Topic hướng dẫn cài đặt TLBB offline của zrockmanx cho newbie - Trang 43
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 43 của 77 Đầu tiênĐầu tiên ... 33 41 42 43 44 45 53 ... CuốiCuối
Kết quả 421 đến 430 của 765
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Topic hướng dẫn cài đặt TLBB offline của zrockmanx cho newbie

Có bạn nào cho mình xin part 23 của VMWare TLBB-zrockmanx dc hok? ko hỉu sao mình ko down part đó dc, link vẩn bình thường...
    Bạn nào up lên host khác mình xin cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng lunakiss87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi có ai setup server trên window 7 và chạy ngon lành đựoc chưa ? hay chỉ chơi dc trên xp thôi ?
    Khách viếng thăm hãy cùng adventuralove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone hater's Avatar
    Thanks
    27

có người đã cài thành công trên win 7 và vista rồi đó bạn mình ko nhớ rõ ở 2pic nào nhưng mình đọc qua thấy bảo ông ý cài đc mà ai có nhu cầu cứ pm Y!M ông ý chỉ mình chỉ xem qua nên ko có nhớ rõ bạn chịu khó tìm vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng hater xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone hater's Avatar
    Thanks
    27

anh duyên ghé qua thì chỉ dùm em cách đổi tên sv nhé cái tên mặc định là TheLight em ko biết đổi ở đâu chỉnh trong Lauch ko có đc
    Khách viếng thăm hãy cùng hater xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cài trên win 7 có gì mà ghê gớm đâu. minh đang chơi trên win7 nè. chủ yếu là cách cài cho máy thật ping được máy ảo. cái này thì quá đơn giản (các bạn cứ chỉnh theo hình dưới là ok).
    [Only registered and activated users can see links. ]

đáng chú ý ở chỗ là máy thật của bạn phải cài lên được cạc mạng ảo như hình dưới đây:

đủ 2 hình trên đảm bảo ping 192.168.1.3 là ok ngay (ip mặc định của server).

Lần sửa cuối bởi minhtuan176, ngày 04-06-10 lúc 06:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtuan176 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trời sao hỏi mãi mà không có ai trả lời hộ em thế.Cái lỗi :This virtual machine is configured to run with 2 CPUs, but the host has only 1 CPU(s). The virtual machine cannot be powered on.này chữa như thế nào thế.Hướng dẫn cụ thể nha(từng bước 1)
    Khách viếng thăm hãy cùng manvacuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Nếu bạn muốn share lên online thì làm các bước sau:
    - Mở port trên modem: mở port 90 và 3731.
    - Set lại file ServerInfo
    tất cả các IP0: bạn sửa lại thành IP WAN
    (Nếu IP WAN là IP động thì chịu khó mỗi lần mở lại modem thì phải chỉnh lại file này)
    Đặc biệt lưu ý là file ServerInfo phải chỉnh ngay trong Linux chứ đừng dùng phần mềm kết nối máy ảo. Sửa bằng phần mềm gedit của Linux.
    - Nếu muốn cho LAN và bên ngoài đều chơi được thì bạn phải cho LAN tải về file LoginServer.txt cũ, nghĩa là bản 192.168.1.3, còn LoginServer.txt của bên ngoài thì đặt vào 1 thư mục khác, trong đó sửa ip lại thành IP WAN
    Khách viếng thăm hãy cùng vuthanhlam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình làm ngon lành hết rồi mà đến đoạn chọn nhân vật vào chơi thì nó báo là "máy chủ bảo dưỡng" không vào được mới cay. bạn nào giúp mình như này là bị sao ??
    Khách viếng thăm hãy cùng kedochanh9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kedochanh9 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình làm ngon lành hết rồi mà đến đoạn chọn nhân vật vào chơi thì nó báo là "máy chủ bảo dưỡng" không vào được mới cay. bạn nào giúp mình như này là bị sao ??
    cái này hình như bạn có update phần việt hóa thì phải. mình cũng đã từng bị như vậy khi update phần việt hóa. bạn nên làm lần lượt theo thứ tự phần việt hóa như trong toppic đã hướng dẫn.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtuan176 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi manvacuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Trời sao hỏi mãi mà không có ai trả lời hộ em thế.Cái lỗi :This virtual machine is configured to run with 2 CPUs, but the host has only 1 CPU(s). The virtual machine cannot be powered on.này chữa như thế nào thế.Hướng dẫn cụ thể nha(từng bước 1)
    cái lỗi này là do máy của bạn dùng cpu có 1 nhân (dòng p4 đời cũ) trong khi mặc định của server nó để dùng là cpu 2 nhân (dòng chip dualco).
    để phù hợp với máy của bạn thi trước khi khởi động máy ảo bạn nhìn sang ô bên phải của giao diện virtual VMWare sẽ thấy thông tin cấu hình của server, hình như ngay dòng đầu tiên có ghi thông báo là processors 2 ... (không nhớ) bạn nhấp đúp vào đấy và sửa nó về 1 nhân là ok.

tiện thể nói cho bạn biết là nếu cứ để mặc định của server mà khởi động vào thì cũng chưa chắc máy thật đã ping được máy server (máy ảo).
    + theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên sửa lại phần network từ auto về chế độ custum và chọn VMWare1.
    - cái chỉnh network adapter trên nó cũng nằm ngay bên dưới cái dòng processors 2 ... (dòng thứ 4,5 gì đó).
    chỉnh được như vậy bạn bấm vào start để khởi động sv. khởi động song bạn vào phần quản lý card mạng của máy THẬT tìm đến biểu tượng card mạng VMWare1 và đổi lại ip cho cái này từ 192.168.xx.x về dạng 192.168.1.x (x ở đây phải khác 3) của mình hay để là 192.168.1.22
    chỉnh xong bấm ok và ping thử máy sv xem nhé. đảm bảo 100% thành công.
    (mình đang đưa mọi người đi chơi nên không chỉ cụ thể được, bạn cứ tìm như ý của mình nói cũng không khó tìm đâu) chúc thành công
    Lần sửa cuối bởi minhtuan176, ngày 06-06-10 lúc 02:03 PM.

Trang 43 của 77 Đầu tiênĐầu tiên ... 33 41 42 43 44 45 53 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cấu hình thế này chạy TLBB OFFLINE chạy mượt k :D
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 04-07-11, 11:20 AM
  2. Cần giúp về vltk offline (mình là newbie)
    Bởi cadaibao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-05-11, 01:57 PM
  3. Topic fix lỗi cho các newbie
    Bởi JackSparrow trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-01-10, 09:39 AM
  4. Newbie cần giup' đỡ về TGHM offline
    Bởi lovegameisme trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-09-09, 09:13 PM
  5. Hướng dẫn cài knight offline từ A-Z cho newbie