Share server Độc Bá V2.0 - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 76
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Share sever Độc Bá V2.0

Trích dẫn Gửi bởi ducphu [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý mình là test thì không có vấn đề gì nhưng test xong rồi không có bác nào giải quyết vấn đề cho, trái với quy luật Mác lắm
    Hehe ! Do bạn chỉ cài để Play mà ko chịu tìm hiểu về các cấu trúc của Server cũng như phần tinh chỉnh (Settings) nên mới thế ! Tui làm game JX 3 năm nhưng tui chỉ mới tham gia 4rum có 1 năm àh ! 2 năm trước tui tự mò trong Server ko àh ! Mất 1 năm đầu cài JX mà ko bít có 4rum, chỉ có cái hướng dẫn cùi pắp ko rõ ràng, nhưng tui vẫn cố gắng cài từ từ thành công ! Sau khi thành công tui cố gắng tìm hiểu và tui lại thích phần Settings và Script, tui đã cố gắng viết những Script đơn giản trước rùi thấy dc từ từ mới viết phức tạp !

Lúc đó tui chẳng bít maps ra sao mà có .dat gì đó khó hỉu, nhưng qua gần 3 tháng tiếp theo nghiên cứu thì tui đã hỉu dc đó là nơi lưu trữ NPC, sau 1 thời gian tui và hongtu1 cùng nhau nghiên cứu cái Trap và Obj cũng lại liên quan đến .dat trong maps đó !

Thật ra Trap thì đó giờ chẳng ai biết nó ra sao, chỉ có 1 câu nói đơn giản của Hexpor bên 4rum ragezone nói về .dat là có thể lưu trữ dc NPC, Trap và Obj ! Khiến từ đó tui và hongtu1 nghiên cứu gần 2 tháng là đã hoàn thành hiểu dc Trap làm ra sao ! Lưu ý với bạn là từ trước giờ chẳng ai làm dc cái Trap (ngoại trừ cao thủ Hexpor và 1 số người bạn giúp gợi ý 1 chút cho tui như x10tinpro thui) ^__^

Bạn có thể tham khảo 2 Topic về Trap maps :

+ [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

+ [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ducphu's Avatar
    Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

Cảm ơn bạn ! Nhân tiện đây cho mình hỏi bạn một câu luôn là : VD mình muốn thêm một món đồ vào trong questitem thì làm thế nào ! cần edit những file nào ! Tìm hiểu mãi mà chẳng ra ! add vào trong questitem rồi mà nó vẫn ra món khác !
    Khách viếng thăm hãy cùng ducphu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Cảm ơn bạn ! Nhân tiện đây cho mình hỏi bạn một câu luôn là : VD mình muốn thêm một món đồ vào trong questitem thì làm thế nào ! cần edit những file nào ! Tìm hiểu mãi mà chẳng ra ! add vào trong questitem rồi mà nó vẫn ra món khác !
    Vấn đề khó ở đây là ID của Questkey là có giới hạn nên bạn lựa chọn ID cho nó phải cẩn thận (hình như GameServer chỉ load dc khoảng 900 cái ID của Questkey thôi) Vượt quá giới hạn đó là add ko có ra !

Vấn đề thứ 2 là đối với Item thì có 1 vấn đề là tạo ra 1 cái Item mới thì cần thiết lập hình ảnh của vật phẩm trong hành trang và hình ảnh ở dưới đất ! Nó khó lắm ! Ngay cả tui cũng chưa dám làm thử !

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kjmbialon [Only registered and activated users can see links. ]
    chà chà kết hợp các sever lại như sau thì hay tuyệt Sever độc bá+VII của anh tài +muop3 thì hì hì nhưng em chưa làm đc vì khó và vì bạn thân em mới uýnh nhau bể đầu đang có việc cần giải quyết
    Muốn kết hợp 3 cái lại với nhau đâu có đơn giản mỗi server thì có bộ queskey khác nhau vài dựa vào đó để viết scrip mà muốn sử dụng hết toàn bộ scrip của 3 server thì phải chỉnh ip của queskey và phải thêm vào cho đủ suy ra quá nhiều ID gameserver bó tay .
    Khách viếng thăm hãy cùng prow2001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi prow2001 [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn kết hợp 3 cái lại với nhau đâu có đơn giản mỗi server thì có bộ queskey khác nhau vài dựa vào đó để viết scrip mà muốn sử dụng hết toàn bộ scrip của 3 server thì phải chỉnh ip của queskey và phải thêm vào cho đủ suy ra quá nhiều ID gameserver bó tay .

