Clip hướng dẫn config Server và Web game 1k để chạy Offline - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Ðề: Clip hướng dẫn config Server và Web game 1k để chạy Offline

Trích dẫn Gửi bởi bothut [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cài theo bạn rayyan2006 và đã thành công, chỉ có điều muốn vào phụ bản nó đòi 3 người và giới hạn số lần đi, bạn giúp mình cách chỉnh scripts trong NPC để đi được Tam bội và Long Môn ko giới hạn với.
    Cài này minh không tìm hiểu nên mình cũng chả biết nhưng nếu muốn đi vào phụ bản 1 mình thì bạn chỉnh những phụ bản nào cần về > hay < hơn 0 là đi đc liền

Trích của bạn tututu12 bên galaxyvn.net
    \nhatkiem\main\msgServer\script\NPC
    chỉnh đi 1 minh trong đây nè
    NPC_0115
    NPC_0121
    NPC_0134
    NPC_0203
    NPC_0617
    NPC_0619
    NPC_0629
    NPC_0652
    NPC_0653
    cho count > 0 là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

@rayyan: Chỉ mình cách đi phụ bản... chưa bao h mình chơi game nhất kiếm luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    P.S.: Hiện tại mình đã có thể config cho lên online được rồi và chạy không cần thông qua admin nữa
    Có hướng dẫn ko cậu? Hay cậu giữ lại dev tiếp?
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Cần giúp gấp... tình hình là mình thiếu vài file j` đó trong quá trình "Việt hóa" thành ra khi trỏ chuột vào 1 số item nó ko hiện description và thông báo lỗi .... ai bjk cách sửa ko
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    10

mình làm theo hướng dẫn hoàn chỉnh. chạy:
    thì báo lỗi.

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\AppServ\www\web1k\enter\data\gdb_config.php:1) in C:\AppServ\www\web1k\enter\includes\cls_session.ph p on line 109

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\AppServ\www\web1k\enter\data\gdb_config.php:1) in C:\AppServ\www\web1k\enter\includes\cls_template.p hp on line 58
    giúp mình với.
    Khách viếng thăm hãy cùng langnhangqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Kiểm tra lại xem config đúng chưa nhá.
    Trong file C:\AppServ\www\web1k\enter\data\gdb_config.php thử xem

Thành Viên
    Đang ở
    http://www.isuzuhaiphong5s.blogspot.com
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cài này minh không tìm hiểu nên mình cũng chả biết nhưng nếu muốn đi vào phụ bản 1 mình thì bạn chỉnh những phụ bản nào cần về > hay < hơn 0 là đi đc liền
    mình chỉnh rồi mà vẫn không vào được 1 mình.ai chỉnh được cách vào phụ bản 1 mình và vào luôn được tầng 3 thì cho mình xin file NPC_0629.lua . Thanks.
    Khách viếng thăm hãy cùng bothub xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    113

Trích dẫn Gửi bởi gladitor [Only registered and activated users can see links. ]
    mình làm theo các bước của bác nhưng sao lúc đăng nhập vào acc lại bị lỗi như thế này
    Mình cũng bị lỗi giống bạn này...Hay là cài trên win 7 nó phát sinh lỗi này nhỉ...ai đó giúp với
    Khách viếng thăm hãy cùng shikaru92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

cái màn hình đen ko load thì bạn kiểm tra lại cấu hình server nhé.

muốn việt hóa thì sửa ở file nào các bạn nhỉ?
    1 số chức năng ko có: hợp thành nhuận hồn thạch, ko vào bang phái đc. bạn nào có item id của các đồ trong game thì share nhé.

cảm ơn mọi người
    Khách viếng thăm hãy cùng langnhangqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi bothub [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chỉnh rồi mà vẫn không vào được 1 mình.ai chỉnh được cách vào phụ bản 1 mình và vào luôn được tầng 3 thì cho mình xin file NPC_0629.lua . Thanks.
    Khi chỉnh thì bạn nên tắt tắt server đi, chỉnh xong lưu lại rồi hãy mở server lại. Bạn thử xem sao chứ mình login 4 account vào đi cho nó lẹ chứ chỉnh mấy file trong server miết mình sợ crash lắm
    Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Cần giúp gấp... tình hình là mình thiếu vài file j` đó trong quá trình "Việt hóa" thành ra khi trỏ chuột vào 1 số item nó ko hiện description và thông báo lỗi .... ai bjk cách sửa ko
    Cách fix tạm thời là không sử dụng filwe LoadInterfect và UILibrary_1 của nhất kiếm hay của kiếm vương. Vì những file VH này chỉ làm để biết thôi chứ nhưng file của 2 server này đều đã thay đổi cấu trúc trong file swf rồi, vả lại m2inh cũng đang mày mò xử lý mớ file nguyên mẫu
    Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Có hướng dẫn ko cậu? Hay cậu giữ lại dev tiếp?
    Chả có gì để giữ lại cả, mình sẽ hướng dẫn luôn bạn dùng cái login mà bác phien-nhatrang đã share là oki à, nhớ code thêm phầm check pass khi login nha, vì nguyên mẫu nó không phụ thuộc vào pass bạn gõ đại nó cũng vào chủ yếu là đúng username là được
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần clip hướng dẫn cài PTV Offline
    Bởi thanhtuan2009 trong diễn đàn Priston Tale
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-08-11, 10:34 AM
  2. Cần hướng dẫn Config server zero offline để chơi online .
    Bởi qweasdcz trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-08-11, 08:42 PM