Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn - Trang 32
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 32 của 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 30 31 32 33 34 42 ... CuốiCuối
Kết quả 311 đến 320 của 537
    Thành Viên
    Thanks
    95

Ðề: Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn

Trích dẫn Gửi bởi duongquyet101 [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai biết mấy flie của túi tân thủ không, chỉ cho tôi với, Thank trước!!!
    Mình hướng dẫn bạn cách tìm scrip của 1 npc hay 1 item bất kì nếu có nhé.Trc tiên là item,bạn cần biết tên tiếng anh của item cần chỉnh.Rồi vào item.slk tra ID,có id rồi thì vào gameserver/slk/script/scriptitem.slk,mơ lên,tra cái ID vừa tìm lúc nãy,cái file script nằm theo đường dẫn trong file đó.
    Tương tự với NPC dựa vào tên rồi tra ID trong file npc.slk(gamesever/slk) ,rồi vào file npcscript (gamesever/slk/script).H mình không nhớ tên của cái item đó nên ko giúp bạn đc.Bạn thử mò theo cách hướng dẫn của mình nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienvinh12312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi thienvinh12312 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình hướng dẫn bạn cách tìm scrip của 1 npc hay 1 item bất kì nếu có nhé.Trc tiên là item,bạn cần biết tên tiếng anh của item cần chỉnh.Rồi vào item.slk tra ID,có id rồi thì vào gameserver/slk/script/scriptitem.slk,mơ lên,tra cái ID vừa tìm lúc nãy,cái file script nằm theo đường dẫn trong file đó.
    Tương tự với NPC dựa vào tên rồi tra ID trong file npc.slk(gamesever/slk) ,rồi vào file npcscript (gamesever/slk/script).H mình không nhớ tên của cái item đó nên ko giúp bạn đc.Bạn thử mò theo cách hướng dẫn của mình nhé.
    cái đấy thì mình biết rồi, nhưng tìm không thấy mới phải đi hỏi chứ . . .
    Khách viếng thăm hãy cùng duongquyet101 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi duongquyet101 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đấy thì mình biết rồi, nhưng tìm không thấy mới phải đi hỏi chứ . . .
    Thím vào item.slk tìm tên túi tân thủ lấy ID của nó.tiếp vào slk/scrip/item seach cái ID của túi tân thủ nó có đường dẫn tới file scrip đó.Rồi vào gameserver/scrip/ lần file ở đường dẫn kia.chỉnh gì thì tùy thím
    Khách viếng thăm hãy cùng anh2haui xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi Tuan565 [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu chơi off thì bỏ qua bước attach hay restore gì đó . bắt đầu từ cài Java rồi add classpatch các thứ là ok. server vẫn chạy dc .
    Nếu bỏ qua bước restore data thì server có bị ảnh hưởng gì không bạn ? Mình muốn chơi offline nghịch cho vui
    Khách viếng thăm hãy cùng ndbl1992 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

Trích dẫn Gửi bởi ndbl1992 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bỏ qua bước restore data thì server có bị ảnh hưởng gì không bạn ? Mình muốn chơi offline nghịch cho vui
    ko ảnh hưởng . ........................
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Tuan565 vì bài viết này !

ndbl1992 (04-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    72

Có ai vướng lỗi như mình ko? Lúc vào chọn nhân vật thì đc nhưng sau không vào đc nhân vật, thoát ra thì nó báo tài khoản đang onl, tiện thể cho mình hỏi add item vào cash shop thế nào? ngoài Id item cần quan trọng gì nữa ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng dhbachkhoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    72

Icon5 Ðề: Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn

Những acc lko bị tài khoản online thì lại hiện ra:" awaiting server acknowledgement. please stand by...." lúc bấm vào đăng nhập. Tạo mới acc, vào, tạo nhân vật bt. Out ra reset sv vào lại acc thì lại ko vào đc acc. Có ai biết lỗi này ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng dhbachkhoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

Server đã chỉnh sửa + cài sẵn trên win ảo + video hướng dẫn cho ai ko làm dc
    Đồ nghề để chiến game này
    1.Server Centos + Win
    Server centOS:
    Code:
    http://www.mediafire.com/?sm8w4su6ns5qomz
    http://www.mediafire.com/?za65d53dr1ce1f1
    http://www.mediafire.com/?8b634b0zcqgz757
    http://www.mediafire.com/?bjgzzw434jg3c0v
    Server win cài sẵn trên máy ảo
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass giải nén : tuan565
    2.Client
    hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    3.Video hướng dẫn
    IP win : 192.168.1.77
    IP Centos : 192.168.1.88
    Thông tin đăng nhập CentOS
    ID : root
    Pass : phien123
    Lệnh khởi động server Centos : ./qd
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 4 Users Say Thank You to Tuan565 For This Useful Post:

6558503 (05-08-12), nhoxbjn209 (11-08-12), phamtien23890 (05-08-12), zendocoro (12-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho em hỏi cái này là làm online hay offline zậy
    Khách viếng thăm hãy cùng quoc1509 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

QQ: 1930099896 zin1007's Avatar
    Đang ở
    (¯`* Địa Ngục*´¯)
    Thanks
    171

ai biết cái này cập nhật bảng xếp hạng lúc mấy giờ ko

Trang 32 của 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 30 31 32 33 34 42 ... CuốiCuối