn để danh hiệu Minh chủ võ lâm có màu chữ màu xanh, và biểu tượng đầu rồng thì chỗ title trong navicat mình ghi đoạn code là gì nhỉ

Mã màu xanh dương: #FFEBCD mong các pro giúp đỡ
    Cứ chèn mã màu và biểu tượng vào như khi bạn chat bình thường đó. Vì nó sẽ lưu dưới dạng mã và vào game nó mới check cái chuỗi đó và chuyển qua hình ảnh.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    250

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Cứ chèn mã màu và biểu tượng vào như khi bạn chat bình thường đó. Vì nó sẽ lưu dưới dạng mã và vào game nó mới check cái chuỗi đó và chuyển qua hình ảnh.
    Bạn viết ví dụ luôn được ko. Vì mình viết như thế này #FFEBCD Minh Chủ Võ Lâm thì nó hiển thị mã FF Minh Chủ Võ Lâm gì đó thôi. Còn mấy cái mã kia mình test sv 3.35 của imakute thì nó ko hiển thị đầu rồng hay gì đó mà chỉ hiển thị một số cái biểu tượng hình con gà thôi.

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

À quên một cái rất quan trọng là các mã màu Hex khi chuyển vào TLBB đều phải thêm chữ c ở sau dấu thăng...
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    250

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    À quên một cái rất quan trọng là các mã màu Hex khi chuyển vào TLBB đều phải thêm chữ c ở sau dấu thăng...
    mình đã làm được cái màu rồi #cFFFF00 Minh Chủ Võ Lâm, giờ muốn thêm biểu tượng đầu rồng, bông hoa gì đó thì phải làm thế nào nhỉ, mình đã thử chèn thêm vô đằng trước mã màu hoặc đằng sau mã màu đều không được, mong bro giúp đỡ

Thành Viên
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi alonewjnd [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã làm được cái màu rồi #cFFFF00 Minh Chủ Võ Lâm, giờ muốn thêm biểu tượng đầu rồng, bông hoa gì đó thì phải làm thế nào nhỉ, mình đã thử chèn thêm vô đằng trước mã màu hoặc đằng sau mã màu đều không được, mong bro giúp đỡ
    bạn đọc kĩ hết bài tổng hợp này đi. có 1 chổ chỉ add vào client để thêm mấy cái đó
    Khách viếng thăm hãy cùng shinno xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    250

Trích dẫn Gửi bởi shinno [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn đọc kĩ hết bài tổng hợp này đi. có 1 chổ chỉ add vào client để thêm mấy cái đó
    mình đọc hết mà có thấy hd add đâu nhỉ

Thành Viên
    Thanks
    50

mình đọc hết mà có thấy hd add đâu nhỉ
    a` nó đây, sr
    Khách viếng thăm hãy cùng shinno xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinno vì bài viết này !

alonewjnd (08-03-15)

Thành Viên
    Thanks
    66

chỉnh thời gian sinh sản pet ở file nào vậy các bác? Chờ lâu quá ạ!
    Khách viếng thăm hãy cùng athecang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

các bác cho em hỏi cái này. em dùng WinSCP vào server / config chỉnh bất cứ cái gì lưu xong đều không khởi động được server là sao?
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin file setting kinh nghiệm lên cấp và kinh nghiệm đánh quái như VNG
    Bởi helpme85 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-11-16, 07:22 PM
  2. Xin 1 Bản Hướng Dẫn Chuẩn Về Kinh Nghiệm Làm Server TLBB.
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-06-15, 01:24 PM
  3. Help-Mất điểm kinh nghiệm Scf 10.07.65
    Bởi hoangchuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-12-12, 05:27 AM
  4. Giúp mình Việt Hóa điểm kinh nghiệm khi đánh quáy
    Bởi hoaiphong79 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-05-12, 06:53 PM
  5. [TLBB] cần mấy bạn dầy dặn kinh nghiệm giúp