[TLBB] Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh ! - Trang 52
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 52 của 172 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 42 50 51 52 53 54 62 102 152 ... CuốiCuối
Kết quả 511 đến 520 của 1713
    Thành Viên
    Thanks
    19

Icon14 Ðề: Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh !

[/COLOR]Mình dùng ko hề bị cũng client đó luôn. Công nhận là cái này mình làm nó ko đc hoàn chỉnh nhưng mà đây là gần như 1 mình mình làm trong đúng 1 tuần nên ko thể nào trọn vẹn đc.[/QUOTE]

SóiKool bạn cứ tà tà mà làm, làm xong tất cả rùi nén thành 1 file winrar duy nhất up lên để anh em down nhé. Trong cái file đó tất nhiên sẽ có nhiều thứ, bạn đính kèm đường dẫn để Paste vào đúng địa chỉ là ok hết.
    mình thấy bạn UP nhiều phần nhỏ, thật sự khó có thể biết phần nào cũ phần nào mới để paste sao cho đúng nữa

tks nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng vienvienmm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Ðề: Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh !

Trích dẫn Gửi bởi kingkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Đa phần các bạn new cũng hay bị xuất hiện lỗi như mình
    bài này mình chỉ tóm tắt cách làm của mình,mong các pro đừng chê cười:
    [ SPOILER ]Tất nhiên bước 1 các bạn cần download những thứ trên #1 về
    bước 2 với những ai win 7 thì Vào Control Panel/Clock, Region and Language/Region and Language/Administrative/Change system locale.../Chọn Chinese (simplified,PRC)
    còn ai win XP thì lên mạng down về vậy
    bước 3 vào chỉnh IP mạng Local Area Connection 2 (microsoft loopback adapter) chỉnh IPv4 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau đó reset lại máy
    ping mạng 192.168.1.3 ( lưu ý là tắt tất cả các mạng đi chỉ để lai con 2 trên kia thôi)
    ping ok ( TTL=64) thì cài đặt như trong clip topic đã hướng dẫn
    Chỉ lưu ý là 1 số bạn nóng vội vẫn để mạng + với chưa có font tiếng Trung mà đi cài đặt ( do trên kia thớt kiu win 7 ko cần cài ,đúng là ko cần cài nhưng phải lấy cái font của nó mà)dẫn đến sai cơ bản thì làm sao à chạy được,
    .Team thì cũng được nhưng cũng chỉ giúp được các bạn tới cái bước chỉnh font với down mấy cái kia thôi chứ lúc cài mà đến cái bước dùng WinSCP cũng chẳng có cách nào kết nối được cả nên các bạn phải tự cài
    sau khi cài đặt thành công thì chiến thử thôi.Ngoài ra khi cài xong còn xuất hiện 1 số lỗi có sẵn trong sv như kị thuật,trứng pet ... thì các bạn lên trên pic để tham khảo thêm
    --2 cái này [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng để chép vào tlbb/Server/Confidderre fix cái check auto
    Kỵ thuật thì load file này cho vào event/peifang. Ko ảnh hưởng gì lắm
    Một số acc có sẵn do mình tổng hợp ( vô tình bấm đại mấy cái pass MD5 mới biết pass)
    [Only registered and activated users can see links. ] pass 1234
    [Only registered and activated users can see links. ] pass 1234
    [Only registered and activated users can see links. ] pass aaaa
    [Only registered and activated users can see links. ] pass bbbb
    [Only registered and activated users can see links. ] pass cccc
    [Only registered and activated users can see links. ] pass dddd
    [Only registered and activated users can see links. ] pass zzzz
    [Only registered and activated users can see links. ] pass ffff [/ SPOILER ]
    từng đó tha hồ mà chơi nhé
    Chúc các bạn chơi game vui vẻ

