[JX] New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT] - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 130
    Thành Viên tagtag15's Avatar
    Thanks
    132

Ðề: New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT]

Trích dẫn Gửi bởi bincute1 [Only registered and activated users can see links. ]
    trả lời :
    2 : hok có fix dc rao item do hok có soucre full
    3: tên file kì trân các là market.lua
    4: online chưa dc do còn thiếu các npc , npc chưa có script. coppy setting trong server qua rồi đổi lại ip là dc

--- Chế độ gộp bài viết ---

mới kêu mua server tinh vân 6tr5 sao giờ lại lên đây xin spcrit nhỉ ?
    Nó Mua Rồi đang mướn người dev đó
    Khách viếng thăm hãy cùng tagtag15 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Có ai giúp mình fix sever lỗi nhận máu tân thủ dưới 120. được không. mình xin cảm ơn

Lỗi: Nhận máu tân thủ nhưng lại nhận ra máu ngũ hoa ngọc lộ hoàn " máu to"

Máu bán dc vào shop vs giá 1000l cho nên xẩy ra lỗi bug sever . ai giúp mình vs

đổi thành nhận máu Thừa thiên mật (Đại) giúp e vs

2/ Lỗi không quay trở lại điểm cũ dc
    Khách viếng thăm hãy cùng ngogiahuy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi ngogiahuy [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai giúp mình fix sever lỗi nhận máu tân thủ dưới 120. được không. mình xin cảm ơn

Lỗi: Nhận máu tân thủ nhưng lại nhận ra máu ngũ hoa ngọc lộ hoàn " máu to"

Máu bán dc vào shop vs giá 1000l cho nên xẩy ra lỗi bug sever . ai giúp mình vs

đổi thành nhận máu Thừa thiên mật (Đại) giúp e vs

2/ Lỗi không quay trở lại điểm cũ dc
    1 : bạn coi lại chỉ số item của lại máu đó và chỉnh lại giá máu thì dùng jxsutudio >>> biên tập item >>> thuốc >>> tìm cột giá
    2 : bạn xem lại hàm quay lại địa điểm cũ .
    Khách viếng thăm hãy cùng bincute1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

1 : bạn coi lại chỉ số item của lại máu đó và chỉnh lại giá máu thì dùng jxsutudio >>> biên tập item >>> thuốc >>> tìm cột giá
    2 : bạn xem lại hàm quay lại địa điểm cũ .

Bin cho mình xin cái yahoo được không mình hỏi cậu 1 chút thôi mong cậu giúp

Không hiểu sao sever mình cũng lây từ share mà chạy dc tầm 12 tiếng trên VPS thì VPS treo luôn. Ram nhảy lên cao 1 chút.

Khi copy vào VPS thì anti có báo virrus. thì nó xóa sạch các file. exe

Xóa files strapup
    Khách viếng thăm hãy cùng ngogiahuy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi ngogiahuy [Only registered and activated users can see links. ]
    Bin cho mình xin cái yahoo được không mình hỏi cậu 1 chút thôi mong cậu giúp

Không hiểu sao sever mình cũng lây từ share mà chạy dc tầm 12 tiếng trên VPS thì VPS treo luôn. Ram nhảy lên cao 1 chút.

Khi copy vào VPS thì anti có báo virrus. thì nó xóa sạch các file. exe

Xóa files strapup
    thông báo với bạn VPS bạn đang mang em bé, chịu khó kiếm bà nào giúp sinh em bé đi nhé

