[MU] FULL File MuServer 1.00.87 VTM - Trang 32
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 32 của 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 30 31 32 33 34 42 ... CuốiCuối
Kết quả 311 đến 320 của 623
    Vi phạm quy định phusang's Avatar
    Thanks
    191

Ðề: FULL File MuServer 1.00.87 VTM

Anh caothuphutho có thể chỉnh lại file SystemItemDrop.txt ko anh? mặc dù đã chỉnh ro8t1 item, đúng là có rớt item như mình yêu cầu thật nhưng ngặt lên ko dc? hix Anh có thể xem lại ko? nếu được thì hay wa!
    Khách viếng thăm hãy cùng phusang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi phusang [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh caothuphutho có thể chỉnh lại file SystemItemDrop.txt ko anh? mặc dù đã chỉnh ro8t1 item, đúng là có rớt item như mình yêu cầu thật nhưng ngặt lên ko dc? hix Anh có thể xem lại ko? nếu được thì hay wa!
    tất cả vẫn hoạt động tốt và vẫn bình thường bạn ạ. bạn xem lại thư mục "data" chỉ có thể rơi các loại item thuộc ss4.5 mà thôi, những item của ss4.6 , ss5, ss6 v..v sẽ không thể bổ sung vào được, nếu cố tình bổ sung vào thì item rớt sẽ không thể nhặt được !
    Và điều này là lời giải thích cuối cùng, sẽ không trả lời vấn đề này nữa nếu có câu hỏi trùng !
    Thank ! bye !
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to caothuphutho For This Useful Post:

pelinh (21-04-12), vietmagic (21-11-11)

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi kjmbialon [Only registered and activated users can see links. ]
    MU1_03R_full(Vie).zip xài clien này được không nhỉ cái clien của mu phuc hưng nó thiếu file bmd
    Client 1.03R+ VTM của FPT là Full Season 6 rồi bạn ạ, nếu dùng client này thì sẽ không hợp lý, bạn nên tìm Client ss4 bất kỳ rôi patch nhé. có thể tìm client 1.03K JPN full ss4 rồi tải về, client này hiện có rất nhiều ở google ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến caothuphutho vì bài viết này !

vietmagic (21-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

Đầu tiên xin chân thành cảm ơn bác về Sever SS4 chuẩn này... thứ 2 mình đã dùng Mumaker 1.13 để tạo account theo bác "caothuphutho" đã nói, nhưng tạo Account bị lổi thế này tuy đã làm theo một số bạn hướng dẫn mà vẫn không tạo Account được "Đã tắt MD5 của Mumaker 1.13"...

Hình ảnh em nó :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng chienthan83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi chienthan83 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên xin chân thành cảm ơn bác về Sever SS4 chuẩn này... thứ 2 mình đã dùng Mumaker 1.13 để tạo account theo bác "caothuphutho" đã nói, nhưng tạo Account bị lổi thế này tuy đã làm theo một số bạn hướng dẫn mà vẫn không tạo Account được "Đã tắt MD5 của Mumaker 1.13"...

Hình ảnh em nó :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Thank bạn đã ủng hộ và động viên, bạn có thể dùng "[Only registered and activated users can see links. ]" này để sử dụng cho phù hợp với Server nhé (làm việc tốt với Mumaker 1.13), Chúc bạn vui vẻ.

P/S : Mọi người nên dùng DB này để không gặp những lỗi như trên nhé !

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến caothuphutho vì bài viết này !

vietmagic (21-11-11)

Thành Viên vietmagic's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi caothuphutho [Only registered and activated users can see links. ]
    Thank bạn đã ủng hộ và động viên, bạn có thể dùng "[Only registered and activated users can see links. ]" này để sử dụng cho phù hợp với Server nhé (làm việc tốt với Mumaker 1.13), Chúc bạn vui vẻ.

P/S : Mọi người nên dùng DB này để không gặp những lỗi như trên nhé !
    Ủa cái datbase này không có Nhân vật "Summo" hả bác !!! mình mới đăng ký mumaker 1.13 rồi vào Game chọn NV chỉ thấy có 5 NV (Không có summo)
    Khách viếng thăm hãy cùng vietmagic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi vietmagic [Only registered and activated users can see links. ]
    Ủa cái datbase này không có Nhân vật "Summo" hả bác !!! mình mới đăng ký mumaker 1.13 rồi vào Game chọn NV chỉ thấy có 5 NV (Không có summo)
    Bạn config lại DB nhé vì mặc định của WebZen là phải mua "thẻ bài Sum" mới có thể tạo được nhân vật Sum, nên tất cả vẫn là mặc định ^^!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến caothuphutho vì bài viết này !

vietmagic (21-11-11)

