Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi - Trang 34
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 34 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 44 84 ... CuốiCuối
Kết quả 331 đến 340 của 1048
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Guide cài JX full cho server cubin nofont

Hiện có server JX nào mới nhất không
    Khách viếng thăm hãy cùng tungxxaa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi tungxxaa [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện có server JX nào mới nhất không
    Đây là 2 loại mà mình nghĩ là chuẩn :

+ Server ChunQiou (Xuân Thu) nguyên gốc TQ (Server toàn tiếng TQ) có cài Font : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Server ChunQiou (Xuân Thu) đã dc việt hóa và chuyển sang No Font do Huongphieubat và Wizard làm : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho em hỏi:
    1) Lỗi C++ khi vào game.exe khắc phục như thế nào, xin chỉ rõ cách làm?
    2) Khi em chạy JXstartup.exe trong server thì chạy được tới 80% thì đứng nguyên mặc dù đã chạy file gameserver.exe bằng tay.
    thx nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng takhoabang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

òi...
    tui cũng bị thế đóa...
    cứ chạy đến 80% là đứng yên lun...
    bực mình đi ngủ 4 tiếng sau tỉnh dậy vẫn thế...
    có ai dạy cách khắc phục với...
    Khách viếng thăm hãy cùng 0olayvo0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn Giangleloi hay thoaihoa91 chỉ mình với
    Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn ở trang 1 rồi, cả ebook của cubin nữa nhưng vẫn ko đc.
    Mình chạy tất cả ok. Xong gamesever.exe rồi nhưng vào client chạy game thì ko đc, toàn báo lỗi C++.
    Giúp mình cái, thank
    Khách viếng thăm hãy cùng ***ANZ*** xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

xóa hết setting đi rồi chép từ sv qua lại(dĩ nhiên phải có serverlist.ini trong đó)
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi ***ANZ*** [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn Giangleloi hay thoaihoa91 chỉ mình với
    Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn ở trang 1 rồi, cả ebook của cubin nữa nhưng vẫn ko đc.
    Mình chạy tất cả ok. Xong gamesever.exe rồi nhưng vào client chạy game thì ko đc, toàn báo lỗi C++.
    Giúp mình cái, thank
    Bạn cần phải biết Server bạn đang xài là No Font hay có cài Font ! Nếu Server có cài Font mà máy bạn chưa cài Font thì cũng bị lỗi "Kết nối thất bại đến máy chủ" --> Bạn post hình GameServer.exe cho mình xem thử nha !

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi takhoabang [Only registered and activated users can see links. ]
    cho em hỏi:
    1) Lỗi C++ khi vào game.exe khắc phục như thế nào, xin chỉ rõ cách làm?
    2) Khi em chạy JXstartup.exe trong server thì chạy được tới 80% thì đứng nguyên mặc dù đã chạy file gameserver.exe bằng tay.
    thx nhiều
    1) Theo mình dc biết thì lỗi C++ trong game.exe phát sinh do phần khai báo package.ini trong Client ! package.ini là file khai báo các file .pak trong thư mục data ! Nếu như bạn khai báo trong package.ini 1 file .pak mà .pak đó lại ko có trong thư mục data thì nó sẽ báo lỗi C++ nên bạn xoá bớt dòng khai báo .pak và sửa lại số thứ tự và save lại !

Ví dụ minh họa nè :

Tui có package.ini với nội dung sau :

[Package]
    Path=\\data
    0=skills.pak
    1=updatemd.pak
    2=upmoi.pak
    3=Bachkim.pak
    4=Update00.pak
    5=Update03.pak
    6=Update01.pak
    7=updatep.pak
    8=updatep1.pak
    9=Spr.pak
    10=Resource.pak
    11=Maps.pak
    12=Settings.pak
    13=Ui.pak
    14=Script.pak
    15=Font.pak

Nhưng nếu trong thư mục data lại ko có Bachkim.pak thì bạn xoá dòng đó và chỉnh lại số thứ tự, sửa lại thành :

[Package]
    Path=\\data
    0=skills.pak
    1=updatemd.pak
    2=upmoi.pak
    3=Update00.pak
    4=Update03.pak
    5=Update01.pak
    6=updatep.pak
    7=updatep1.pak
    8=Spr.pak
    9=Resource.pak
    10=Maps.pak
    11=Settings.pak
    12=Ui.pak
    13=Script.pak
    14=Font.pak

Vậy là sẽ hạn chế dc lỗi C++ ! Còn nếu vẫn bị thì bạn cứ nhấp nút Inorge lúc nó thông báo lỗi C++ đó ! 1 chút sẽ hết thui !

2)Còn phần JxStartup.exe thì nó chỉ ghi 100% khi nó chạy với GameServer có crack (Hexpor), còn các GameServer ko crack Non Pack thì sẽ bị đứng ngay 80% mặc dù nó có mở GameServer.exe đó ! Nguyên nhân là lúc Minh Đăng làm cái Startup đó đã dựa trên GameServer của Hexpor để làm ! Các bạn còn nhớ là khi mở GameServer crack của Hexpor thì tên chương trình ko phải là GameServer.exe mà là C:\Windows\IEXPLORER.EXE ko ? Lúc Minh Đăng làm thì lấy tên GameServer là cái C:\Windows\IEXPLORER.EXE nên nó chỉ 100% khi nó mở dc 1 chương trình có tên là C:\Windows\IEXPLORER.EXE còn cái tên khác như GameServer.exe thì nó ko bao giờ hiển thị là 100% cả ! ^__^

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi lúc chạy gameserver.exe thì nó lại báo lỗi là connect to database is failed là sao.hix.mình cài đi cài lại mấy lần rùi..mún chơi vl offline quá. mà nhân tiện ai có link server Minh Đăng thì post lên hộ tui nhá.nghe nói server đó không bị lỗi.
    PS: thaihoa91 cho xin nick Y!M được không.
    thx nhiều
    Lần sửa cuối bởi takhoabang, ngày 15-03-09 lúc 10:57 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng takhoabang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi takhoabang [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi lúc chạy gameserver.exe thì nó lại báo lỗi là connect to database is failed là sao.hix.mình cài đi cài lại mấy lần rùi..mún chơi vl offline quá. mà nhân tiện ai có link server Minh Đăng thì post lên hộ tui nhá.nghe nói server đó không bị lỗi.
    PS: thaihoa91 cho xin nick Y!M được không.
    thx nhiều
    Bạn nên xài Server No Font Xuân Thu đã dc việt hóa : [Only registered and activated users can see links. ]

Còn về Server Minh Đăng thì Server đó quá cũ và cũng ko ai update từ Server đó lên nên Server Minh Đăng hầu như là ko có link ở 4rum này. Server trên là Server hoàn thiện đến mức có thể ^__^

Trang 34 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 44 84 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 15-07-09, 02:51 PM