[MU] Lỗi DNS khi dùng no-ip - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

Ðề: Lỗi DNS khi dùng no-ip

Trích dẫn Gửi bởi NhanVT [Only registered and activated users can see links. ]
    Lag do đường truyền thì rõ ràng goy, còn việc domain noip hay bất kỳ domain nào, nếu sài ip động, lúc có lúc không hoặc có người vào được người không vào, thử kiểm tra bằng ping và nslookup xem, sẽ có lúc trả về ip đúng hiện tại, lúc thì ip đã được cập nhật lần trước.
    Biết thế không dùng no-ip ngay từ đầu hx
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên NhanVT's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi BoyGau [Only registered and activated users can see links. ]
    Biết thế không dùng no-ip ngay từ đầu hx
    không phải hoàn toàn do noip, 1 phần do đường truyền, 1 phần do dns (thường sài 8.8.8.8) đường truyền yếu nên nó không lấy được thông tin chính xác từ noip nên lấy trong cache => ip cũ.
    Chạy luôn dns riêng, đảm bảo chính xác , trỏ dns về, chạy phà phà
    Khách viếng thăm hãy cùng NhanVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến NhanVT vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

không phải hoàn toàn do noip, 1 phần do đường truyền, 1 phần do dns (thường sài 8.8.8.8) đường truyền yếu nên nó không lấy được thông tin chính xác từ noip nên lấy trong cache => ip cũ.
    Chạy luôn dns riêng, đảm bảo chính xác , trỏ dns về, chạy phà phà
    DNS riêng là sao bạn, mình dùng no-ip này từ đầu thì thi thoảng bị lag + dupe đồ do lag không biết phải do nó không
    Có cách nào để hết lag không ( mình thì định dùng dns free của pa vì nó ở việt nam nên không lo)

Thành Viên Mr.Cuong's Avatar
    Thanks
    29

DNS riêng là sao bạn, mình dùng no-ip này từ đầu thì thi thoảng bị lag + dupe đồ do lag không biết phải do nó không
    Có cách nào để hết lag không ( mình thì định dùng dns free của pa vì nó ở việt nam nên không lo)
    Không liên quan No IP

30 characters. 30 characters.30 characters.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Cuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Mr.Cuong vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thanks
    20

noip nó cũng chỉ là dns server, hỏi nó thì nó trả về ip tương ứng domain thui, còn một khi đã lấy được ip thì nó xong nhiệm vụ, việc còn lại lag là do máy chủ, đường truyền,...

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến NhanVT vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

noip nó cũng chỉ là dns server, hỏi nó thì nó trả về ip tương ứng domain thui, còn một khi đã lấy được ip thì nó xong nhiệm vụ, việc còn lại lag là do máy chủ, đường truyền,...
    Mình tưởng mem truy cập -> no-ip---> về IP WAN ---> về IP LAN của mình thì thông qua no-ip nhiều phết

Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

Mình tưởng mem truy cập -> no-ip---> về IP WAN ---> về IP LAN của mình thì thông qua no-ip nhiều phết
    Cáp quang AAG đang bảo trì, tùy lúc, lúc nó bảo trì tuyến này tuyến kia nên lúc bị lúc không !

Mình thuê Server mạng 100mb vẫn bị bình thường, tầm 1 2 tiếng lúc sau lại kết nối bình thường !

Vì vậy yên tâm, hết tuần này là bảo trì xong rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrrainnt vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

mình chỉ hy vọng vậy k biết bên no-ip mở chi nhánh tại VN thì tốt he thuê 1 năm cũng được

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nghĩ là do no ip thôi

do cáp quang đang bảo trì mà
    phán như thánh thế bạn, cáp quang bảo dưỡng chứ có cắt làm 2 ra đâu mà noip

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Khí không phải mình hỏi chút tắt firewall bình thường thì cái service của firewall nó có tắt không ý nhỉ?, nếu có mà bị như vầy thì có lẽ như bạn nói là đúng rồi

Bạn nói rõ hơn là khi đấy ping thì nó sẽ làm sao?

P/s: vì nếu mình chặn hết các ip kết nối với máy chủ bằng port 80 rồi, chỉ cho duy nhất 1 ip của host kết nối thì ping cũng không có tín hiệu gì, lúc này firewall đang bật
    nói cậu ko hiểu à, trên máy thì firewall đang off, còn trong services thì là automatic, bạn thử vào services stop rồi disable mà xem, hỏi vớ vẩn." đã chặn port 80 mà mà còn cho ip của host kết nối mà firewall đang bật, hỏi gì mà hay quá vậy"

Lag do đường truyền thì rõ ràng goy, còn việc domain noip hay bất kỳ domain nào, nếu sài ip động, lúc có lúc không hoặc có người vào được người không vào, thử kiểm tra bằng ping và nslookup xem, sẽ có lúc trả về ip đúng hiện tại, lúc thì ip đã được cập nhật lần trước.
    lag là đúng, nhưng làm gì có chuyện có lúc nó trả về ip đúng hiện tại rồi lúc sau nó trả về ip lần trước, ví dụ như tắt modem bật lại, có lúc nó về lại ip của trước lúc tắt modem hả, đùa à bạn.

xl mình nói hơi nặng
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vd_tt vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thanks
    20

Lúc lag thử check xem, chỉ tính với giá trị sau khi đã update vào noip, còn tắt mở modem mà chưa update ip vào noip thì ...

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến NhanVT vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối