[MU] Các pro xin cho em hỏi chút ý kiến về vấn đề Antihack :D - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 48
    Thành Viên herovn1994's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    196

Ðề: Các pro xin cho em hỏi chút ý kiến về vấn đề Antihack :D

Chủ đề ở đây là người VN làm ra 1 cái anti hack mới quan trọng.Bot net với chả Bot niết.Giờ trước mắt chống ddos đã.rồi từ từ update.Cái này mới là bản demo.mấy bác đòi hỏi quá sao mà có được.Cứ từ từ mà update nhé thím.Nhìn giao diện là thích rồi.Cái anti này nhìn khá hay.nếu được thì bác quyền làm cho nhiều game thì nó hot
    Khách viếng thăm hãy cùng herovn1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến herovn1994 vì bài viết này !

quyen194 (29-06-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi xyzchickenxyz [Only registered and activated users can see links. ]
    Thằng " Cò hó " Hòa Hôm nay rãnh rỗi hay sao mà vào đây chém gió thế ? Mà thấy Mày chém đúng và chuẩn vãi
    Dạo này Mày khỏe ko ? Vẫn công việc cũ ah ? ( Sorry nhé, Tao éo dám nói ra vì ko khéo lại bị banned vì trao đổi, mua bán, ... )
    Mà thằng cò hó Hà đem xe gì lên trên Mày thế ? Mày mua oto gì thế ? Tao mới làm con HuynhDai Sonata 2013 giá 1 tỷ 1. Mua ko Tao bán rẻ lại cho
    Càng chém nhiều em càng thích ))))))))))
    Khách viếng thăm hãy cùng quyen194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi herovn1994 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chủ đề ở đây là người VN làm ra 1 cái anti hack mới quan trọng.Bot net với chả Bot niết.Giờ trước mắt chống ddos đã.rồi từ từ update.Cái này mới là bản demo.mấy bác đòi hỏi quá sao mà có được.Cứ từ từ mà update nhé thím.Nhìn giao diện là thích rồi.Cái anti này nhìn khá hay.nếu được thì bác quyền làm cho nhiều game thì nó hot
    Hiện đang làm cho 6.3 với main 1.04d Eng
    Sau khi nó chạy ổn định thì mở rộng ra các season khác
    Còn vụ mở rộng ra nhiều game thì mình chưa nghĩ đến
    cái này hoạt động gắn chặt với hoạt động của GameServer+Client Mu Online, họa chỉ có mấy cái quét tool hack là chạy độc lập thôi cái vụ server gửi thông báo chữ vàng giữa màn hình cảnh báo cheater cũng là ở Mu Online
    - Đang nghĩ đến việc thông báo Cheater toàn Server có nên hay ko đây :-j (Admin bật tắt chức năng này được)

To all: Topic này em mở ra không phải để khoe hàng, chủ yếu là để khuấy động không khí tẹo, các bác vô comment cứ việc thẳng tay dạy bảo dù là gạch đá thì cũng là ý kiến dựa trên quan điểm riêng của cá nhân, với em sẽ chả phải gạch đá gì sất
    Lần sửa cuối bởi quyen194, ngày 29-06-13 lúc 06:22 AM.

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi maximhoa [Only registered and activated users can see links. ]
    Túm lại là cách này cũng không có nghĩa lý gì với Botnet cả.
    Nó bem thằng A là xong.
    Đừng bảo là 30s hay 2p sẽ kết nối được. Tôi đảm bảo là die luôn line của thằng A chả cần liên quan gì đến service của win hay của soft nào cả. Vì nó tấn công full line rồi lấy cái gì mà kết nối nữa.
    Botnet thì chỉ có Line mạnh + firewall cứng đứng trước + quản trị viên biết phân tích các header của bot và viết rule để loại bỏ bot (thiếu 1 trong 3 cái này thì vứt hết).
    P/s: Cơ mà ông Hà éo cần mang xe lên nữa đâu nhé. Quyết định mua oto rồi
    Hì hì! Mục đích cuối cùng của em cũng chỉ là Tool không bị tê liệt thui bác :")
    Nếu botnet mạnh thì đúng là băng thông xài hết sạch thì chả ma nào vô được, nhưng botnet vừa vừa thì vẫn có người chơi đc là đc roài ạ (Tuy em biết người chơi 5s thấy không vô được chắc đã kill chương trình luôn roài :-j )

Thành Viên
    Thanks
    131

Trích dẫn Gửi bởi quyen194 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hì hì! Mục đích cuối cùng của em cũng chỉ là Tool không bị tê liệt thui bác :")
    Nếu botnet mạnh thì đúng là băng thông xài hết sạch thì chả ma nào vô được, nhưng botnet vừa vừa thì vẫn có người chơi đc là đc roài ạ (Tuy em biết người chơi 5s thấy không vô được chắc đã kill chương trình luôn roài :-j )
    cs đê ku
    30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng HeroStyle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Anti Ddos thì phải tách riêng với Anti Hack,chứ ko làm chung với nhau được ,ko phải nói làm đơn giản như vậy,phải cấu hình lại toàn bộ hệ thống mạng

Cơ Chế firewall có thể phác thảo như sau

Internet ---> Router---> Máy chủ firewall -----> Swith -----> Server Game

Trong đó Máy chủ firewall được cấu hình lọc các gói packet hợp lệ ,Nếu hợp lệ----> Server Game,ko hợp lệ---->khóa ko có qua
    Vấn đề vẫn là nếu hệ thống Botnet mạnh thì cũng gây nghẽn đường truyền ,xưa giờ vẫn ko có cách triệt để chống Botnet

Nhưng với hệ thống firewall như trên thì hạn chế được nguy cơ sập cơ sở hạ tầng của Server Game,Server chi lag mạng chứ ko chết vì tràn bộ nhớ ^^!

Để tăng cao khả năng chống Ddos hiệu quả thì sắm thêm cái Router Cisco ASA nữa là ngọt nước ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng gac0n1988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi gac0n1988 [Only registered and activated users can see links. ]
    Anti Ddos thì phải tách riêng với Anti Hack,chứ ko làm chung với nhau được ,ko phải nói làm đơn giản như vậy,phải cấu hình lại toàn bộ hệ thống mạng

Cơ Chế firewall có thể phác thảo như sau

Internet ---> Router---> Máy chủ firewall -----> Swith -----> Server Game

Trong đó Máy chủ firewall được cấu hình lọc các gói packet hợp lệ ,Nếu hợp lệ----> Server Game,ko hợp lệ---->khóa ko có qua
    Vấn đề vẫn là nếu hệ thống Botnet mạnh thì cũng gây nghẽn đường truyền ,xưa giờ vẫn ko có cách triệt để chống Botnet

Nhưng với hệ thống firewall như trên thì hạn chế được nguy cơ sập cơ sở hạ tầng của Server Game,Server chi lag mạng chứ ko chết vì tràn bộ nhớ ^^!

Để tăng cao khả năng chống Ddos hiệu quả thì sắm thêm cái Router Cisco ASA nữa là ngọt nước ^^!
    Bạn này nói chuẩn nè ^_^ mục đích của t chỉ có thế

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi xyzchickenxyz [Only registered and activated users can see links. ]
    Thằng " Cò hó " Hòa Hôm nay rãnh rỗi hay sao mà vào đây chém gió thế ? Mà thấy Mày chém đúng và chuẩn vãi
    Dạo này Mày khỏe ko ? Vẫn công việc cũ ah ? ( Sorry nhé, Tao éo dám nói ra vì ko khéo lại bị banned vì trao đổi, mua bán, ... )
    Mà thằng cò hó Hà đem xe gì lên trên Mày thế ? Mày mua oto gì thế ? Tao mới làm con HuynhDai Sonata 2013 giá 1 tỷ 1. Mua ko Tao bán rẻ lại cho
    Oh zề. Thèng nào đây. Sao biết tên tao zậy. Vẫn công việc như xưa thoai.
    Tao định mua con SH của nó mà thôi nghĩ lại mua oto. Có bán con Sonata k thế mua thật đấy. 700 nhá hớ hớ.
    Khách viếng thăm hãy cùng maximhoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi maximhoa [Only registered and activated users can see links. ]
    Oh zề. Thèng nào đây. Sao biết tên tao zậy. Vẫn công việc như xưa thoai.
    Tao định mua con SH của nó mà thôi nghĩ lại mua oto. Có bán con Sonata k thế mua thật đấy. 700 nhá hớ hớ.

Nick cũ bay rồi. Tao xài nick này có thằng nào nhớ Tao đâu. Tối qua thằng Hà và thằng Dũng Gà éo nhận ra Tao là ai hết luôn chứ
    Mà SH cũng thằng Hà có gì đặc biệt ko mà mua lại của nó, biển tứ quý chăng ? Sonata của Tao biển 678.79 mà éo bán giá 700 đâu, Tao mới mua mà. Lên giá đi Mày
    Khách viếng thăm hãy cùng xyzchickenxyz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

có ai biết ngoài botnet ra nó làm sao để cash gs được k nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng mother xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Kinh Nghiệm : UGK Antihack - VietGuard Antihack Từ Bản Thân
    Bởi Yahoo.com trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-13, 12:38 PM
  2. [MU] Antihack Try.vn Ra mắt Antihack MU ver 2.0
    Bởi DieuNinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 01-07-12, 12:15 AM
  3. share antihack ( ko biết antihack gì :)) )
    Bởi nguvadot trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-07-11, 05:37 PM
  4. Server Mu-AntiHack + Client Mu-AntiHack
    Bởi 323456789 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 14-01-11, 10:33 AM

Tag của Chủ đề này