[MU] Học Hỏi Source zTeam HoanMaster - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 497
    Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: Topic Phân Tích Học Hỏi Source zTeam Và Source HoanMaster Share

có cách nào làm wing không bị mờ đi mà vẫn sáng không nhỉ mình bỏ fix ánh sáng của ikennylee share thì wing tối qua
    thêm hiệu ứng vào nó mờ mờ
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng 161012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tuyentc's Avatar
    Thanks
    221

Ui... Giờ nhiều người làm MU thế nhỉ. Vào đây ngó nghiêng xem có gì hay ho lượm nhặt kiến thức về dùng
    Khách viếng thăm hãy cùng tuyentc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi tuyentc [Only registered and activated users can see links. ]
    Ui... Giờ nhiều người làm MU thế nhỉ. Vào đây ngó nghiêng xem có gì hay ho lượm nhặt kiến thức về dùng
    dùng cc

cây xanh của tui đâu )
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên tuyentc's Avatar
    Thanks
    221

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng cc

cây xanh của tui đâu )
    Tôi đang gieo giống tại nhà rồi. Cây còn yếu với bé quá. Để nó lớn khỏe rồi tôi mang tặng
    Khách viếng thăm hãy cùng tuyentc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi tuyentc [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi đang gieo giống tại nhà rồi. Cây còn yếu với bé quá. Để nó lớn khỏe rồi tôi mang tặng
    hóng vụ cây xanh

chắc ông rape nhiều quá nên cây nó yếu đúng ko

Alo alo: Tuyentc đang chăn rau sạch. a e nào muốn pm kìa.

Hóng JX2 Team dragonwall's Avatar
    Đang ở
    nơi đây hóng Jx2
    Thanks
    17

Icon1 Ðề: Topic Phân Tích Học Hỏi Source zTeam Và Source HoanMaster Share

Trích dẫn Gửi bởi memories8x [Only registered and activated users can see links. ]
    Cần nguời chỉ add danh hiệu... share đi ae. Mình ép
    Mình mới tư vấn một thành viên trên đây nên mình cũng mới biết chút đỉnh danh hiệu là gì ... xin lỗi vì dốt quá mà ...
    Thấy anh em miệt mài, mình cũng muốn góp chút nhỏ. Thực ra mọi thứ đều đang ở xung quanh bạn, chỉ cần tư duy chút đỉnh là ra, mình nghĩ với mẹo dưới đây hy vọng sẽ giúp bạn có cái nhìn mở rộng và sẽ không còn có gì là khó khăn với bạn.

Ý tưởng :
    • Ý tưởng rất đơn giản đó là sử dụng theo Source HP Bar tức là thay vì hiện mọi thanh HP, trỏ chuột vào thì hiện chữ "HP %....". Như vậy biến tấu nó đi chỉ cần tô vẽ những đặc trưng riêng với các hàng chữ nổi hoặc viết kí tự là xem như bạn đã có "Danh hiệu" riêng mình rồi, bên cạnh đó đồ họa trên Game sẽ thực thi liên tục do đó, bạn chỉ cần ràng buộc lại vị trí chuột như tác giả trình bày thì xem như bạn đã có trong tay 1 sự kiện MOUSE HOVER rồi đấy
    • Nguồn gốc này được thực hiện nguyên tác bởi tác giả -=DarkSim=-, do vậy mình sẽ không trình bày lại phần nội dung này ở đây (bạn cần đọc nghiên cứu kỹ để chạy source tác giả trước nhé). Do vậy, dù là phiên bản nào đi nữa, thì giải thuật cũng không thay đổi!. Ví dụ minh họa, mình thử nghiệm nó trên phiên bản gần Season 6.2 với hàm đồ họa quen thuộc là pSetTextColor & pDrawText :
      Code:
      pSetTextColor(pDrawThis, 0x80, 0x00, 0xFF, 0xFF); // Mau tim
      pDrawText( pDrawThis, PosX, PosY - 6, "§éc C« CÇu Thang", 0, 0, 1, 0); // Doc Co Cau Thang
    Code:

Trên đây là kiểm thử mô phỏng thể hiện ý tưởng, mình không có time và trình độ mình có hạn nên không phải là sản phẩm Dev, mình chỉ mò chút đỉnh, nên bạn cần thêm ràng buộc, bổ sung dữ kiện và CSDL cho nhân vật để đạt hiệu ứng "Danh hiệu" chuẩn theo ý muốn.