Phải nói là tuyệt vời khi bạn tổng hợp lại tất cả các thứ để mọi người dễ down từng phần.
    nhưng thêm cái địa chỉ đường dẫn để paste vào thì tốt pít mấy
    rất hữu ích, tks
    Khách viếng thăm hãy cùng vienvienmm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vienvienmm vì bài viết này !

traimuong (26-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi kingkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Thấy chưa hầu như các bạn new đều sai những bước cơ bản
    nhận KNB có 2 cách là nhận ở chỗ npc Sói jj đó ko nhớ ở gần Triệu Thiên Sư
    hoặc vào trong Navicat chỉnh KNB của nhân vật
    chế đồ cũng vào navicat chế còn cụ thể thế nào bạn tìm 1 số topic mày mò vậy
    cám ơn kingkyo nhé, vậy là hiểu cách sài Navicat rồi, bài viết rất dễ hiểu.

Thành Viên
    Thanks
    19

thanhluan12a14

Hướng Dẫn luôn nè:
    Tải file này về: [Only registered and activated users can see links. ]
    Chép vào: Public/Data/script/event/peifang/

Cheers ![/QUOTE]

chi tiết quá

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi vienvienmm [Only registered and activated users can see links. ]
    SóiKool bạn cứ tà tà mà làm, làm xong tất cả rùi nén thành 1 file winrar duy nhất up lên để anh em down nhé. Trong cái file đó tất nhiên sẽ có nhiều thứ, bạn đính kèm đường dẫn để Paste vào đúng địa chỉ là ok hết.
    mình thấy bạn UP nhiều phần nhỏ, thật sự khó có thể biết phần nào cũ phần nào mới để paste sao cho đúng nữa

tks nhiều.
    Cái ý nói đó của bạn khiến mình hiểu là bạn trách làm sao ko up hết lên mà cứ làm nhỏ nhỏ để post làm gì. Nguyên do chắc chắn có 2 cái.
    1. Câu Like
    2. Khó chịu
    ...
    Xin thưa rằng bạn cứ thử vào là 1 người vừa việt hóa sv vừa việt hóa client đi rồi sẽ ra sao?. Bạn nghĩ 1 người có thể đủ sức làm mà nó hoàn thiện 100%. Xin thưa là không bao giờ có chuyện đó. Cái fix lỗi này test thấy lỗi đâu sửa đấy chứ ko phải độp cái thấy lỗi luôn đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình cũng ko thích cái khoản việt hóa này một tý nào cả. Chỉ khi nào rảnh ko nghĩ ra đc cái gì mới ngồi việt hóa thôi. CÒn hiện tại mình đang tập trung hoàn thiện 1 cái event cho nên chắc sẽ ko VH tiếp đc. Mình nghĩ cái folder event nó chỉ gần bằng obj thôi thì mỗi người chia nhau làm một tý là đc. Ai cũng muốn nhanh nhưng không muốn làm thì sao mà nhanh được?
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 3 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

dvphong09 (14-08-13), hoanggiakhoa94 (22-07-13), vienvienmm (22-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Thích nhất cái câu thời huy hoàng 7 năm trước . Nhớ mãi lúc đó cả lũ 1 viên TL 3 có 5v mà chả thằng nào mua ... Ôi ngày ấy nay còn đâu .
    Để kỷ niệm câu nói này mình sẽ share Việt hóa full obj vừa làm xong. Lưu ý đây là dịch trực tiếp bằng tay nên ko bao giờ có cái chuyện lỗi cái gì nhé. Ðang tính VH nốt cái event nhưng mà ko có time, chắc phải để tuần sau may ra thì đc. Link đang leech qua MF
    làm nhanh được thì tốt quá, bà con trông mong nơi chủ thớt từng ngày từng giờ

