[Release]MUWeb 0.7 viết hóa + MD5 - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 61
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: MUWeb 0.7 viết hóa + MD5

Tui thấy mấy ông xài mấy cái đó làm chi cho rắc rối (tui từng thử xài và xém phát khùng mấy lần), hình như có ông nào mới post bài chỉ cách config IIS chạy web php kìa, mấy ông vô mà làm, vừa chạy được asp, vừa chạy được php, ko ngon hơn à (^^!)
    Khách viếng thăm hãy cùng niitstd_87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Biết là rất tiện, nhưng nếu config mà sai thì sẽ gặp còn nhiều phiền toái hơn. Với lại nói là nói thế chứ đâu phải ai cũng làm được hết và đâu phải máy nào cũng chạy ngon khi config 2 cái đâu. Mặt khác xài IIS có nhiều hạn chế lắm, nếu chỉ xải ở nhà không thì không sao, nếu ai đưa online thì có nhiều phiền đó. Thứ nhất về bảo mật, thứ hai về băng thông, nếu người ta refresh nhiều lần thì sẽ bị báo có quá nhiều người sử dụng... Hết.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Đúng vậy ! Tui chơi Off nên cài như vậy thui , nhanh mà cũng dễ
    Nhưng ai muốn đưa lên online thì rắc rối rồi
    KHUYẾN CÁO NHỮNG AI CHƠI OFF THÌ DÙNG IIS
    Khách viếng thăm hãy cùng Chuot Thanh Tinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên namntcbg's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi toan2003 [Only registered and activated users can see links. ]
    update cho bạn PINOCHIO sử dụng tiền trong bank để mua bán, đổi giới tính.
    Mình cũng thấy như vậy hợp lý hơn khi sử dụng chức năng này.
    Bên Ragezone sắp có bản muweb 0.8, khi nào có bản chính thức mình sẽ update, và sẽ giữ lại những chức năng mình đã thêm.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    @ Toan2003 mình cũng dùng phần update cho mua bán , đổi giới tính bằng tiền trong ngân hàng, nhưng mình gặp lỗi này:
    1. Bán bao nhiêu lần reset thì hiện lên số tiền là = số lần * 300 Tr nhưng thực tế bên ngân hàng chỉ có 300 Tr (Dù bán bao nhiêu cũng chỉ có thế).
    2. Trong ngân hàng có tiền trên 1 tỷ mà không mua lần RS được ( có trên 1 tỷ mà mua 1 lần thì nhận được thông báo "Lỗi: Ngân hàng không đủ tiền để mua 1 lần. Bạn hãy xem lại".
    Rất mong bạn xem lại. Thank Toan2003
    Khách viếng thăm hãy cùng namntcbg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Chuot Thanh Tinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin hỏi bạn 1 vấn đề ngoài lề ( Xin Mod đừng nghĩ tui Spam)
    - Làm Sao Để Chụp Ảnh Màn Hình Đươc Vậy
    Bạn có thể Share cho mình phần mềm đó được ko ???
    cái này thì các bạn copy file administartor.php của web07 cũ đè lên administartor.php là các bạn có thể config web theo ý mình được.
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove0707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên duchue's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Biết là rất tiện, nhưng nếu config mà sai thì sẽ gặp còn nhiều phiền toái hơn. Với lại nói là nói thế chứ đâu phải ai cũng làm được hết và đâu phải máy nào cũng chạy ngon khi config 2 cái đâu. Mặt khác xài IIS có nhiều hạn chế lắm, nếu chỉ xải ở nhà không thì không sao, nếu ai đưa online thì có nhiều phiền đó. Thứ nhất về bảo mật, thứ hai về băng thông, nếu người ta refresh nhiều lần thì sẽ bị báo có quá nhiều người sử dụng... Hết.
    Tôi có viết bài ở đây: [Only registered and activated users can see links. ]

