[TLBB] Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh ! - Trang 48
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 48 của 172 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 46 47 48 49 50 58 98 148 ... CuốiCuối
Kết quả 471 đến 480 của 1713
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh !

làm code chuyển sinh đi HH
    10x10=0 ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng muabacgate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    ✿Thạch☆Thất✿
    Thanks
    99

Trích dẫn Gửi bởi nguyentuantd [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhuộm đc mà, để áo mún nhuộm ở ô đầu tjên mí đc nhé.
    HH có cái client ngon zị, share đj. Client top này hem có hjệu tl liên, skill 1 số mp bj lỗj nữa.
    client nào cũng có hiệu ứng Trùng lâu liên hết. HH đã hd rồi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng tanhn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

chưa làm đc nữa. Pó tay lun, aj chỉ mình chỉnh skill mp zớj, đánh bị đơ hoàj hjz
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentuantd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Một nơi nào đó trên thế giới
    Thanks
    17

Mình cũng thuộc những người cài thành công sv này trong nhóm đầu tiên
    Sau 1 thời gian chơi và chỉnh sửa ( lấy từ topic về ) lại xuất hiện 1 số lỗi sau:
    -Lỗi kĩ thuật (đã sửa được [Only registered and activated users can see links. ] chép vào event/peifang)
    -Trả lời auto ( có trên #1 đọc kĩ hướng dẫn là làm được)
    Ngoài ra HH cũng đã share các file việt hóa obj chỉ việc chép vào
    Nhưng hiện tại không biết tại sao tự nhiên lại xuất hiện lỗi:
    +Trước đây trước khi copy mấy cái việt hóa tại các môn phái vẫn có dòng gia nhập môn phái,nhưng copy vào rồi lại mất dòng đó.Nên muốn vào phái phải chọn tâm pháp 120 ở Đại Lý,mất cảm giác train từ đầu)
    +Ngoài ra trước kia mình copy cái code nhận ngọc 9 ,và cũng đã nhận được ở trong game.Nhưng dạo này ko hiểu sao vào NPC lại ko có 1 cái j nữa( ai có cái nén npc4.lua ngon share với)
    **>-< nãy nhớ nhiều lắm mà h quên mất tiêu oài ,khi nào nhớ viết tiếp
    Khách viếng thăm hãy cùng kingkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kingkyo vì bài viết này !

daragonforever (21-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi kingkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng thuộc những người cài thành công sv này trong nhóm đầu tiên
    Sau 1 thời gian chơi và chỉnh sửa ( lấy từ topic về ) lại xuất hiện 1 số lỗi sau:
    -Lỗi kĩ thuật (đã sửa được [Only registered and activated users can see links. ] chép vào event/peifang)
    -Trả lời auto ( có trên #1 đọc kĩ hướng dẫn là làm được)
    Ngoài ra HH cũng đã share các file việt hóa obj chỉ việc chép vào
    Nhưng hiện tại không biết tại sao tự nhiên lại xuất hiện lỗi:
    +Trước đây trước khi copy mấy cái việt hóa tại các môn phái vẫn có dòng gia nhập môn phái,nhưng copy vào rồi lại mất dòng đó.Nên muốn vào phái phải chọn tâm pháp 120 ở Đại Lý,mất cảm giác train từ đầu)
    +Ngoài ra trước kia mình copy cái code nhận ngọc 9 ,và cũng đã nhận được ở trong game.Nhưng dạo này ko hiểu sao vào NPC lại ko có 1 cái j nữa( ai có cái nén npc4.lua ngon share với)
    **>-< nãy nhớ nhiều lắm mà h quên mất tiêu oài ,khi nào nhớ viết tiếp
    mình còn bị lỗi không sử dụng được trứng trân thú nữa (một số loại trứng vẫn dùng được) cả không dùng được cả kim nguyên bảo phiếu( phiếu 500knb)
    Khách viếng thăm hãy cùng daragonforever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi daragonforever [Only registered and activated users can see links. ]
    mình còn bị lỗi không sử dụng được trứng trân thú nữa (một số loại trứng vẫn dùng được) cả không dùng được cả kim nguyên bảo phiếu( phiếu 500knb)
    knb thì zô event/new trog đó hết, ko có file 500knb thì copy file trog đó rùj chỉnh lại ( nhớ thêm vào Script.data là ok ).
    Trứng thì zô obj/item hay zì á ko nhớ rõ, trứng nào ko mở đc thì add id vào là mở đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentuantd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyentuantd vì bài viết này !