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái ý nói đó của bạn khiến mình hiểu là bạn trách làm sao ko up hết lên mà cứ làm nhỏ nhỏ để post làm gì. Nguyên do chắc chắn có 2 cái.
    1. Câu Like
    2. Khó chịu
    ...
    Xin thưa rằng bạn cứ thử vào là 1 người vừa việt hóa sv vừa việt hóa client đi rồi sẽ ra sao?. Bạn nghĩ 1 người có thể đủ sức làm mà nó hoàn thiện 100%. Xin thưa là không bao giờ có chuyện đó. Cái fix lỗi này test thấy lỗi đâu sửa đấy chứ ko phải độp cái thấy lỗi luôn đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình cũng ko thích cái khoản việt hóa này một tý nào cả. Chỉ khi nào rảnh ko nghĩ ra đc cái gì mới ngồi việt hóa thôi. CÒn hiện tại mình đang tập trung hoàn thiện 1 cái event cho nên chắc sẽ ko VH tiếp đc. Mình nghĩ cái folder event nó chỉ gần bằng obj thôi thì mỗi người chia nhau làm một tý là đc. Ai cũng muốn nhanh nhưng không muốn làm thì sao mà nhanh được?

-sr vì đã làm khó cậu. Chắc phải làm nhiều nên cậu ko tránh khỏi mệt mỏi, tớ hoàn toàn hiểu tâm trạng Sói.
    -tớ đọc rất nhiều lần diễn đàn để biết cách làm cho mình 1 game hoàn chỉnh để chơi, và có thêm 1 chút đóng góp ý của riêng mình nhằm hoàn thiện game off để anh em chơi dễ dàng và thoải mái, tớ ko có ý định câu Like, mong bạn đừng hiểu nhầm ý của tớ vì newbie có nhiều cái cần học hỏi lắm.
    -SóiKool từ từ việt hóa cái folder event để được 99.111111% tiếng việt nha

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi sonhgc00016 [Only registered and activated users can see links. ]
    download về chép Script.dat vào tlbb/Public/Data, npc1.lua vào tlbb/Public/Data/Script/New dali_monster.ini vào tlbb/Public/Scene rồi mà tất cả ok có mỗi thằng npc1 Kim Tệ Trùng Lâu Sói Kool là chẳng thấy đâu. Click vào ko hiện ra gì cả. @@
    mình chép cái đó vào là được hết mà vẫn nhận kim tệ trùng lâu bình thường
    Khách viếng thăm hãy cùng daragonforever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi daragonforever [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chép cái đó vào là được hết mà vẫn nhận kim tệ trùng lâu bình thường
    Ðang tính viết cái event giống Du Long Các bên Kiếm THế ( Ai chơi KT sẽ rõ ). Mà đang viết chứ ko phải đang tính. Trước mắt là tìm cái map nào rỗng add nó vào đã. Bật mí là NPC này có tên giống tên nhân vật của mình Hà Linh Chi . Đồng thời là tên em gái con chú luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi sonhgc00016 [Only registered and activated users can see links. ]
    download về chép Script.dat vào tlbb/Public/Data, npc1.lua vào tlbb/Public/Data/Script/New dali_monster.ini vào tlbb/Public/Scene rồi mà tất cả ok có mỗi thằng npc1 Kim Tệ Trùng Lâu Sói Kool là chẳng thấy đâu. Click vào ko hiện ra gì cả. @@
    Hà Hoàng giúp mình khoản này với. :-(
    Khách viếng thăm hãy cùng sonhgc00016 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 52 của 172 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 42 50 51 52 53 54 62 102 152 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share client TLBB version 2.x Việt hóa 99,9%
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 16-12-15, 08:36 AM
  2. [TLBB] Share Source + Server + Client TLBB II (ATN Team)
    Bởi trananh88vt trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 15-05-13, 12:22 AM
  3. [TLBB] Share Client TLBB 3.0
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 19-07-12, 07:16 AM
  4. Share Client 2.0 TLBB patch Việt Hóa
    Bởi BlackDragon776 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 08-08-11, 10:02 PM
  5. Share Server (TLBB Giả Skill Mộ dung) + Client Patch