[JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER - Trang 58
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 58 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 48 56 57 58 59 60 68 108 158 ... CuốiCuối
Kết quả 571 đến 580 của 2270
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

thaihoa cho mình hỏi chút nhé, mình muốn biết sever có chức năng của admin hay không thì mình làm như thế nào? Xem file nào trong sever để biết đc pass của chức năng AD, NPC nào? giải đáp giùm mình nhé.
    Thân!
    Khách viếng thăm hãy cùng miovipbmt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

!

Trích dẫn Gửi bởi miovipbmt [Only registered and activated users can see links. ]
    thaihoa cho mình hỏi chút nhé, mình muốn biết sever có chức năng của admin hay không thì mình làm như thế nào? Xem file nào trong sever để biết đc pass của chức năng AD, NPC nào? giải đáp giùm mình nhé.
    Thân!
    Thật ra mà nói thì Server ko hề có chức năng phân biệt đâu là admin cả ! Chỉ là chúng ta dựa vào cái hàm kiểm tra tên nhân vật ! Mới đầu chúng ta set 1 tên nhân vật sẽ là admin rồi viết các câu lệnh khi đối thoại NPC, nếu kiểm tra đúng đó là tên của Admin đã Set khi viết Script thì mình sẽ viết thêm các câu lệnh như thêm đồ, tăng level. Còn ko phải tên đó thì thành 1 câu nói chuyện bình thường !

Hiện tại Server đã share như 5.0 KingMax, JX 49 đều có chung cấu trúc (vì đều từ 1 Server ra cả) --> Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Mở file startup_remix.lua và rà xuống 1 chút sẽ thấy đoạn code liệt kê các tên admin, chỉ cần xóa 1 trong các cái tên trong đó và sửa lại thành tên nhân vật mình thích mún làm admin và save lại ! Sau đó chạy Server --> Tạo nhân vật đúng tên mà ta đã đặt và nói chuyện NPC Phan Tang Truyen Nhan là bạn đã trở thành admin rồi !

Đơn giản chỉ là hàm GetName()
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

tại sao 1 số Server lại có hiện tượng RollBack nhỉ thaihoa91 trả lời hộ cái ???????????
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi notfile [Only registered and activated users can see links. ]
    tại sao 1 số Server lại có hiện tượng RollBack nhỉ thaihoa91 trả lời hộ cái ???????????
    Ý bạn nói là JX Offline chơi trên 1 máy bị rollback hay là Server JX dc đưa lên online thường hay bị rollback !

Thành Viên
    Thanks
    0

Các anh cho em hỏi dùng win vista có chơi được JX offline không vậy?Vista không cài được SQL 2000 vậy cài SQL 2005 thay thế được không à?
    Khách viếng thăm hãy cùng buidoi9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi buidoi9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Các anh cho em hỏi dùng win vista có chơi được JX offline không vậy?Vista không cài được SQL 2000 vậy cài SQL 2005 thay thế được không à?
    Win Vista ngốn RAM, SQL Server 2005 ko xài cho JX dc !

Xài SQL Server 2000 và Win XP SP 2 hoặc 3 là OK !

Thành Viên
    Thanks
    3

mình cài được JX rồi nhưng có 1 lỗi 1 chỗ
    đó là chỗ khi tạo nhân vật mà ko vào game được, nó ghi là "sever bị gián đoạn. xin thử lại sau".
    mình có làm đúng theo ebook nhưng cũng ko biết nguyên nhân từ đâu.
    - tạo nhân vật ở Ba Lăng Huyện.

mình nghi là cái gamesever của mình có lỗi tại có chạy có 1 dòng là 2 con số giống nhau chứ ko chạy 5 dòng kia.
    còn add map vào thì mình cũng có làm nhưng cũng ko ăn thua
    thế cho hỏi mình sữa nó bằng cách nào vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng newsboy01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi newsboy01 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cài được JX rồi nhưng có 1 lỗi 1 chỗ
    đó là chỗ khi tạo nhân vật mà ko vào game được, nó ghi là "sever bị gián đoạn. xin thử lại sau".
    mình có làm đúng theo ebook nhưng cũng ko biết nguyên nhân từ đâu.
    - tạo nhân vật ở Ba Lăng Huyện.

mình nghi là cái gamesever của mình có lỗi tại có chạy có 1 dòng là 2 con số giống nhau chứ ko chạy 5 dòng kia.
    còn add map vào thì mình cũng có làm nhưng cũng ko ăn thua
    thế cho hỏi mình sữa nó bằng cách nào vậy
    Muốn ra 5 dòng kia bạn phải chờ GameServer load đã ! Nó chưa load xong sao mà bạn vào chơi dc chờ khoảng 10 - 15 phút thử xem sao !

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn cài server bản nào nofont ! hay có font! Nếu có font thì xem đã cài font chưa! Tớ thấy hay bị cái này lắm!
    Khách viếng thăm hãy cùng kira178 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn ra 5 dòng kia bạn phải chờ GameServer load đã ! Nó chưa load xong sao mà bạn vào chơi dc chờ khoảng 10 - 15 phút thử xem sao !
    10-15 min thì máy tính Chip C a
    Khách viếng thăm hãy cùng kira178 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 58 của 227 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 48 56 57 58 59 60 68 108 158 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 08-03-12, 12:21 PM
  2. Trung tâm giải đáp thắc mắc về GB Server
    Bởi YeuVo_ThuongCon trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 25-02-12, 10:02 AM
  3. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM
  4. Xin server bản tiếng Trung
    Bởi viyeumasong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-10, 04:42 PM