daragonforever (21-07-13)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi tanhn [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là muốn nhờ HH code giúp 1 em NPC dịch chuyển full map từ map train => map pk. từ thành thị đến nông thôn luôn. Hứa danh dự rồi đó nha. làm gấp cho AE đi
    Cái này hứa lúc nào thế nhỉ .

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi nguyentuantd [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhuộm đc mà, để áo mún nhuộm ở ô đầu tjên mí đc nhé.
    HH có cái client ngon zị, share đj. Client top này hem có hjệu tl liên, skill 1 số mp bj lỗj nữa.
    Cũng là client này cả thôi. Chủ yếu là script event và cái obj kia là giống trong hình

Trích dẫn Gửi bởi muabacgate [Only registered and activated users can see links. ]
    làm code chuyển sinh đi HH
    10x10=0 ^^
    Code chuyển sinh thì copy tạm bên mấy sv cũ về đi . Cái này viết ko khó nhưng mà đang bận VH ko làm dc

Trích dẫn Gửi bởi daragonforever [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái lỗi đó copy cái đống obj share trên kia vào obj ( gốc của tàu nhé ) là tàm tạm. Hiện tại còn 7 phái nữa là xong hết cái obj
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Knb thì zô event/new trog này hết, ko có thì thêm file zô (thêm file thì nhớ chỉnh Script.data lun nhe)
    Trứng thì zô obj/item trứng nào ko đc thì thêm code id trứng đó. Xong

11. The Following 2 Users Say Thank You to nguyentuantd For This Useful Post:

daragonforever (21-07-13), thanhluan12a14 (21-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    19

Lần đầu tiên xin gửi lời cảm ơn tới SóiKool vì những đóng góp của bạn mang tới cho mọi người 1 sân chơi tuyệt vời.
    tớ là 1 newbie, ở nhà tớ có mỗi cái Dcom3G nên tớ ra ngoài quán net hỳ hục down (mạng cáp quang), sau khi down về cài mới nhận ra là ko có VMware.
    quay lại quán down và đem về cài thì báo lỗi VMware8 : 2G
    lục lọi trên mạng mãi cuối cùng cũng tìm ra phương pháp giải quyết. Nay mạn phép bổ sung bài viết của SóiKool cho những người mới chơi mới tập cài như mình:

-down VMware 8 về
    -win 7 hay winxp đều chơi game được, cấu hình máy tối thiểu: Pen4 3.0, Ram 2G, Card 1G
    -để ổ đĩa trống khoảng 15G đến 20G, ổ nào cũng được, ổ đó phải được định dạng ở NTFS (sẽ ko bị báo lỗi 2GB khi chạy VMware)
    -cài VMware xong, vào phần thanh công cụ của VMware Open mở Ubuntu ra, sau đó chọn i Move it
    -các bước sau thì làm theo SóiKool

Một lần nữa cám ơn Sói nhé, game rất hay.

*) Chút suy nghĩ của mình khi lựa chọn Game Thiên Long Offline:

Thiên Long Offline ko bao giờ có thể bằng được Thiên Long Online vì rất nhiều lý do. Nhưng:
    + Chơi Off vì mình muốn khám phá nhiều thứ (mà On chẳng bao giờ có được.)
    + Mình đi làm và đi học cả ngày, ko có nhiều thời gian (để tham gia các hoạt động train, chiến bang, kiếm đồ, đi phụ bản, ... cùng với các người chơi khác được.)
    + Mình cũng chẳng dư giả gì (ko có ngọc và knb thì acc Online của mình luôn cùi so với acc của người chơi khác, ông cha ta đã nói "mạnh vì gạo, bạo vì tiền" Thiên Long Online giờ chỉ dành cho người nhiều tiền chơi với nhau. Như thời hoàng kim 7 năm trước, chơi free, ai cũng giống ai, acc nào cũng cùi bắp như nhau, ko đồ ko ngọc đánh nhau vui biết mấy.)
    + Chơi thiên long đòi hỏi người chơi phải đi kiếm đồ, kiếm ngọc nhằm nâng cấp trang bị cho nhân vật mà mình yêu thích (mạnh dần mạnh dần lên mới thấy hứng thú, chứ 1 phát mạnh ngay sẽ mất hay.)