Thành Viên vietmagic's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi caothuphutho [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn config lại DB nhé vì mặc định của WebZen là phải mua "thẻ bài Sum" mới có thể tạo được nhân vật Sum, nên tất cả vẫn là mặc định ^^!
    Bác chỉ mình config DB dc không ? chân thành cảm ơn bác
    Khách viếng thăm hãy cùng vietmagic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi vietmagic [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn vào database "MuOnline" -> tại Table "AccountCharacter" kích chuột phải chọn "Design Table" -> Kéo xuống chọn "Summoner" -> Tại mục "Default Value" ở đây mặc định là "(0)" , bạn chỉ cần config lại thành "(1)" là được.
    Chú ý : nếu những tài khoản đã tạo trước việc ta config "UnLock" tạo nhân vật Sum, thì những tài khoản này vẫn chưa tạo được nhân vật Sum (vì những tài khoản này được tạo trước lúc ta thay đổi DB), -> Ta cân thao tác như sau để những tài khoản này có thể tạo được nhân vật Sum -> Vẫn ở Table "AccountCharacter" kích chuột phải chọn "Open Table" > chọn "Return all rows" -> ở đây sẽ liệt kê những tài khoản đã được tạo, ta lần lượt config lại các tài khoản này, các bạn chọn tên tài khoản rồi bấn phím "Tab" (ở bản phím) đến cuối cùng là mục "Summoner" ở đây bạn config lại thành "1" là ok.

Ý Nghĩa : Ở đây mặc định của WebZen là không cho phép tạo được ngay nhân vật "Thuật sĩ" (Summoner) mà phải mua "thẻ bài Sum" của nhà cung cấp Game mới có thể tạo được nhân vật này nên ở "DB" mặc định có giá trị = 0 tức là không cho phép (Lock), nên việc config = 1 (UnLock) tức là ta không cần có "thẻ bài Sum" vẫn có thể tạo được nhân vật này.

P/S : Trên đây là hướng rất chi tiệt việc Lock hoặc UnLock việc tạo nhân vật "Thuật sĩ", bài hướng dẫn cho nhiều người nên có thể hơi dài, tuy nhiên với nhiều người đây là thông tin khá hữu ích. Chúc các bạn thành công !

14. The Following 3 Users Say Thank You to caothuphutho For This Useful Post:

nhaodzo (16-12-14), pelinh (21-04-12), vietmagic (21-11-11)

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Bạn vào database "MuOnline" -> tại Table "AccountCharacter" kích chuột phải chọn "Design Table" -> Kéo xuống chọn "Summoner" -> Tại mục "Default Value" ở đây mặc định là "(0)" , bạn chỉ cần config lại thành "(1)" là được.
    Chú ý : nếu những tài khoản đã tạo trước việc ta config "UnLock" tạo nhân vật Sum, thì những tài khoản này vẫn chưa tạo được nhân vật Sum (vì những tài khoản này được tạo trước lúc ta thay đổi DB), -> Ta cân thao tác như sau để những tài khoản này có thể tạo được nhân vật Sum -> Vẫn ở Table "AccountCharacter" kích chuột phải chọn "Open Table" > chọn "Return all rows" -> ở đây sẽ liệt kê những tài khoản đã được tạo, ta lần lượt config lại các tài khoản này, các bạn chọn tên tài khoản rồi bấn phím "Tab" (ở bản phím) đến cuối cùng là mục "Summoner" ở đây bạn config lại thành "1" là ok.

Ý Nghĩa : Ở đây mặc định của WebZen là không cho phép tạo được ngay nhân vật "Thuật sĩ" (Summoner) mà phải mua "thẻ bài Sum" của nhà cung cấp Game mới có thể tạo được nhân vật này nên ở "DB" mặc định có giá trị = 0 tức là không cho phép (Lock), nên việc config = 1 (UnLock) tức là ta không cần có "thẻ bài Sum" vẫn có thể tạo được nhân vật này.

P/S : Trên đây là hướng rất chi tiệt việc Lock hoặc UnLock việc tạo nhân vật "Thuật sĩ", bài hướng dẫn cho nhiều người nên có thể hơi dài, tuy nhiên với nhiều người đây là thông tin khá hữu ích. Chúc các bạn thành công !

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến caothuphutho vì bài viết này !

vietmagic (21-11-11)

Trang 32 của 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 30 31 32 33 34 42 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release] Muserver Full Seasion II
    Bởi caothuphutho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 05-04-13, 04:38 PM
  2. MuServer Full Season 1 (1.00.08)!
    Bởi manhjk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-11-10, 03:08 PM
  3. Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam)
    Bởi phoxuaxua trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 260
    Bài viết cuối: 12-10-10, 09:08 PM
  4. Làm cách nào để Muserver không full ổ đĩa
    Bởi mudongnai trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-07-10, 12:53 PM

Tag của Chủ đề này