[JX] Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL - Trang 64
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 64 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 54 62 63 64 65 66 74 ... CuốiCuối
Kết quả 631 đến 640 của 783
    Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Dear all, chúc mừng năm mới mọi người.

Mọi người cho mk hỏi chút. Mk muốn chỉnh tỉ lệ rơi đồ và tiền trong JX và đã làm theo hướng dẫn của a TVNam chỉnh file magicattrib.txt và droprate.ini thành như sau :
    [Main]
    Count=50

RandRange=30000000

MagicRate=100

MoneyRate=100

MoneyScale=50

MinItemLevel=2

MinItemLevelScale=20

MaxItemLevel=10

MaxItemLevelScale=10

Tuy nhiên khi mình mặc set động sát và săn boss sát thủ 9x thì chả rơi đồ gì cả. hoặc rơi 1 đến 2 món đồ trắng hết.

Mọi người có biết tại sao lại vậy ko nhỉ ???

Mk đang dùng bản ver4 của bác Đô.

Xin cám ơn .
    Khách viếng thăm hãy cùng khochet226 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    454

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

mún fix lại hệ thống kháng max của nhân vật thì làm ntn bác nhỉ? (các phái max 75, Tvb max 80).
    Về skill thì bỏ hết dương đi, thay bằng âm
    về đồ đạc thì loại bỏ hết đồ mới đi, giữ lại hệ thống đồ cũ thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi khochet226 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dear all, chúc mừng năm mới mọi người.

Mọi người cho mk hỏi chút. Mk muốn chỉnh tỉ lệ rơi đồ và tiền trong JX và đã làm theo hướng dẫn của a TVNam chỉnh file magicattrib.txt và droprate.ini thành như sau :
    [Main]
    Count=50

RandRange=30000000

MagicRate=100

MoneyRate=100

MoneyScale=50

MinItemLevel=2

MinItemLevelScale=20

MaxItemLevel=10

MaxItemLevelScale=10

Tuy nhiên khi mình mặc set động sát và săn boss sát thủ 9x thì chả rơi đồ gì cả. hoặc rơi 1 đến 2 món đồ trắng hết.

Mọi người có biết tại sao lại vậy ko nhỉ ???

Mk đang dùng bản ver4 của bác Đô.

Xin cám ơn .
    bạn xem qua bài này rồi bạn điều chỉnh tỉ lệ cho phù hợp nhé: [Only registered and activated users can see links. ]

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi family2806 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mỗi khi đăng nhập có cái nhận exp miễn phí dựa vào thời gian offline. Làm sao tắt chức năng này đi được nhỉ?
    vào đây mà tắt nhé bạn : jxser\server1\script\global\judgeoffline.lua
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

bác nam ơi. e hỏi chút. chỉnh drop cái cẩm nang hoàng kim rơi ở tất cả map hay rơi ở 1 map thì mần như nào vậy bác.
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    bác nam ơi. e hỏi chút. chỉnh drop cái cẩm nang hoàng kim rơi ở tất cả map hay rơi ở 1 map thì mần như nào vậy bác.
    settings/droprate/ tìm đến các file rate từ 1x đến nx
    vào magicscript tìm index của cẩm nang hoàng kim. sau đó seach trên các file rate
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

ztviet (14-02-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    settings/droprate/ tìm đến các file rate từ 1x đến nx
    vào magicscript tìm index của cẩm nang hoàng kim. sau đó seach trên các file rate
    thank bác để em ngâm thử. 30char
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

cho mình hỏi đây lỗi gì
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh858036 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    454

Có bác nào fix đc bảng kháng về max 75 ko ạ?
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    39

Các bác cho mình hỏi về vấn đề Hoa Sơn phái cái. Lúc trước mình cài được chơi và làm nhiệm vụ phái Hoa Sơn .Nhưng lúc tết mình cài để chơi lại thì vào phái Hoa Sơn ( NV lv10) thì bị treo máy màn hình đen. mình thử add skill thì nó không hiện bảng skill (mở bảng skill ko nhìn thấy icon chỉ thấy được điểm + ,vì mình add skill cộng sẵn 20 ),chọn thử skill để vào tay trái hay tay phải đều không được . Đã thử đown lại bản yoken , ver3, và bảng galaxy nhưng vẫn ko được nhờ cao nhân giúp hộ
    THANKS.
    Khách viếng thăm hãy cùng sanerhp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

Tình hình là em chạy các thứ ngon lành vẫn chơi bình thường nhưng khi xin vào bang không vào được nó cứ báo là:
    "Xin gia nhập bang hội!
    Sát thủ mới có thể gia nhập bang hội!"
    mặc dù đã đổi cả 3 thể loại phe bang hội "chính phái" "trung lập" "tà phái" mà cũng không gia nhập bang được
    các bác có bác nào biết cách khắc phục hoặc là có cách nào cho acc khác vào bang được không chỉ em với.
    em xin chân thành cảm ơn!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 64 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 54 62 63 64 65 66 74 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 524
    Bài viết cuối: 12-04-16, 10:54 PM
  3. [JX] [HELP] JX-LINUX - nhờ pro nào chỉ dùm cách fix exp trong sever linux
    Bởi id_nothing trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-05-15, 08:26 AM
  4. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  5. [JX] Update for sever Tuyệt Đỉnh Võ Lâm [update giáng sinh + tết]
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 43
    Bài viết cuối: 09-11-12, 11:15 AM