*) Cách chơi offline (by SóiKool) của mình:

Dù sao Thiên Long vẫn là 1 game giái trí, nhưng nếu cứ chơi offline sài đồ + ngọc + pet có sẵn trong game, chơi được ít hôm sẽ có cảm giác nhàm chán ngay, vì mình ko có việc gì để làm cả, chỉ đi phụ bản đập nhau với mấy con boss (mà sau khi oánh nó xong cũng ko được phần thưởng gì cả, nếu có cũng ko cần thiết vì đồ + ngọc của nhân vật mình đang chơi đã full rồi.)

mình chơi:
    + Ko sài trùng lâu, thần khí, long văn, full ngọc, băng phách, võ hồn có sẵn trong game.
    + Ko nhận full kinh nghiệm 99999999
    + ...

- Đi Ác Bá, Ác Tặc, Diệt Phỉ, Cờ - Túc Cầu, ... mỗi nhiệm vụ có Boss + lính tay sai như vậy, 1 ngày đi 1 lần, sau mỗi lần hoàn thành tự thưởng cho mình 1 viên ngọc cấp 5 (loại ngọc mà mình thích), có từng viên ngọc rồi sẽ có nhiều ngọc 5, mình sẽ ép lên ngọc 6, ...
    - Ko sài trùng lâu và các đồ có sẵn, mình sử dụng bí ngân và miên bố chế đồ để sài (bạn thử chế để được 1 đồ ngon theo ý mình xem, hơi bị thú vị đó.)
    - Tự làm thần khí, võ hồn, băng phách, long văn khi đi các phụ bản.
    - Đi phụ bản rồi đi train 1 tý để up tâm pháp cũng cảm thấy vui vui.
    - ... và 1 số thứ khác nữa.

=>
    Tự kiếm đồ, ngọc để xây dựng nhân vật mỗi ngày mạnh dần lên theo hướng của mình, sẽ cảm thấy thích hơn mỗi khi bước chân vào thế giới Offline.
    Chơi từ hôm 19-7 đến giờ, acc của mình mới cấp 38 và có 2 viên ngọc 5 (sau khi tính toán, mình thấy ngọc 4 hoặc 5 là ok, đi phụ bản 1 mình ko cần Nga My. Ko pít cao thủ nào có hướng chơi thú vị khác ko, chia sẻ để mình + anhem chơi offline học tập theo.)

Nay mình rất muốn đi Q 1 2 3 Tô Châu để làm Thần Khí 42, Võ Hồn, mong SóiKool hoặc cao thủ nào giúp với.
    Mình xin cám ơn trước.
    Lần sửa cuối bởi vienvienmm, ngày 21-07-13 lúc 02:14 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vienvienmm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. The Following 2 Users Say Thank You to vienvienmm For This Useful Post:

thanhluan12a14 (21-07-13), tienanhlxag (21-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    ==10 tất đất==
    Thanks
    135

cho mình hỏi

[Only registered and activated users can see links. ]

hiệu ứng mấy con chim bay bay xung quanh đó là hiệu ứng mang TK 102 hay do client vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng tienanhlxag xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tienanhlxag vì bài viết này !

thanhluan12a14 (21-07-13)

Trang 48 của 172 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 46 47 48 49 50 58 98 148 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share client TLBB version 2.x Việt hóa 99,9%
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 16-12-15, 08:36 AM
  2. [TLBB] Share Source + Server + Client TLBB II (ATN Team)
    Bởi trananh88vt trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 15-05-13, 12:22 AM
  3. [TLBB] Share Client TLBB 3.0
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 19-07-12, 07:16 AM
  4. Share Client 2.0 TLBB patch Việt Hóa
    Bởi BlackDragon776 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 08-08-11, 10:02 PM
  5. Share Server (TLBB Giả Skill Mộ dung) + Client Patch