Theo tôi thì không thể nào config sai nếu mình không muốn làm nó sai vì chỉ vài cái thay đổi không đáng kể trong quá trình setup mặc định.Tôi cũng xin tự giới thiệu: duchue chỉ là một tay tin học mò không trường lớp, tôi nói rất thật để các bạn yên tâm về cách tôi hướng dẫn thì tất cả đều làm được.
    IIS hay Apache Xamp hoặc AppServ .... tất cả đều không hoàn toàn đáng tin về bảo mật.
    Dù tôi đang chạy chủ lực là IIS (cổng 80), nhưng bên trong IIS của tôi hiện chỉ là đất trống và nhà không.
    Các bạn có thể vào 2 cái web site tôi đang test để xem thử chúng đang chạy ở đâu?
    Trang chủ: [Only registered and activated users can see links. ] nó đang ở đây [Only registered and activated users can see links. ] . Vào nghe nhạc nó sẽ đưa các bạn đến [Only registered and activated users can see links. ] . Diễn đàn thì [Only registered and activated users can see links. ]
    Hoàn toàn IIS chỉ là cầu nối.Như vậy chỉ để Ổ đĩa C nhẹ gánh, giúp máy tính thong thả hơn.

Vấn đề băng thông không liên quan gì đến IIS hay App (Có thể bạn gặp vấn đề này do sử dụng HĐH 2003 Server - Khi cài đặt hệ điều hành này bạn đã không chỉnh sửa số lượng truy cập vào server)
    Khách viếng thăm hãy cùng duchue xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ban oi ! mình đã cài web bằng xampp thành công . Nhung khi chạy thì bị dính lỗi font . Không hiện tiếng Viêt duoc
    Khách viếng thăm hãy cùng lieumang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

chào các bạn mình đang làm thử một server MU . Mình xài bản 1.02K cửa cuonglee up hổi trước . web mình xài là 07.MD5 ổ đầu trang chạy bằng xampp . Mình đã cài đặt và chạy OK .Tuy nhiên gặp một số lỗi sau mong bạn nào đã trải qua thì chỉ giúp .
    1 . Lỗi font ( mình xài IE 7.0 font mặc định ) lỗi này xảy ra ở các phím bấm VD: đăng ký
    2 . Khởi tạo được acc nhưng không thể đăng nhập vào game bằng acc này được ( trong khi dùng Mu editor tạo acc thì vào được )
    3 . Các thông số về server hoàn toàn chính xác : VD mình tạo thử 7 acc ở web thì nó báo là có 7 acc được tạo(ko acc nào vào được) .
    Khi sẻver bật thì nó cũng đè server online .
    4 . Mình đã thử kiểm tra trong SQL server thì chỉ thấy acc được tạo bẳng Mu editor thôi . còn không có acc được tạo bằng Ưeb
    5 Trong quá trình cài đặt Web :
    step1: Mssql( đai loại thế vì nếu để OBBC thì nó báo lỗi )
    step2 : đề pass sa của SQL
    step3: Yes( vì mình sài bản 1.02K)
    step4: acc của admin ( cái này đăng nhập vào web được)

Mong được giúp đỡ .
    Khách viếng thăm hãy cùng lieumang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Sống về đêm
    Thanks
    5

các bạn ơi ! sao mình install ngon rồi , xóa thư mục install rồi ! nhưng vào web lại bị dòng này là sao vậy , help mình với
    You are not authorized to view this page
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhaf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Release]MUWeb 0.7 viết hóa + MD5

link die up host khác đc ko bạn?
    mình đang cần để test và fix lỗi lun
    Khách viếng thăm hãy cùng ngunhucut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [RELEASE] Cùng việt hóa Đắc Kỷ 1.3.6
    Bởi MAXSAI trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 144
    Bài viết cuối: 09-04-15, 06:54 AM
  2. Những lời khuyên Không nên bỏ qua khi mua muweb
    Bởi vothailam trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 29-05-11, 07:12 AM
  3. vấn đề Muweb season 6
    Bởi vothailam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu