Khóa học Dev Jx - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn có muốn box tổ chức 1 khóa Dev JX ko

Người bình chọn
89. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Có, đang thiếu nhiều kiến thức căn bản nè

74 83.15%
  • Không, mềnh prồ dzồi

15 16.85%
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6
Kết quả 51 đến 59 của 59

Chủ đề: Khóa học Dev Jx

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Khóa học Dev Jx

Trích dẫn Gửi bởi deadlove01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy tốt nhất là bạn nào muốn học dev thì nhờ những người tâm huyết và có kinh nghiệm trong dev JX tạo các video ghi lại hướng dẫn cách dev JV cơ bản. Như vậy thì không cần phải lên đúng giờ để lên skype học. Và nếu sau này những bạn khác mới vào có thể xem để học, thắc mắc gì thì vào đây hỏi. Chứ mỗi khi có người mới vào đều muốn mở khóa học hoặc muốn ai đó chỉ dẫn cách dev thì phải nói đi nói lại những điều đó. Dẫn đến tâm lý là muốn dev JX thì phải tự tìm hiểu như vậy rất mất thời gian. Đừng hiểu nhầm ý mình ở đây, ý của mình là tại sao không tận dụng tài nguyên có sẵn, đó là kinh nghiệm của những người phát triển JX từ trước đến giờ. VD một bạn nào đó đã có kinh nghiệm dev JX thì đã tự mày mò 2-3 năm hoặc có khi hơn để hiểu rõ server JX như thế nào. Rồi có người mới vào lại phải tự mày mò và vẫn mất khoảng thời gian tương tự như trên hoặc có thể ít hơn thì có vẽ không hiệu quả cho lắm. Chưa nói đến là những người cũng muốn góp sức phát triển cho JX nhưng vì không đủ kiên nhẫn như những người khác, nhưng niềm đam mê không hẵn kém hơn, cảm thấy chán nãn và bỏ cuộc. Minh thấy là quay lại các video là tiện lợi nhất. Dẫu biết rằng đã có ebook hướng dẫn phát triển JX nhưng hình ảnh thì sẽ dễ hiểu và tiếp thu mau hơn là đọc. Mình cũng là người đam mê JX và cũng muốn tự tìm hiểu JX nhưng đi làm không có thời gian. Lâu lâu mình vẫn vào đây xem JX phát triển như thế nào rồi. Sắp tới mình sắp nghĩ làm để học lên cao hơn. Mình sẽ thử build va fix lỗi source JX coi có đủ kiên nhẫn để sửa hay không. Khoảng 1 tháng trước mình có down về và build thử thì thấy source có 2 source khác nhau, chưa tìm hiểu kỉ nhưng thấy đa phần 2 source đó giống nhau. 1 source thì build được, 1 source thì build bị lỗi. Thôi không nói lạc đề nữa, bạn nào dev JX lâu năm rồi thì có thể quay video lại để những người mới như mình học hỏi cách dev không? Được vậy thì cảm ơn rất nhiều
    Ebook đã share rất nhìu version, tự vọc là chính : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

topde090 (09-01-13)

Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ebook đã share rất nhìu version, tự vọc là chính : [Only registered and activated users can see links. ]
    Chính xác vì chẳng ai mất hàng giờ để ngồi quay lại và file video ko hề nhẹ. Vì thế các bạn phải tìm hiểu từ Ebook. trong đó đủ để các mem cài đặt Jx và dev script, setting (mình ko nói đến source ). Nếu như có video thì các mem thụ động-cứ theo video mà làm tới sever khác thì bó tay, trải qua nhiều vấp ngã mới đứng vững được chứ.!! Phải có niềm đam mê và bỏ ra nhiều công sức mới thành "chánh quả"(hihi cứ như là đi tu).
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    0

hướng dẫn người khác thì ai chả muốn điều đó chứng tỏ mình biết nhưng đổi lại sẽ bị mất rất nhiều
    thời gian thì ít hướng dẫn thì lấu,với lại ở đây toàn là tầm học sinh,sinh viên còn phải lo học nữa thân còn chưa song ,thì sao lo hộ được người khác,chỉ giúp được phần nào thì giúp thôi.
    chịu khó hi sinh chút thời gian chút,vì lúc đầu ai chả ngu ngơ thế
    bạn nghĩ rằng nó phí phạm thời gian nhưng thòi gian đó chính là thời gian quý báu nhất đấy
    mình khẳng định rằng những người giỏi thực sự là những người tự mày mò hơn là đợi người ta chỉ bảo.
    Khách viếng thăm hãy cùng LeHuyetVoHon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Mình chỉ nói 1 câu thui : Mún ăn thì lăn vào bếp
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên duongbaho's Avatar
    Thanks
    3

Sao rồi các chiến sĩ topic lập đã lâu nhưng toàn nghe ý kiến.. chẳn thấy ai học hành gì cả, thầy thì ít mà trò thì nhiều mình cũng muốn dev và đang vọc ở ebook
    Khách viếng thăm hãy cùng duongbaho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

mình có 2 cái ebook. Nhưng ko hiểu sao vào xem ko được. Chữ của nó bị gì ấy. Khó đọc quá. ko biết có cần cài font gì không.
    ebook toàn thứ bổ ích vậy mà ko xem đc. nản ghê
    Khách viếng thăm hãy cùng babyoflove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi duongbaho [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao rồi các chiến sĩ topic lập đã lâu nhưng toàn nghe ý kiến.. chẳn thấy ai học hành gì cả, thầy thì ít mà trò thì nhiều mình cũng muốn dev và đang vọc ở ebook
    Thật tế thì lớp học này đã hủy bỏ lâu rồi do đa phần người trong ban thành lập đều có công việc bận cả
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

ủng hộ bác.em đang tập làm sever
    Khách viếng thăm hãy cùng hoctroquay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phuongdungjx's Avatar
    Thanks
    3

cóa khóa nào hok xjn slot học chung với
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongdungjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6