Thì cũng có cần nhiều questkey lắm đâu ! Chỉ cần lấy việt hóa của 5.0, add cho đủ map luyện công cấp cao! cấp thấp ít thôi cũng được, quái máu nhiều 1 tý, hình đẹp, 5-6 cái event,1-2 cách ép đồ hoàng kim, 5-6 nhiệm vụ kill boss, phong kì, tống kim, vượt ải,... add cho đủ vào là thành 1 sever khá hoàn hảo rồi, skill đầy đủ nữa thì ôi trời ơi, khỏi phải nói!

Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề khó ở đây là ID của Questkey là có giới hạn nên bạn lựa chọn ID cho nó phải cẩn thận (hình như GameServer chỉ load dc khoảng 900 cái ID của Questkey thôi) Vượt quá giới hạn đó là add ko có ra !

Vấn đề thứ 2 là đối với Item thì có 1 vấn đề là tạo ra 1 cái Item mới thì cần thiết lập hình ảnh của vật phẩm trong hành trang và hình ảnh ở dưới đất ! Nó khó lắm ! Ngay cả tui cũng chưa dám làm thử !
    Căn bản là có nhiều bộ questkey mà mình muốn chọn trong mỗi bộ một ít thì làm thế nào đây! thêm vào questkey rồi thì có cần thêm vào file nào nữa không, VD : NpcRes....có cần không, ý mình là thế, thêm vào những cái có rồi chứ không phải là mình tự tạo ra một thứ mới chưa ai có cả ! Đang nghiên cứu edit lại cái sever nên tìm hiểu thế thôi, những bạn nào edit lại mà cứ nói là code thì nên suy nghĩ lại, ở đây có một số bạn dùng sai từ ngữ !

Thanks
    662

Căn bản là có nhiều bộ questkey mà mình muốn chọn trong mỗi bộ một ít thì làm thế nào đây! thêm vào questkey rồi thì có cần thêm vào file nào nữa không, VD : NpcRes....có cần không, ý mình là thế, thêm vào những cái có rồi chứ không phải là mình tự tạo ra một thứ mới chưa ai có cả ! Đang nghiên cứu edit lại cái sever nên tìm hiểu thế thôi, những bạn nào edit lại mà cứ nói là code thì nên suy nghĩ lại, ở đây có một số bạn dùng sai từ ngữ !
    Bạn thêm thì copy nguyên dòng đó lun ! Vậy thôi àh ! Vì nguyên 1 dòng là nó đã quy định số ID Res rùi nên cứ copy 1 dòng và paste là dc !

Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thêm thì copy nguyên dòng đó lun ! Vậy thôi àh ! Vì nguyên 1 dòng là nó đã quy định số ID Res rùi nên cứ copy 1 dòng và paste là dc !
    Thank pác phat nữa, nhưng em copy sang rồi hok có được, bác nhiệt tình quá ! liệu mình thay đổi Ip của nó cho nó đúng thứ tự có được không nhĩ ! dev jx quả thật là mệt ! Hixxx

Thanks
    662

Thank pác phat nữa, nhưng em copy sang rồi hok có được, bác nhiệt tình quá ! liệu mình thay đổi Ip của nó cho nó đúng thứ tự có được không nhĩ ! dev jx quả thật là mệt ! Hixxx
    IP nào xài cũng như nhau thôi bạn à ! Chủ yếu là IP phải trùng với nhau từ Client, Server và máy ! Chứ xài IP nào cũng như IP nào thôi !

Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

IP nào xài cũng như nhau thôi bạn à ! Chủ yếu là IP phải trùng với nhau từ Client, Server và máy ! Chứ xài IP nào cũng như IP nào thôi !
    Sặc tui dùng sai từ ngữ bác ơi, làm bác hiểu nhầm. Ý tui nói là ID chứ không phải IP, ID các đồ vật có thể thay đổi để nó hợp lí được không thôi mà ! Hay bác có yahoo thì bác giúp em vụ cái questkey cái ! được thế thì thạnk bác lắm

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share server Biệt Đội Thần Tốc
    Bởi thientruongdx trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-03-10, 08:25 AM
  2. Share New Server
    Bởi thientruongdx trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-05-09, 09:43 PM
  3. [SHARE] Server của VTC (Cần FIX)
    Bởi hoanganh62 trong diễn đàn Releases