Bye JX Box, tặng các bạn bản Server 3.0 - Trang 31
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 31 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 21 29 30 31 32 33 41 ... CuốiCuối
Kết quả 301 đến 310 của 466
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: By JX, tặng các bạn bản sever 3.0 hiện tại của sever.

Em cảm ơn ! Sever này có dùng để online lan đc luôn không ạhh
    Khách viếng thăm hãy cùng 1661963 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi cái mấy cái món bach kim nó yêu cầu thân pháp 9999 thj` mjnh` chjnh? làm sao để đeo dc cái đó vậy (mình dùng artmoney hack vl of nay dc hok ) ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng handoivt123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi handoivt123 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi cái mấy cái món bach kim nó yêu cầu thân pháp 9999 thj` mjnh` chjnh? làm sao để đeo dc cái đó vậy (mình dùng artmoney hack vl of nay dc hok ) ^^!
    Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item rùi chỉnh sửa các file .txt --> Mở .txt lên và tìm số 9999 rùi thay thế 9999 thành 1 rùi save lại --> Làm cho hết các file .txt trong đó ! file .txt nào ko có 9999 thì thui !

Copy thư mục item vừa chỉnh sửa --> Paste vào thư mục Settings bên Client cho đồng bộ !

Khởi động Server và vào game rùi nói chuyện với npc bán đồ bạch kim để mua lại món đồ bị thân pháp 9999 thì nó sẽ thành số 1 theo như đã chỉnh !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

3 Map cho nhân vật VD GHDS... có ID bao nhiêu vậy? mình chỉnh giờ và add thành nhân vật rồi mà vẫn không vào đc map. Mà có ai đổi đc pass Admin chưa đọc cái đoạn code nhập mật khẩu khó hiểu quá hic.
    Khách viếng thăm hãy cùng rockbuon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

có ai đem server này lên onl chưa vậy ? chỉ giáo vợ hjx hjx
    Khách viếng thăm hãy cùng penhung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

chỉ mình cách đổi pas admin với hay là giấu mèo mướp cũng đc,để mình dev on cho các bạn khác chơi
    Khách viếng thăm hãy cùng vuongquangduy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

em vào kết tới đăng nhập trò chơi thì báo "kết nối máy chủ thấy bại" ai giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng Dryan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

game sv báo lỗi PlayerDb......... failed , ai giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng Dryan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi Dryan [Only registered and activated users can see links. ]
    game sv báo lỗi PlayerDb......... failed , ai giúp em với
    Cách Fix lỗi này trích từ Ebook của Cubin :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục
    Script, Settingsmaps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :

Trích:
    Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như
    PlayerDB Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục
    Script, Settingsmaps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong
    vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settingsmaps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục
    Script, Settingsmaps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong
    vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crackCoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : [Only registered and activated users can see links. ]

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

minh tìm được file lua của npc chuột mướp script\两湖区\巴陵县\npc\女天王.lua nhưng o tìm đc chỗ đổi pass vì biến gán nhiều nhánh quá;xin hỏi cách đổi pas admin và mình o tìm ra file npc trợ giúp tân thủ để chỉnh số lev gán cho nv lúc ban đầu.Xin chỉ giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng vuongquangduy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 31 của 47 Đầu tiênĐầu tiên ... 21 29 30 31 32 33 41 ... CuốiCuối