Tài liệu tham khảo :
    P/S : Mình năng lực kém cõi, hy vọng bạn và mọi người Dev thành xong có thể public để chúng ta cùng học tập nhé

Thân ái.
    Khách viếng thăm hãy cùng dragonwall xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 5 Users Say Thank You to dragonwall For This Useful Post:

Hackerviet (21-05-16), loveoggy (21-05-16), ngoctu890 (18-10-16), thanhchung (21-05-16), ziziboon (21-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    17

bạn nào show hpbar + sdbar qua nhân vật chính không show giúp mình có hậu tạ

Khách viếng thăm hãy cùng 161012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone memories8x's Avatar
    Đang ở
    nghi hải cửa lò nghệ an
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi 161012 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nào show hpbar + sdbar qua nhân vật chính không show giúp mình có hậu tạ

xin cái yahoo học hỏi bạn

chỉ ae add danh hiệu đi
    Khách viếng thăm hãy cùng memories8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến memories8x vì bài viết này !

hackluv (21-05-16)

Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi dragonwall [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới tư vấn một thành viên trên đây nên mình cũng mới biết chút đỉnh danh hiệu là gì ... xin lỗi vì dốt quá mà ...
    Thấy anh em miệt mài, mình cũng muốn góp chút nhỏ. Thực ra mọi thứ đều đang ở xung quanh bạn, chỉ cần tư duy chút đỉnh là ra, mình nghĩ với mẹo dưới đây hy vọng sẽ giúp bạn có cái nhìn mở rộng và sẽ không còn có gì là khó khăn với bạn.

Ý tưởng :
    • Ý tưởng rất đơn giản đó là sử dụng theo Source HP Bar tức là thay vì hiện mọi thanh HP, trỏ chuột vào thì hiện chữ "HP %....". Như vậy biến tấu nó đi chỉ cần tô vẽ những đặc trưng riêng với các hàng chữ nổi hoặc viết kí tự là xem như bạn đã có "Danh hiệu" riêng mình rồi, bên cạnh đó đồ họa trên Game sẽ thực thi liên tục do đó, bạn chỉ cần ràng buộc lại vị trí chuột như tác giả trình bày thì xem như bạn đã có trong tay 1 sự kiện MOUSE HOVER rồi đấy
    • Nguồn gốc này được thực hiện nguyên tác bởi tác giả -=DarkSim=-, do vậy mình sẽ không trình bày lại phần nội dung này ở đây (bạn cần đọc nghiên cứu kỹ để chạy source tác giả trước nhé). Do vậy, dù là phiên bản nào đi nữa, thì giải thuật cũng không thay đổi!. Ví dụ minh họa, mình thử nghiệm nó trên phiên bản gần Season 6.2 với hàm đồ họa quen thuộc là pSetTextColor & pDrawText :
      Code:
      pSetTextColor(pDrawThis, 0x80, 0x00, 0xFF, 0xFF); // Mau tim
      pDrawText( pDrawThis, PosX, PosY - 6, "§éc C« CÇu Thang", 0, 0, 1, 0); // Doc Co Cau Thang

Trên đây là kiểm thử mô phỏng thể hiện ý tưởng, mình không có time và trình độ mình có hạn nên không phải là sản phẩm Dev, mình chỉ mò chút đỉnh, nên bạn cần thêm ràng buộc, bổ sung dữ kiện và CSDL cho nhân vật để đạt hiệu ứng "Danh hiệu" chuẩn theo ý muốn.

Tài liệu tham khảo :

P/S : Mình năng lực kém cõi, hy vọng bạn và mọi người Dev thành xong có thể public để chúng ta cùng học tập nhé

Thân ái.
    Dạng text :v

) đùa )

bác cứ nhằm lúc e đi ngủ gây bão :v

Thành Viên
    Thanks
    18

_Xài patch atlantic của 12.0.0.1 kennylee đây ,full tính năng (time + show damge+show full ~>65k hp sd mana) chỉ ko show đc hpbar+Danh hiệu !
    _Ko biết DV nên đành bó tay dự án này r .! mà nghe nói main patch 12.0.0.1 hình như bị pak ko biết có add hpbar đc ko mn?!

Main theo bài share chạy win xp mình thấy mất ổn định
    =>Không cho mở wed hay taskmanager
    =>Không hiển thị full item(news jewel , NL 2,5) @@!
    Lần sửa cuối bởi kocanbik, ngày 21-05-16 lúc 04:02 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kocanbik xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] zTeam source load hình ảnh
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-02-16, 06:24 AM
  2. [MU] Hỏi về source zteam
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-12-15, 06:22 PM