Thành Viên thesky1992's Avatar
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi HoangTVT [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật xin lỗi vì dạo này mình không còn nhiều hứng thú với jx do lí do chủ quan, nên đã chậm trễ update cho các bạn. Mong với bản update này sẽ đem lại sự hài lòng cho các bạn
    Ngoài những chức năng từ các ver trước bản này mình giới thiệu 1 số chức năng mới.
    Ver 0.1:
    Ver 1: [Only registered and activated users can see links. ]
    Code:
    - Auto new UI new Func, hoạt động 80%
    - Các hàm làm rơi ra item theo ý muốn 
    DropQuestItem(nNpcIndex, nItemId) || DropQuestItem(nNpcIndex, nItemId, Nam, Thang, Ngay, Gio)
    DropMineItem(nNpcIndex, nItemId, nStackNum) || DropMineItem(nNpcIndex, nItemId, nStackNum, Nam, Thang, Ngay, Gio)
    DropMoney(nNpcIndex, MoneyNumber)
    DropItem(nNpcIndex, nItemClass, nDetailType, nParticualrType, nLevel, nSeries, nLuck, nItemLevel..6)
    DropGoldItem(nNpcIndex, GoldId, Series) || DropGoldItem(nNpcIndex, GoldId, Series, Nam, Thang, Ngay, Gio)
    ○ Nếu bạn nào làm game và có kiến thức về hàm thì những hàm này rất có lợi khi làm drop item cho quái, không cần bận tâm đến settings
    - Khởi động event và điều chỉnh tỉ lệ tại file gameoption.ini. Khi event hoạt động thì tất cả quái vật sẽ có xác xuất rơi ra vật phẩm quy định tại script system/optionserver/dropitem.lua
    - Các bạn có thể set script cho tất cả các item rơi ra từ 1 quái vật. Cụ thể là từng obj như tiền, trang bị... Điều này sẽ có lợi khi làm boss hoàng kim có thể thông báo tên ng nhặt từng item lên thế giới.
    - Quái vật có xác xuất rơi ra thịt tươi, mật đồ thần bí, thần bí đồ chí thích hợp cho làm nhiệm vụ dã tẩu và võ sư. Tùy chỉnh tại script
    - Hàm khiến nhân vật phát ngôn ra tần số lân cận SendChatNormal(string)
    - Hàm tạo 1 lá cờ và di chuyển đến RunToPos(x,y) , hàm tạo lá cờ có tọa độ nhưng k di chuyển CreatFlag(x,y)
    - Hàm vứt bỏ item trong hành trang ThrowItem(index)
    - Hiển thị thời gian nhân 2 skill, nhân 2 exp các hiệu ứng không có lợi(băng, độc, loạn, choáng) cho nhân vật tại góc trên trái
    - Đính tháo tính chuẩn từng phút
    - Giãn cách thời gian sử dụng item loại thuốc.
    - Chức năng ủy thác và bán hàng rời mạng nhưng mình lock các bạn có thể tìm hiểu
    - Hàm SetNpcTreasure cho NPC, bạn nào làm drop item thì sẽ hiểu giá trị Treasure có tác dụng gì
    ... Tạm thời mình chưa nhớ ra một số tính năng mới mình sẽ giới thiệu sau và có hình ảnh minh họa cho từng tính năng.

Test vui:
    Link download server và client:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Gặp lỗi các bạn report tại đây mình sẽ support

bản Update v3 này quá tuyệt,cảm ơn bác Hoàng nhìu...
    Khách viếng thăm hãy cùng thesky1992 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Sao mình vào game NPC talk ko được nhấp vào trang bị có sẵn khi cấp 1 vào cũng ko được 1 lúc sau thì NPC mất hết đăng nhập lại thì bị kẹt acc có ai bị tình trạng giống mình ko ? fix thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng Tôilàai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

Icon5 Ðề: New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT]

trả có ai trả lời
    30 characters
    Khách viếng thăm hãy cùng vklchinsuj xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi vklchinsuj [Only registered and activated users can see links. ]
    trả có ai trả lời
    30 characters
    trả lời cái gì cơ
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Thành Viên
    Thanks
    80

Icon9 Ðề: New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT]

trả lời câu hỏi giúp Tôilàai kìa!
    Khách viếng thăm hãy cùng vklchinsuj xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share [SV] Tinh Vân Team cho dân DEV
    Bởi hichay trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 120
    Bài viết cuối: 18-02-18, 10:51 PM
  2. [JX] Xin sever Tinh Vân team VMWARE ( mì ăn liền )
    Bởi photuong1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-05-14, 08:37 AM
  3. [MU] Cần hỏi về sức đánh của quạ tinh DL SERVER SCF!
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-02-12, 08:47 AM
  4. [JX] SHARE 2 Server EWARD và Cyber Team [BY JXPO TEAM]
    Bởi sky.light9530 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-01-12, 09:00 AM